• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

gapda

sài bản này ghiền thật nghich hoài hong bít chán.... bản này là mình thấy hài lòng nhất từ truóc đến h..... voice cho bác nhan_bksg:D

gapda

bản này có chơi game cũng chẳng vấn đề gì, mình đã test thử rồi ngon mượt ko bị deley màn hình trắng khi thoát game, chơi game 3d nặng cũng ko sao như deaspeed chẳng hạn

misa617

Bác Nhan cho Mình Hỏi : Mình đang thử cài bản V.4 của wma ... bên XDA vừa up ngày 4-12 . Sau khi cài dùng titanlun mở ra thấy :
system ROM : 314M ( 155M free)
internal : 2,06G ( 154 G free) (vì mình đang dùng ext4 trên thẻ là 2 G)
SD card : 5,32G ( 2,45G frre) .Mình đang chia thẻ 5,32g Fat 32
SD card ( a2sd) :638M ( 410M free) . Trong thẻ mình có chia khoảng 500M Swap.
Xem tổng bộ nhớ từ quản lý tác vù thì thấy : tổng 411M -đang dùng 300, còn lại 111M
Mình thấy bản này hiển thị về bộ nhớ lạ quá ! Nhờ Bạn có thể gợi ý thêm để mình học hỏi . (Bản này nếu dùng quaddrant standard kiểm thử thấy hiện điểm rất cao ( 1500 ) đứng đầu xếp hạng ! nên cũng thật lạ . Bước đầu thấy cũng nhanh và mượt )

nhan_bksg

system ROM : 314M ( 155M free) bạn dùng HD2 thường...khi phân vùng 1 phần system sẽ ở bên rom(bộ nhớ trong)
internal : 2,06G ( 154 G free) (vì mình đang dùng ext4 trên thẻ là 2 G) khi sử dụng ext 4 thì dung lượng bộ nhớ thẻ chuyển qua thành dung lượng bộ máy ơ đây bạn sử dụng 2gb free 1.54 gb do hệ thống cài 1 số app bắt buột theo rom
SD card : 5,32G ( 2,45G frre) .Mình đang chia thẻ 5,32g Fat 32 cái này là the nhớ máy thực sự sử dụng được.dùng chứa dữ liệu
SD card ( a2sd) :638M ( 410M free) . Trong thẻ mình có chia khoảng 500M Swap. bộ nhớ tạp(cache)lưu thông tin
Xem tổng bộ nhớ từ quản lý tác vù thì thấy : tổng 411M -đang dùng 300, còn lại 111M dung lượng ram thật sự của máy khi chạy android và app theo ram
Mình thấy bản này hiển thị về bộ nhớ lạ quá ! Nhờ Bạn có thể gợi ý thêm để mình học hỏi
còn điểm quaddrant standard sẽ tính theo gpu (2D &3D) bộ nhớ (trong+sd card)free ram chip (1gz mà bản này có thể đã set cpu lên 1552)nên chỉ sô quaddrand standard sẽ cao lên(bình thương HD2 ko set ko swap sẽ có điểm số 1350-1400vơi ram sence nhé )

misa617

system ROM : 314M ( 155M free) bạn dùng HD2 thường...khi phân vùng 1 phần system sẽ ở bên rom(bộ nhớ trong)
internal : 2,06G ( 154 G free) (vì mình đang dùng ext4 trên thẻ là 2 G) khi sử dụng ext 4 thì dung lượng bộ nhớ thẻ chuyển qua thành dung lượng bộ máy ơ đây bạn sử dụng 2gb free 1.54 gb do hệ thống cài 1 số app bắt buột theo rom
SD card : 5,32G ( 2,45G frre) .Mình đang chia thẻ 5,32g Fat 32 cái này là the nhớ máy thực sự sử dụng được.dùng chứa dữ liệu
SD card ( a2sd) :638M ( 410M free) . Trong thẻ mình có chia khoảng 500M Swap. bộ nhớ tạp(cache)lưu thông tin
Xem tổng bộ nhớ từ quản lý tác vù thì thấy : tổng 411M -đang dùng 300, còn lại 111M dung lượng ram thật sự của máy khi chạy android và app theo ram
Mình thấy bản này hiển thị về bộ nhớ lạ quá ! Nhờ Bạn có thể gợi ý thêm để mình học hỏi
còn điểm quaddrant standard sẽ tính theo gpu (2D &3D) bộ nhớ (trong+sd card)free ram chip (1gz mà bản này có thể đã set cpu lên 1552)nên chỉ sô quaddrand standard sẽ cao lên(bình thương HD2 ko set ko swap sẽ có điểm số 1350-1400vơi ram sence nhé )
Mình đang dùng T mobile ( nhưng up bản eu ) . Còn mở Z device test thấy max f = 1,19G , current f= 998M ! . ( hôm qua khi cài thử bản 4.0 có thêm Games (v4.0 2FAST2FURIOUS MAGLDR GAMERS VERSION) cũng của tác giả này thì thấy max f = 1,5G, curent f = 1.15M và thấy có chạy nhanh hơn ! )
Cám ơn Bạn đã hổ trợ Mình học hỏi !

panasonic2368

Mình đã up lên, và dùng rất mượt. Có lẽ đây là bản rom mình ưng ý nhất từ trước đến nay. Xin cảm ơn bác nhan_bksg.

nnq_mm

-bạn bấm phím cửa sổ chọn xem dưới dạng list (lưới)
-market mình có hướng dẫn ở bài giớ thiệu (chuyển qua ngôn ngữ english )
-muốn đổi icon phải cài themes cho rom có hướng dẫ ở bài trên

