• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

minhtuanvnvn

vài dòng cảm nhận.

chạy mượt chưa phát sinh một số lỗi nào. A E tải về test nha. có lỗi nào thì pm để bản sau càng tốt hơn nữa. cám ơn bác chủ đã bỏ công sức cook rom cho a e có một bản rom tuyệt vời nhé.

nhan_bksg

vậy bản rom mới này quay phim có mượt ko và chụp hình ban đêm với flast có rõ và sáng như bản miui ko, nếu khắc phục dc thì đúng là mọii người hài lòng rùi hehe, chúc bạn thành công.
bản tới mình sẽ dung camera miu + camera htc sence cảm nhận miui rất mượt khi quay film chụp ảnh >1mb độ phân giải cao hơn..sắp tới mình sé updape

viking

Bác nhan_bksg có chọc ngoáy mod vào kernel được không, mình muốn nó ghi âm cuộc gọi được. Mình phải thay kernel 2.9 của Dorimanx nhưng thấy ko dc ngon lắm..

bản tới mình sẽ dung camera miu + camera htc sence cảm nhận miui rất mượt khi quay film chụp ảnh >1mb độ phân giải cao hơn..sắp tới mình sé updape
Vậy à, nhưng quay phim có hd ko hay chỉ wvga thui bạn vì miui ko quay hd dc, hy vong bạn sẽ sớm up lên cho mọi người thưởng thức nhé, thanks bạn.

hnam5

swap 64M là sao nhỉ anh Tuandung? tôi đã task29 và cài đặt lại CWR đồng thời chia thẻ ẼXT4 nhưng vẫn bị dừng ngoài màn hình?

nhan_bksg

swap 64M là sao nhỉ anh Tuandung? tôi đã task29 và cài đặt lại CWR đồng thời chia thẻ ẼXT4 nhưng vẫn bị dừng ngoài màn hình?
sory mình trả lời thay bác Tuan Dung nhé..swap là bộ nhớ trao đổi..đây chính phần mà bác cài đặt rom...vì với EU thì bộ nhớ thấp nên swap qua để đủ bộ nhớ mà chạy rom...

9NightZ

cám ơn mấy anh máy em lên rồi ạ! :))
nhân tiện cho em hỏi là 2 bản room
TBD Theme v1.1 sensation xl v2.6 Rom

Sensation xl N_T_N
có gì khác nhau không ạ! nên dùng bản nào tốt hơn vậy? mấy anh

Chỉnh sửa cuối:

nhan_bksg

cám ơn mấy anh máy em lên rồi ạ! :))
nhân tiện cho em hỏi là 2 bản room
TBD Theme v1.1 sensation xl v2.6 Rom

Sensation xl N_T_N
có gì khác nhau không ạ! nên dùng bản nào tốt hơn vậy? mấy anh
bản của mình..mình mod lại bản dansta vẫn sử dụng kernel của mark...edit một số lỗi của rom dansta..bạn thử cài 2 bản cảm nhận xem sao...good luck

thanhbinhclick

Mình vừa cài xong bản N_T_N, có 1 vấn đề nho nhỏ là cài xong load vào lần đầu tiên thì bị 2 cái FC rất nhanh, mình không đọc kịp luôn, sau đó đứng ở màn hình lock, không có sóng, không mở lock screen được, các phím cứng chỉ sử dụng được call và end. Reset lại thì ok, giờ trải nghiệm xem thế nào đã :D

0913100606

Mình vừa cài xong bản N_T_N, có 1 vấn đề nho nhỏ là cài xong load vào lần đầu tiên thì bị 2 cái FC rất nhanh, mình không đọc kịp luôn, sau đó đứng ở màn hình lock, không có sóng, không mở lock screen được, các phím cứng chỉ sử dụng được call và end. Reset lại thì ok, giờ trải nghiệm xem thế nào đã :D
Chính xác là bị lỗi bạn nêu, nhưng sau đó khởi động lại (tháo pin) thì vào bình thường. Theo mình thì không khác gì bản của datansa, vì ủng hộ người việt nên dùng hàng của người việt mod mà thôi:p

gapda

Chính xác là bị lỗi bạn nêu, nhưng sau đó khởi động lại (tháo pin) thì vào bình thường. Theo mình thì không khác gì bản của datansa, vì ủng hộ người việt nên dùng hàng của người việt mod mà thôi:p
mình úp đc 2 ngày rồi lúc úp song đâu thấy hiện tượng đó đâu

nhan_bksg

bản này của dansta mà bác mình chỉ mod lại giao dien chỉnh một số lỗi..còn rom của mình đang cook..bản của mình bạn sẽ sử dụng camera miui..quay hd cũng mượt lắm...

bản này của dansta mà bác mình chỉ mod lại giao dien chỉnh một số lỗi..còn rom của mình đang cook..bản của mình bạn sẽ sử dụng camera miui..quay hd cũng mượt lắm...
PV mình chuẩn bị có thêm một cooker mới...=D>

minhdang125

bản fix theme v1.1 của dansta bị lổi market có cách nào fix không các bạn giúp mình với thanks