• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

mình muốn hỏi cách chia thế nào đó bạn chứ ko phải chia theo bao nhiểu, mình ko biết chia làm sao mà chia dc mà rom này đòi hỏi thông số bao nhiêu mình cũng kjo biết
Nếu máy bạn là HD2 EU (512Mb Rom) thì flash Recovery 8/220/10, bạn có thể tải bộ Recovery có sẵn ở trên (link http://www.multiupload.com/PLW6704H1L) hay bạn mở file flash.cfg (bằng Notepad) trong bộ cài Recovery chỉnh sửa lại như sau:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 220M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

Còn nếu máy bạn là HD2 TMOUS (1Gb Rom) thì bạn flash Recovery 8/320/10, bạn có thể tại bản Recovery có sẵn ở trên (link http://www.multiupload.com/SOT2SNIYW0) hay bạn mở file flash.cfg trong bộ cài Recovery chỉnh lại thông số như sau:

misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 320M
cache ya 10M

Chú ý nếu máy bạn là HD2 EU thì phải chia EXT trên thẻ nhớ, cách chia là bạn vào menu Recovery, chọn Advance -> Parition SD -> 1024M -> 64M và đợi một chút là xong, khi chia EXT nó sẽ format lại thẻ đó nhé.

bản rom này bị lỗi font chữ chỗ nào vậy mấy bạn ơi
Có bị lỗi chỗ nào đâu, hiển thị TV tốt mà bạn.

còn bác nào onl ko vậy?
Còn tui nè...:D

nnq_mm

Mình nghe từ đầu topic này là rom bị lỗi deamon chưa fix được, vậy lỗi deamon là lỗi gì?

Nếu máy bạn là HD2 EU (512Mb Rom) thì flash Recovery 8/220/10, bạn có thể tải bộ Recovery có sẵn ở trên (link http://www.multiupload.com/PLW6704H1L) hay bạn mở file flash.cfg (bằng Notepad) trong bộ cài Recovery chỉnh sửa lại như sau:

misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 220M
cache ya 10M

Còn nếu máy bạn là HD2 TMOUS (1Gb Rom) thì bạn flash Recovery 8/320/10, bạn có thể tại bản Recovery có sẵn ở trên (link http://www.multiupload.com/SOT2SNIYW0) hay bạn mở file flash.cfg trong bộ cài Recovery chỉnh lại thông số như sau:

misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 320M
cache ya 10M

Chú ý nếu máy bạn là HD2 EU thì phải chia EXT trên thẻ nhớ, cách chia là bạn vào menu Recovery, chọn Advance -> Parition SD -> 1024M -> 64M và đợi một chút là xong, khi chia EXT nó sẽ format lại thẻ đó nhé.

Có bị lỗi chỗ nào đâu, hiển thị TV tốt mà bạn.

Còn tui nè...:D
Thanks bạn nhiều, android này ko có phần mềm backup giống winmobile, bên win khi backup dữ liệu thì sau khi restore nó sẽ trở về hiện trạng y như lúc mình chưa backup tất cả cài đặt đều giữ nguuyên ko cần làm thêm gì còn bên android thì chỉ restore các phầm mềm đã cài đặt thôi việc còn lại là mình tự sắp xếp và đưa ra hay vào vị trí giống như lúc chưa backup và các cài đặt thì phải làm từ đầu nên hơi bị lâu, nhuiều khi muốn up rom khác cũng hơi ngại vì mất nhiều tgian cài đặt lại nếu rom mới ko ổn định như rom cũ. Hy vọng android sẽ có phần backup full giống win6.5 trở về trước thì hay wa.

