• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

dthungpro

bác nhan_bksg có thể lược bỏ những app không cần thiết cho nhẹ luôn đi,ae nào cần thì bác cho 1 folder add on file apk để cài vì mình thấy có nhiều ứng dụng trong rom không cần thiết lắm.như thế ae download cũng nhanh nữa.thank

nhan_bksg

bác nhan_bksg có thể lược bỏ những app không cần thiết cho nhẹ luôn đi,ae nào cần thì bác cho 1 folder add on file apk để cài vì mình thấy có nhiều ứng dụng trong rom không cần thiết lắm.như thế ae download cũng nhanh nữa.thank
bác chạy chưa thấy mượt hơn ko...nhẹ máy nữa..,,những app gì bạn vi dụ mình xem

dthungpro

app chứng khoán,facbook,twitter,spilit fm radio,tin tức&thời tiết..các widget liên quan nữa,những app này có trên market mà.hay là do máy mình EU nên rom hơi ít.mà xài hd2 chủ yếu vọc rom nên càng nhẹ càng tốt

thedung

mình chảng chia thẻ gì cả,lằng nhằng,để nguyên mà cho mình hỏi để 5/400/5 có đc ko nhỉ,clk ko để đc kiểu 8/400/10

nhan_bksg

mình chảng chia thẻ gì cả,lằng nhằng,để nguyên mà cho mình hỏi để 5/400/5 có đc ko nhỉ,clk ko để đc kiểu 8/400/10
được chư 8 ở đây là file boot để chạy máy 400 là dung lượng máy 10 là mb cache

gapda

Bác nhân cho e hỏi tý, bản mới nay cuâ bàc là đã tích hợp sãn kelnel tytung rùi hả bác,mà flash CWR như thế nào vậy? Help me...

nhtlquan

Đã có bản kia chưa bác ui! Còn cái bản tối qua bác up thì rât mượt nhưng mà thông số CWM bác chia hơi ít nên dung lượng Rom còn lại ít quá, có 980 kb, nếu ai mà khôi phục lại các app thì sẽ có một số app lưu dữ liệu trong Rom, ví dụ như Fonchanger khi mà set font xong thì dung lượng Rom free chỉ con 400kb và khi khởi động lại máy sẽ k lên nữa. Nên đề nghị bác xem xét lại thông số CWM cho tăng lên 1 Mb or 2Mb. Thank

gapda

Đã có bản kia chưa bác ui! Còn cái bản tối qua bác up thì rât mượt nhưng mà thông số CWM bác chia hơi ít nên dung lượng Rom còn lại ít quá, có 980 kb, nếu ai mà khôi phục lại các app thì sẽ có một số app lưu dữ liệu trong Rom, ví dụ như Fonchanger khi mà set font xong thì dung lượng Rom free chỉ con 400kb và khi khởi động lại máy sẽ k lên nữa. Nên đề nghị bác xem xét lại thông số CWM cho tăng lên 1 Mb or 2Mb. Thank
bác cho em hỏi tý.bản của bác nhân đã thay kelnel tytung14 rồi mà sao vào phần about phone nó vẫn hiên kelnel 1k là như thế nào hở bác

nhan_bksg

bác cho em hỏi tý.bản của bác nhân đã thay kelnel tytung14 rồi mà sao vào phần about phone nó vẫn hiên kelnel 1k là như thế nào hở bác
mình that đổi ở hê thống luôn nha bạn chưa chỉnh file biuld lại mình đang làm bản rom này chưa hoàn thành...bác cảm nhận chạy mươt hơn chứ

nhan_bksg

ok bác...thanks vì mình chưa hoàn thiện nên chỉ up bản beta bác xem thôi..sẽ sớm có thôi...

nhtlquan

ok bác...thanks vì mình chưa hoàn thiện nên chỉ up bản beta bác xem thôi..sẽ sớm có thôi...
Thế khi nào thì hoàn thành vậy bác. Bác cho e thời gian cụ thể đi. Cứ ngóng mãi ma chẳng thấy. :)). Nếu dk thì cho em cái sdt nha.

dthungpro

chờ từ tối hôm qua tới giờ,bác cho ra rom nhanh nhanh đi.nghe pr háo hức quá.thank

AK47_CCCP

Như đã nói lần trước về âm lượng máy. Tối qua vừa Task29, MAGLDR, CWM , up rom. Làm mới hoàn toàn.
Khi cai xong , cài 1 số app .sau khi dùng phim up down để chuyển chế độ Bình thường sag Rung, khi chuyển lại âm lượng Media, Chuông điện thoại tiếng rất nhỏ, đã thử bản 2.4 thì ko việc j ca, đành về 2.4

congnhon

Member
Như đã nói lần trước về âm lượng máy. Tối qua vừa Task29, MAGLDR, CWM , up rom. Làm mới hoàn toàn.
Khi cai xong , cài 1 số app .sau khi dùng phim up down để chuyển chế độ Bình thường sag Rung, khi chuyển lại âm lượng Media, Chuông điện thoại tiếng rất nhỏ, đã thử bản 2.4 thì ko việc j ca, đành về 2.4

Mình cũng giống như bác rồi, up bản mói, chạy rất mượt, tuy nhiên nếu retar lại máy là âm lượng rất nhỏ, muốn khác phục phải vào RCMix 3D - Sýtem- clear dalvik - cacher , khoi dộng lai mới khắc phục được âm thanh .
Nhờ bác nhan_bksg xem và giải thích giúp nhé
thanks

AK47_CCCP

Thế có lẽ do thằng này rồi, lên V4 nên có thể có lỗi nào đấy.
Bản của Nhan mod cảm giác mượt hon chút đấy,