• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

misa617

dùng để set cpu bạn ah...nhưng chưa có hạt nhân chính thức Dansta nên ko kich hoạt được thông số......
Hi ! Mình vừa thử cài kernel :( [02 Dec 2011] DORIMANX Kernel 2.6 Linux 2.6.32.39 OC 128/1.53 CFS and OC Stable! ) vào rồi bước đầu thấy máy có vẽ chạy nhanh hơn . ( vào Z device test thấy Max f=1,54Ghz, Min f = 128 Mhz, curent f=1,11Ghz) . Tuy nhiên khi sạc pin thì trên biểu tương pin có vài sọc ngang nhỏ ! và chụp hình thì chỉ có màn hình trắng !
Vào PM Daemon thấy : wake min 245000, wake max: 1113600 ( Wakegov : performance).... Vậy Các Bạn cho Mình hỏi muốn chỉnh CPU thì nên chỉnh như thế nào ...( hic 1 lỡ mê HD2 rồi nên muốn ..vọc tới luôn !)? có phải tăng wake max và min ...
Còn currentwidget thì Mình vẫn chưa làm cho hiển thị lên màn hình chính được ! mặc dù đã cài đặt các thông số, vào xe, được notification , view log...và rồi cũng rs máy !

Chỉnh sửa cuối:

AK47_CCCP

Bản này Weather mình để tự cập nhật sau 1 thời gian nào đó, cứ 1 lúc nó lại bao ko có dữ liệu, chẳng nhẽ minh cứ phải chọt vào Update sao?, muốn xóa data cũ của weather vào đâu Bác Nhan_bksg?

nhan_bksg

Bản này Weather mình để tự cập nhật sau 1 thời gian nào đó, cứ 1 lúc nó lại bao ko có dữ liệu, chẳng nhẽ minh cứ phải chọt vào Update sao?, muốn xóa data cũ của weather vào đâu Bác Nhan_bksg?
vào weather tắt cập nhật tự động đi..tắt luôn cạp nhật khi mở...xoá data thì làm sao khởi động weather

nhan_bksg

Hi ! Mình vừa thử cài kernel :( [02 Dec 2011] DORIMANX Kernel 2.6 Linux 2.6.32.39 OC 128/1.53 CFS and OC Stable! ) vào rồi bước đầu thấy máy có vẽ chạy nhanh hơn . ( vào Z device test thấy Max f=1,54Ghz, Min f = 128 Mhz, curent f=1,11Ghz) . Tuy nhiên khi sạc pin thì trên biểu tương pin có vài sọc ngang nhỏ ! và chụp hình thì chỉ có màn hình trắng !
Vào PM Daemon thấy : wake min 245000, wake max: 1113600 ( Wakegov : performance).... Vậy Các Bạn cho Mình hỏi muốn chỉnh CPU thì nên chỉnh như thế nào ...( hic 1 lỡ mê HD2 rồi nên muốn ..vọc tới luôn !)? có phải tăng wake max và min ...
Còn currentwidget thì Mình vẫn chưa làm cho hiển thị lên màn hình chính được ! mặc dù đã cài đặt các thông số, vào xe, được notification , view log...và rồi cũng rs máy !
thật ra vấn đề bạn nói ở đây là do hạt nhân...nghĩa là một số file hệ thống như lib đó,bạn lấy Dorimanx cài vào vẫn chạy được là may rồi...vì file đường dẫn khác nhau,theo mình biết thi file kernel đó sẽ ko chạy được o sence bạn nhé...

panasonic2368

Mình newbie, bạn nhan_bksg nếu có thể giúp mình minh họa update từng bước rom được không bạn?

nhan_bksg

Mình newbie, bạn nhan_bksg nếu có thể giúp mình minh họa update từng bước rom được không bạn?
b1:giữ phím power+volum down để vào bootlader nhé
b2:cài MARDLG 1.13 xong máy tự boot là vào MARDLG
b3:dùng phím volum di chuyển 5:usb flasher bấm call ,mở máy tính tìm file cwr cho bản (EU or TMOUS) vừa tải về chạy file DAF xong máy tụ boot laj vào MARDLG
b4:sử dụng volum chọn 8:ad recovery chọn bằng phím call nhé/chọn wipe cache factory nhé đợi máy chạy xong,dùng volum chọn install from zip vào sd cacrd chọn rm bạn vừa tải về bấm call.....ok khi chạy bấm yes chọn tmous or no cho EU,và NO cho MARDLG nhé...
b5:khi chạy xong bấm fim back thoát ra chọn reboot khởi động lại thế là xong nhé.....