Hướng dẫn ở đâu vậy bro? Hai cái theme xanh đỏ ở post 1 phải ko? cái đó xấu quá. Mình chỉ cần thay iconpack cho sense thôi. Hiện mình có 1 bộ khá ok nhưng ko biết cách nào để thay

nhan_bksg

Hướng dẫn ở đâu vậy bro? Hai cái theme xanh đỏ ở post 1 phải ko? cái đó xấu quá. Mình chỉ cần thay iconpack cho sense thôi. Hiện mình có 1 bộ khá ok nhưng ko biết cách nào để thay
sence nó mặc định icon rồi bác ah,có chăng chỉ thây đổi màu sắc icon,cũng có thể can thiệp trực tiếp vào hệ thống...nhưng mình chưa thử(đây là cách làm nhé bác mở system/framework/chọn file frameword.apk đổi thành zip nhé,giải nén ra,trong đó là file icon bạn từ từ tìm hình ảnh icon thích hợp mà chép đè lên nhé sau đó đổi thành apk chép lại vào system tạo file fix bang cách sử dụng file fix cũ xoa đí để lại file META chép file framework.apk vào folder system...)ko bác có thể sử dụng luacher để thay đổi nhưng sẽ mất đi giao diện sence,đây cũng là cách fix lỗi pin,tạo các animation cho rom đó bạn ah...chúc bạn thành công good luck

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

sence nó mặc định icon rồi bác ah,có chăng chỉ thây đổi màu sắc icon,cũng có thể can thiệp trực tiếp vào hệ thống...nhưng mình chưa thử(đây là cách làm nhé bác mở system/framework/chọn file frameword.apk đổi thành zip nhé,giải nén ra,trong đó là file icon bạn từ từ tìm hình ảnh icon thích hợp mà chép đè lên nhé sau đó đổi thành apk chép lại vào system tạo file fix bang cách sử dụng file fix cũ xoa đí để lại file META chép file framework.apk vào folder system...)ko bác có thể sử dụng luacher để thay đổi nhưng sẽ mất đi giao diện sence,đây cũng là cách fix lỗi pin,tạo các animation cho rom đó bạn ah...chúc bạn thành công good luck

Trong frameword.apk không hề chưa các png icon nha bạn, họa chăng ở mấy rom khác thì có rounded icon thôi, còn sense thì icon ko nằm ở frameword.apk , còn nằm ở đâu thì mình cũng đang tìm. ;;)

nhan_bksg

Trong frameword.apk không hề chưa các png icon nha bạn, họa chăng ở mấy rom khác thì có rounded icon thôi, còn sense thì icon ko nằm ở frameword.apk , còn nằm ở đâu thì mình cũng đang tìm. ;;)
với bản của dansta đường dẫn là parts2 framework/framework-res.apk với bản rom khác thì là systems/framework/framework-ré.apk nhé tên đó bạn mở ra vào các layer mà chỉnh nhé,nhớ đổi sang sang zip..nhưng ko được giải nén

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

framework-res.apk tên đó bạn mở ra vào các layer mà chỉnh nhé,nhớ đổi sang sang zip..nhưng ko được giải nén
framework-res.apk cũng ko thể chỉnh được icon, chỉ chỉnh được giao diện thôi, mà cái này thì down về cho nhanh vì có nhiều theme đẹp có sẵn
Thiệt tiếc, sense ngon mượt vậy mà nhìn mấy icon cài vào như đống rác nản luôn.

Lỗi deamon là lỗi gì vậy mấy bác?

nhan_bksg

framework-res.apk cũng ko thể chỉnh được icon, chỉ chỉnh được giao diện thôi, mà cái này thì down về cho nhanh vì có nhiều theme đẹp có sẵn
Thiệt tiếc, sense ngon mượt vậy mà nhìn mấy icon cài vào như đống rác nản luôn.

Lỗi deamon là lỗi gì vậy mấy bác?
sory bác nhé mình nhầm framework-res.apk chỉ chỉnh lại giao diện,còn đây mới là file chinh sửa icon nha...com.htc.resources đưuơng dẫn parts2/framework/com.htc.resources
hình ảnh bác tham khảo nhé

dthungpro

có cách nào tăng bộ nhớ ram được không,máy mình lúc nào cũng tầm 110-120mb à,ít quá.nếu được 200mb thì sẽ còn mượt hơn nữa.minh xoá những app không cần thiết thì rom còn khoảng 340mb vậy chỉnh thông số CWR For EU(8/220/10 ext 1024MB) xuống 170mb có được không.như thế ram sẽ có nhiều hơn,có được không các bác????

minhtuanvnvn

thông báo với các bác là viettel vẫn vào market tải bỉnh thường nha. mình đang xài mang viettel.

nhan_bksg

có cách nào tăng bộ nhớ ram được không,máy mình lúc nào cũng tầm 110-120mb à,ít quá.nếu được 200mb thì sẽ còn mượt hơn nữa.minh xoá những app không cần thiết thì rom còn khoảng 340mb vậy chỉnh thông số CWR For EU(8/220/10 ext 1024MB) xuống 170mb có được không.như thế ram sẽ có nhiều hơn,có được không các bác????
ram hd2 cũng cao lăm rồi bác ah 576 mb đấy...con htc sensation xe ram 768 mb nhưng free chưng 130-150 mb bác ah,do con hd2 dùng GPU thuộc loai cổ điển bác ah,mà sence toàn viết cho gpu mới bác ah...nên độ mượt nhât định thôi,nhưng mình cảm nhân cũng mượt lăm mà

minhtuanvnvn

thông báo với các bác là viettel vẫn vào market tải bỉnh thường nha. mình đang xài mang viettel.[/QUOvTE]mơi vào được phải ko bác....hôm bữa mình vào market ko được

ko bấc vẫn xài bình thường bác ah. mình xài viettel lâu rồi.

Last edited by a moderator: