• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nicholas1224

Đầu tiên xin cám ơn bạn nhan_bksg về bản ROM rất hay này, mình xài rất thích.
Mình đã đọc qua hết các comment, và có phần hỏi về Beats audio, mình cũng bị tương tự, khi bật Beats thì ko nghe nhạc được mặc dù nghe = tai phone.
Cũng đã thử cách như bạn hướng dẫn là vào RCMix3D set Beats audio và reboot máy nhưng vẫn...vậy! ^^

Mong được giúp đỡ.
Thân mến.

nhan_bksg

Đầu tiên xin cám ơn bạn nhan_bksg về bản ROM rất hay này, mình xài rất thích.
Mình đã đọc qua hết các comment, và có phần hỏi về Beats audio, mình cũng bị tương tự, khi bật Beats thì ko nghe nhạc được mặc dù nghe = tai phone.
Cũng đã thử cách như bạn hướng dẫn là vào RCMix3D set Beats audio và reboot máy nhưng vẫn...vậy! ^^

Mong được giúp đỡ.
Thân mến.
vào RCMIX 3D bật beat boot nhé khi vào nghe nhạc bấm phím cửa sổ chọn tăng cường âm thanh...chọn beat audio nêu ko nghe lựa chọn 1 profile nhé..sau đó chọn lại beat audio là được

duonganhd2

bạn Nhan_bksg ơi. con của mình từ khi chạy bản này mượt và ngon. nhưng thỉnh thoảng phần âm lượng chuông có vấn đề. thứ 2 nữa là phần chạy Video và xem hình cứ bị fC làm thế nào để khắc phục cái này được bác.

qpowei

bạn Nhan_bksg ơi. con của mình từ khi chạy bản này mượt và ngon. nhưng thỉnh thoảng phần âm lượng chuông có vấn đề. thứ 2 nữa là phần chạy Video và xem hình cứ bị fC làm thế nào để khắc phục cái này được bác.
dùng gallery 3d với mobo player ,mình cũng thỉnh thoãng bị reboot máy nếu vào gallery của htc ,chắc tại load nặng quá ,cứ gallery 3d + mobo player xài cho lành bạn ạ

mình dùng screnn shoot chụp ấy mà chỉnh màu thôi...chứ ko vàng đâu...

,camera ko lỗi bạn ah..chỉ có quay film bị lag thôi..do ko tương thích thôi..nếu ko quay bằng 720 hd thì ko sao cả...
bạn quay thử chưa, mình quay 800*480 vẫn bị mà đâu phải HD thôi, Beat audio nghe cũng vậy ko khác gì lúc chưa cài ( theo mình) nên mình nghĩ chắc nó phải nghe với tai nghe Beat mới có tác dụng hoặc nó chỉ mang tính minh họa trong bản rom cook này, mình dùng power AMD nghe hay hơn nhiều đó.

nhan_bksg

bạn quay thử chưa, mình quay 800*480 vẫn bị mà đâu phải HD thôi, Beat audio nghe cũng vậy ko khác gì lúc chưa cài ( theo mình) nên mình nghĩ chắc nó phải nghe với tai nghe Beat mới có tác dụng hoặc nó chỉ mang tính minh họa trong bản rom cook này, mình dùng power AMD nghe hay hơn nhiều đó.
đung rồi bạn ah..quay film bị lag lắm..mình sẽ có bản mới sẽ fix lỗi đó hiện tại bản mình đang fix quay film đỡ lag lắm rồi...có gì mình se up sau cho mấy bạn...sory nhé..

tuangiangcz

[SUP][/SUP]
đung rồi bạn ah..quay film bị lag lắm..mình sẽ có bản mới sẽ fix lỗi đó hiện tại bản mình đang fix quay film đỡ lag lắm rồi...có gì mình se up sau cho mấy bạn...sory nhé..

Mình quay ở chế độ 800*480 ok mà có bị sao đâu, chỉ bị giật khi chuyển sang HD.

gapda

đang rất mong chờ đây bác nhân ơi

camera sao chụp mờ tịt nhỉ, thua cả Desire HD 2.2 lun ấy, dung lương chỉ có mấy trăm KB
camera chụp tốt lắm mà đâu mờ gì bạn, xem lại ống kính có bị đo ko nhé, bản này chỉ có quay phim bị lag thôi chứ chụp thì ok rồi, rất mong chủ topic sớm dành tgian mà up bản fix mới cho mọi người dùng, cố lên nha chủ topic ui...=D>

02caolam

Bác chủ theard có thể hướng dẫn mình cách mod lại để số % pin còn lại hiển thị luôn trên biểu tượng pin không? Mình cũng đang xài bản 2.5 của dansta34. Cảm ơn bác nhiều.

0913100606

Bác chủ theard có thể hướng dẫn mình cách mod lại để số % pin còn lại hiển thị luôn trên biểu tượng pin không? Mình cũng đang xài bản 2.5 của dansta34. Cảm ơn bác nhiều.
Vào Setting/RCMix3D/Status bar/Battery option và chọn cách hiển thị bạn cần

gapda

Bác nào sài kernel v6.0 với kernel 1k+ mấy bác cảm thấy cái kernel nào ổn định hơn vây e đag phân vân ko biết chọn cái nào đã có ai thử test rồi thì chia sẻ cho e một vài cảm nhận đc ko?

Bác nào sài kernel v6.0 với kernel 1k+ mấy bác cảm thấy cái kernel nào ổn định hơn vây e đag phân vân ko biết chọn cái nào đã có ai thử test rồi thì chia sẻ cho e một vài cảm nhận đc ko?
Mình flash Kernel RCMix v6.0 (dùng cLK Recovery) được 2 ngày nay rồi thấy rất ổn, 3G tốt và ổn định (mạng VinaPhone). Bạn cứ flash thử và cảm nhận nhé.

mình thấy có bản v6.1 sensation xl của tác giả khác ko biết là bản gì và có ai dùng chưa, cách cài cũng ko nhớ, nó có file data đến 1,2G, cách cài với loại rom này lúc đầu cài nhưng giờ cài theo zip riếc ko nhớ cách cài nó nữa. Nhân ti65n cho mình hỏi chủ top sao ko up bản fix lên đi cho mọi người dùng, mọi người chờ dài cổ rùi đó huhu.

duonganhd2

Rất hay bị FC phần xem ảnh và xem video các bác ơi. mỗi lần bị em lại phải cài lại máy. nản quá ~X(

nhan_bksg

mình thấy có bản v6.1 sensation xl của tác giả khác ko biết là bản gì và có ai dùng chưa, cách cài cũng ko nhớ, nó có file data đến 1,2G, cách cài với loại rom này lúc đầu cài nhưng giờ cài theo zip riếc ko nhớ cách cài nó nữa. Nhân ti65n cho mình hỏi chủ top sao ko up bản fix lên đi cho mọi người dùng, mọi người chờ dài cổ rùi đó huhu.
bản đó là chạy dưới dạng SD card mà...chép vào thẻ chạy..uhm mình sẽ có bản update nhưng hiện tại còn busy chưa hoàn thiện...chắc tuần sau mình sẽ có mà...