nhan_bksg

misa617;1922383 Còn currentwidget thì Mình vẫn chưa làm cho hiển thị lên màn hình chính được ! mặc dù đã cài đặt các thông số nói:
mình hướng dẫn bạn cài current nhé...
vào market down mới nhât...cài đặt...
mở currret thiết lập thời gian update...sau đó vào widget chọn current widget..nó sẽ ra màn hình nhưng chưa có dữ liệu
bạn restart máy lại......
ok

minhtuanvnvn

b1:giữ phím power+volum down để vào bootlader nhé
b2:cài MARDLG 1.13 xong máy tự boot là vào MARDLG
b3:dùng phím volum di chuyển 5:usb flasher bấm call ,mở máy tính tìm file cwr cho bản (EU or TMOUS) vừa tải về chạy file DAF xong máy tụ boot laj vào MARDLG
b4:sử dụng volum chọn 8:ad recovery chọn bằng phím call nhé/chọn wipe cache factory nhé đợi máy chạy xong,dùng volum chọn install from zip vào sd cacrd chọn rm bạn vừa tải về bấm call.....ok khi chạy bấm yes chọn tmous or no cho EU,và NO cho MARDLG nhé...
b5:khi chạy xong bấm fim back thoát ra chọn reboot khởi động lại thế là xong nhé.....

EU va Tmous thì mình chọn thằng nào bác chủ máy mình hd2 -tmobile, bác chủ cho mình nick yahoo để tiện trao đổi nha. Y!M khungdanxua

nhan_bksg

EU va Tmous thì mình chọn thằng nào bác chủ máy mình hd2 -tmobile, bác chủ cho mình nick yahoo để tiện trao đổi nha. Y!M khungdanxua
thì chọn là tmous bạn ah...còn bạn cài bằng MARDLG thì chọn là MARDLG

nhtlquan

Sao máy mình cứ thỉnh thoảng bị đơ cứng luôn là sao nhi? Đa số là vào trình quay số hoặc nhận cuộc gọi là bị, còn thỉnh thoảng thì mở khoá màn hình ra là đơ luôn..... Từ khi cài ban này đến giờ đã phải tháo pin ra cả chục lần rồi.

nhtlquan

Máy mình cũng không xem được TV online, dùng Viet mobi TV cứ bị bật ra ngoài, lên Web xem cũng không được. Hix

nhan_bksg

Máy mình cũng không xem được TV online, dùng Viet mobi TV cứ bị bật ra ngoài, lên Web xem cũng không được. Hix
bạn nên wide cache trước khi cài nhé....để an toàn hơnhayx format thẻ nhớ hen

nhtlquan

bạn nên wide cache trước khi cài nhé....để an toàn hơnhayx format thẻ nhớ hen
Máy mình 16GB nhưng class có 2 thui, ngại sao lưu dữ liệu lắm. Lần nào cài Rom mình cũng wide cache cả. Có ngày up tận 10 lần. Chẳng biết có ảnh hưởng gì máy không nữa???????????

nhan_bksg

Máy mình 16GB nhưng class có 2 thui, ngại sao lưu dữ liệu lắm. Lần nào cài Rom mình cũng wide cache cả. Có ngày up tận 10 lần. Chẳng biết có ảnh hưởng gì máy không nữa???????????
bạn có xoá dữ liệu gì của rom trước khi cài ko...trương hợp này do 2 vấn đề gây ra thư 1:bạn xoá dữ liệu hê thống
thứ 2 ở bản rom trước để làm trống bộ nhớ máy banj chuyển một số app qua thẻ nhớ của bản rom trước nên sẽ bị tình trạng này....
hãy tìm những file ảnh video hãy document để lại những file khác ở the nhớ xoá hết
wipe factory cài lại rom

nhan_bksg

bạn có xoá dữ liệu gì của rom trước khi cài ko...trương hợp này do 2 vấn đề gây ra thư 1:bạn xoá dữ liệu hê thống
thứ 2 ở bản rom trước để làm trống bộ nhớ máy banj chuyển một số app qua thẻ nhớ của bản rom trước nên sẽ bị tình trạng này....
hãy tìm những file ảnh video hãy document để lại những file khác ở the nhớ xoá hết
cài lại rom nhớ wipe dữ liệu

nobjtadjxega

Bản này pin nhỏ hơn 50% là loa ngoài nó lại bé tý,ai biết cách khắc phục không chi em với :D

minhtuanvnvn

tối mai tác giả sẽ up bản rom mới sẽ fix 1 số lỗi cho a em. A em chuẩn bị tinh thần khám phá nhé.