Bản rom này hình như quay phim bi giật thì phải, ko biết có bạn nào bị ko còn chụp thì ok, kết nhất là camera có nhiều chức năng hơn các bản khác. Xài bản này thì thẻ nớ mất hết 1g rồi phải ko vì chia thẻ nhớ cho bản rom và nếu muốn thẻ trở lại dung lượng lúc đầu chưa chia thì format thế nào, bạn nào biết xin chỉ dùm nhé, thanks các bạn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

gapda

Bản rom này hình như quay phim bi giật thì phải, ko biết có bạn nào bị ko còn chụp thì ok, kết nhất là camera có nhiều chức năng hơn các bản khác. Xài bản này thì thẻ nớ mất hết 1g rồi phải ko vì chia thẻ nhớ cho bản rom và nếu muốn thẻ trở lại dung lượng lúc đầu chưa chia thì format thế nào, bạn nào biết xin chỉ dùm nhé, thanks các bạn nhiều.
quay phim ở chế độ phân giải cao thì bị giật bạn à,

Sau khi dùng dc 1 ngày với bản rom này mình có vài nhận xét sau
1. Hầu hết mọi tính năng hoạt động tốt trừ camera khi quay phim bị giật ở mọi độ phân giải.
2.ko biết có phải do ram trống ít hơn các bản khác ( cm7 hay miui) nên thỉnh thoảng khi mở ứng dụng thì bị treo vài giây, tốc độ bung mở và đóng ứng dụng cũng ko mượt lắm.
3.giao diện khá đẹp và pin dùng khá tốt ( sạc đầy lúc 0H và đến 12H trưa mất khoảng 8 - 10 % ở chế độ chờ )
4.Nếu có thẻ Fix lỗi camera quay phim ko giật và ram trống nhiều hơn như cm7 hay miui ( trên dưới 200) và ko cần hiệu ứng mây mưa kéo tới thì mình nghĩ rom này chạy mượt hơn và hoàn thiện hơn.
5.Rất cảm ơn chủ topic đã chia sẽ bản rom này cho mọi người, 1 bản rom rất đáng để cài và khi cài thì ko muốn quay về cm7 hay miui nữa ( ý riêng bản thân mình hehehe)
6. Đang chờ ra bản Fix những lỗi lầm nêu trên hihihi.
7. Chúc mọi người có nhiều sức khoẻ.:D

0913100606

Sau khi dùng dc 1 ngày với bản rom này mình có vài nhận xét sau
1. Hầu hết mọi tính năng hoạt động tốt trừ camera khi quay phim bị giật ở mọi độ phân giải.
2.ko biết có phải do ram trống ít hơn các bản khác ( cm7 hay miui) nên thỉnh thoảng khi mở ứng dụng thì bị treo vài giây, tốc độ bung mở và đóng ứng dụng cũng ko mượt lắm.
3.giao diện khá đẹp và pin dùng khá tốt ( sạc đầy lúc 0H và đến 12H trưa mất khoảng 8 - 10 % ở chế độ chờ )
4.Nếu có thẻ Fix lỗi camera quay phim ko giật và ram trống nhiều hơn như cm7 hay miui ( trên dưới 200) và ko cần hiệu ứng mây mưa kéo tới thì mình nghĩ rom này chạy mượt hơn và hoàn thiện hơn.
5.Rất cảm ơn chủ topic đã chia sẽ bản rom này cho mọi người, 1 bản rom rất đáng để cài và khi cài thì ko muốn quay về cm7 hay miui nữa ( ý riêng bản thân mình hehehe)
6. Đang chờ ra bản Fix những lỗi lầm nêu trên hihihi.
7. Chúc mọi người có nhiều sức khoẻ.:D
FM chưa nghe được bác ơi. Nhạc thì nghe bằng mặc định theo máy không có tiếng.

0913100606

FM nghe tốt bạn ah...nhạc ok lắm..bạn vào RCMIX 3D kích tính năng beat boot trong other twaet nhé....
Mình vẫn không nghe được FM. Nhạc thì mình làm theo bác là kích hoạch beats và đã nghe được.

congnhon

Member
Bác nhan_bksg ơi, có thể sửa giúp lỗi mỗi khi reboot lai thì âm thanh nghe rất nhỏ, muốn to phải wipe dalvik cache trước rồi mới rebood