• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

misa617

nếu bác nào đang dùng bản v 2,5 mình up lần trước thì khỏi down bản v 2,6 làm gì....chỉ cần up kernel mới thôi nhé (bản 2.6 ko thay đổi gì nhìu chỉ thay kernel thôi)
link http://attachments.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=817943&d=1323978642
Mình cũng thấy như vậy ! Đang dùng bản 2.5 + up kernel này rồi và bây giờ up lên bản v2.6 cũng thấy không thay đổi gì nhiều ! Chờ bản rom perfect của chủ thớt !

02caolam

Máy mình đang có ext 2 1GB, làm sao để convert sang ext 4 hả các bác? Convert có mất data trong thẻ ko nhỉ?

nhan_bksg

ext2 khác gì với ext4 vậy bác
đối với ext 4 thì khi cài rom mới những ứng dụng đã cài trên rom sẽ có thể phục hồi lại được..ở bài giới thiệu có RCM recovery có phần convert sang ext 4 sẵn rồi nhé....
sắp có bản rom mới đảm bảo mọi người sẽ hài lòng

congnhon

Member
Bác nhan-bksg ơi . khỏi Usb flasher ext4 MAGLD Recovery mà chạy AD Recovery isnstall from zip N_T_N.zip luôn được không vậy , vì bủa trước mình chạy ext4 MAGLD Recovery rồi , hay là b.buộc phải chạy lại ext4 MAGLD Recovery ờ post ở #1.. vậy . Thanks

nhan_bksg

Bác nhan-bksg ơi . khỏi Usb flasher ext4 MAGLD Recovery mà chạy AD Recovery isnstall from zip N_T_N.zip luôn được không vậy , vì bủa trước mình chạy ext4 MAGLD Recovery rồi , hay là b.buộc phải chạy lại ext4 MAGLD Recovery ờ post ở #1.. vậy . Thanks
nên chay lại vì bản này của mình sẽ khác,còn của dansta khỏi chạy

nhan_bksg

Máy mình là HD2-TMobile-USA 1024 và không chia thẻ nhớ. Máy đã cài [MAGLDR 1.13] + [Recovery 5.0.2.6] với thông số [CRW 5-445-5M]. Bác nhan_bksg cho hỏi với thông số trên thì máy mình cài bản này được không? Thank bác !
được nhưng bộ nhớ trống còn ít lắm bạn ah...nên chia lại nhé..

tranhuy80

được nhưng bộ nhớ trống còn ít lắm bạn ah...nên chia lại nhé..
Bác nhan_bksg cho em xin thông số chia lại nhé, máy mình T-Mobile và không muốn phân vùng thẻ nhớ. Bạn cho thông số T-Mobile cài MAGLDR và T-Mobile cài cLK luôn nhé. Thanh bác !

nhan_bksg

Bác nhan_bksg cho em xin thông số chia lại nhé, máy mình T-Mobile và không muốn phân vùng thẻ nhớ. Bạn cho thông số T-Mobile cài MAGLDR và T-Mobile cài cLK luôn nhé. Thanh bác !
trên đó có file CWR đó..về usb flasher nhé bạn..

đối với ext 4 thì khi cài rom mới những ứng dụng đã cài trên rom sẽ có thể phục hồi lại được..ở bài giới thiệu có RCM recovery có phần convert sang ext 4 sẵn rồi nhé....
sắp có bản rom mới đảm bảo mọi người sẽ hài lòng
vậy bản rom mới này quay phim có mượt ko và chụp hình ban đêm với flast có rõ và sáng như bản miui ko, nếu khắc phục dc thì đúng là mọii người hài lòng rùi hehe, chúc bạn thành công.

02caolam

Bản ROM này hoạt động khá tốt. Mà bạn Nhân cho mình hỏi, làm sao để hiện thứ ngày tháng lên đồng hồ thời tiết như trên hình của bạn vậy? Máy mình chỉ hiện ngày/tháng.

tranhuy80

Bản ROM này hoạt động khá tốt. Mà bạn Nhân cho mình hỏi, làm sao để hiện thứ ngày tháng lên đồng hồ thời tiết như trên hình của bạn vậy? Máy mình chỉ hiện ngày/tháng.
Bạn vào Cài đặt \ Ngày & Giờ \ Chọn dạng ngày tháng... Bạn chọn dòng thứ 4 từ trên xuống là giống bạn nhan_bksg thôi !

kennoshi

Các bác cho mình hỏi sao mình cài rom theme 1.1 thì bị 2 lỗi sau : máy ko hiện ra cái bảng lựa chọn khi cắm kết nối úb vào pc mặc dù mình đạ chọn muc Ák me trong setting làm ko cách nào mình dùng internet pass-through được. Lỗi thứ 2 là cứ vào market download app là nó hiện ra forse close media,rồi forse close market.Các bác chỉ mình cách khắc phục với

nhan_bksg

bản rom theme dansta minh ko bik that ra rom dansta còn 1 số lỗi bác ah...cài bản rom N_T_n tớ up đi...ko còn lỗi gì nữa..cảm nhận khá tôt bác ah