• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

cái thẻ nhớ đã chia nay muốn trở về dung lượng ban đâu đúng của nó thì format hay làm thế nào mới dc vậy chủ topic ui.

nhan_bksg

Mình vẫn không nghe được FM. Nhạc thì mình làm theo bác là kích hoạch beats và đã nghe được.
bạn sử dụng bản đầu hay sau...bản sau mình fix lỗi FM rồi nhé..vẫn nghe bình thường...bản đầu do HTC.FM radio bị lỗi phần âm thanh nhé...

sonkeu

bản này có cách nào chỉnh cho to chữ ra ko các bác ơi? em up song rồi dùng cũng được mỗi tội chữ bé so với màn hình 4.3.

bản này có cách nào chỉnh cho to chữ ra ko các bác ơi? em up song rồi dùng cũng được mỗi tội chữ bé so với màn hình 4.3.
Bạn mở file rom .zip ra và vào system rồi mở file build.prop ra bằng Notepad (cũng có thể mở bằng Notepad++hay Wordpad) thay đổi giá trị 240 ở dòng ro.sf.lcd_density=240 thành 220 hay 200 nhé (khuyên dùng giá trị 220).

sonkeu

Bạn mở file rom .zip ra và vào system rồi mở file build.prop ra bằng Notepad (cũng có thể mở bằng Notepad++hay Wordpad) thay đổi giá trị 240 ở dòng ro.sf.lcd_density=240 thành 220 hay 200 nhé (khuyên dùng giá trị 220).
ok thanks bác! Lâu lắm ko chịu tét rom quên hết cả hì hì...

bản rom này chạy đôi lúc bị treo vài giây ko biế có phải do sence 3.5 nặng hay phần chia bộ nhớ nhiều hay ít mà ảnh hưởng ko, xin các bạn chỉ giúp sao cho rom mượt hơn ko bị treo vài giây mỗi khi mở ứng dụng , thanks.

nhan_bksg

bản rom này chạy đôi lúc bị treo vài giây ko biế có phải do sence 3.5 nặng hay phần chia bộ nhớ nhiều hay ít mà ảnh hưởng ko, xin các bạn chỉ giúp sao cho rom mượt hơn ko bị treo vài giây mỗi khi mở ứng dụng , thanks.
hiiii cái này minh test cũng nhiều cảm nhận ít bị lăm bạn ah...nhưg ko gì là hoàn hảo cả..kernel 1k của dansta còn lỗi mà..rom cook đôi khi bạn phải biết chấp nhận

gapda

hiiii cái này minh test cũng nhiều cảm nhận ít bị lăm bạn ah...nhưg ko gì là hoàn hảo cả..kernel 1k của dansta còn lỗi mà..rom cook đôi khi bạn phải biết chấp nhận
như vậy là quá hoản hảo rồi, mà cho hỏi tý nhá bác nhân, dự định của bác sắp hoàn thành chưa:-?

AK47_CCCP

Bác Nhan ơi, tải rom về teo link bên trên "link down rom http://www.multiupload.com/UED03HGQ1O" , dọn máy sạch sẽ, up rom báo đã hoàn thành, nhưng khi khởi động lại, nó cứ đứng im ngoài màn screen "tổ ong", tưởng mình làm sai, làm lại lần nữa, để cả tiéng ko thấy vào, ko hiểu vì sao?

nhan_bksg

Bác Nhan ơi, tải rom về teo link bên trên "link down rom http://www.multiupload.com/UED03HGQ1O" , dọn máy sạch sẽ, up rom báo đã hoàn thành, nhưng khi khởi động lại, nó cứ đứng im ngoài màn screen "tổ ong", tưởng mình làm sai, làm lại lần nữa, để cả tiéng ko thấy vào, ko hiểu vì sao?
bạn xem lại chổ chia CWR nhé mọi người cài được mà có ai báo lỗi gì đâu...

AK47_CCCP

vẫn để nguyen 320 mb như truóc, khi cài bản 2.5 danstn mình đã làm sách máy từ task29 trở đi mà, lạ thật !

nhan_bksg

vẫn để nguyen 320 mb như truóc, khi cài bản 2.5 danstn mình đã làm sách máy từ task29 trở đi mà, lạ thật !
bạn đợi tí nếu ko vào được khởi động lại nhé..đợi từ từ em nó sẽ vào...bản này file boot hơi nặng nên vào hơi chậm tí

bạn xem lại chổ chia CWR nhé mọi người cài được mà có ai báo lỗi gì đâu...
Bản này nếu fix dc cái lỗi quay video ko giật là xem như wa ổn, còn máy hay treo vài giây khi đóng mở ứng dụng thì ko phải vấn đề lớn lắm, rất mong chờ chủ topic sẽ sớm fix lỗi camera, cảm ơn chủ topic với bản rom đẹp này, hình như mình chưa nhấn thanks cho bạn thì phải hehehe.

nhan_bksg

sao cái nortificate bị vàng vàng vậy mấy bạn
mình dùng screnn shoot chụp ấy mà chỉnh màu thôi...chứ ko vàng đâu...

Bản này nếu fix dc cái lỗi quay video ko giật là xem như wa ổn, còn máy hay treo vài giây khi đóng mở ứng dụng thì ko phải vấn đề lớn lắm, rất mong chờ chủ topic sẽ sớm fix lỗi camera, cảm ơn chủ topic với bản rom đẹp này, hình như mình chưa nhấn thanks cho bạn thì phải hehehe.
,camera ko lỗi bạn ah..chỉ có quay film bị lag thôi..do ko tương thích thôi..nếu ko quay bằng 720 hd thì ko sao cả...

Last edited by a moderator:

gapda

Mấy bác dùng 3g có cảm thấy ko ổn ko. E cảm thây 3g vẫn chưa đc ổn, lúc vào đc luc ko vào đuợc bực cả mình. Ko bít làm sao khắc phục bác nào có cách giúp đỡ e với

Mấy bác dùng 3g có cảm thấy ko ổn ko. E cảm thây 3g vẫn chưa đc ổn, lúc vào đc luc ko vào đuợc bực cả mình. Ko bít làm sao khắc phục bác nào có cách giúp đỡ e với
Có bản Kernel RCMix v6.0 rồi đó, bạn flash thử xem 3G có khá hơn không nhé.

congnhon

Member