• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

quangeuro

mình giới thiệu bản rom mới đẹp ổn định rât cao..nhưng free ram ko cao lắm..ko còn lỗi gì fix OC deamon used key headphone(start stop next )..camera quay film ổn định hơn..HTC FM tốt

++HÌNH ẢNH THAM KHẢO++

link đâu bác:D

quangeuro

Mình bị lỗi thế này, sau khi tắt Mobile Network thì mình không thể mở nó lên lại được nữa, chuyển qua chế độ máy bay và khởi động lại vẫn không được

nhan_bksg

Mình bị lỗi thế này, sau khi tắt Mobile Network thì mình không thể mở nó lên lại được nữa, chuyển qua chế độ máy bay và khởi động lại vẫn không được
vào system bật lên nhé kinh nghiệm khi tắt mobile network bạn nên để e đó tắt xong hẳn rồi thoát nhé...

nhan_bksg

mình giới thiệu bản rom mới đẹp ổn định rât cao..nhưng free ram ko cao lắm..ko còn lỗi gì fix OC deamon used key headphone(start stop next )..camera quay film ổn định hơn..HTC FM tốt

++HÌNH ẢNH THAM KHẢO++

đây là bản mình kết hợp giữa energy với dansta 34 mình mod lại hiện tai free ram ko cao lắm còn mọi thứ ok
link :http://www.multiupload.com/TXGP06COQ9 sắp có bản v 2.6 dansta rồi
bác chia là 5/445/5 nhé với tmous nhé...
với EU là CWR: 150mb + EXT2/3/4

Chỉnh sửa cuối:
Bạn nên Task29, cài lại Recovery và chia thẻ EXT 1024M, swap 64M và muốn máy chạy nhanh, ít lỗi thì nên convert sang EXT4 nhé.
cho mình hỏi EXT4 là gì và convert thế nào thanks bạn, còn khi up bản rom mới mà đưa về dung lượng gốc sau đó chia lại thì wa mất tgian và còn phải chép đữ liệu lại nữa, còn cách khác giúp rom ổn định hơn ko.:-??

no1tkt

Free RAM khoảng bao nhiêu vậy bác ơi? Có bằng bản của bác chủ thớt ko ạ? :D

đây là bản mình kết hợp giữa energy với dansta 34 mình mod lại hiện tai free ram ko cao lắm còn mọi thứ ok
link :http://www.multiupload.com/TXGP06COQ9 sắp có bản v 2.6 dansta rồi
Ram free ko cao thì có ảnh hưởng đến tốc độ ko và bản 2.6 ok hơn ko bạn, mình thấy dung lượng down bản này thấp hơn bản trước mà ram ko cao hơn à. nếu ổn định thì ram thấp chút có lẻ ko sao hen... À mình thấy bản rom này khi chụp đêm với đèn flast thì nó ko bắt hình rõ và sáng như các bản khác ( cm7 và miui) ko biết bạn có thấy thế ko.cảm ơn bạn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

nhan_bksg

Ram free ko cao thì có ảnh hưởng đến tốc độ ko và bản 2.6 ok hơn ko bạn, mình thấy dung lượng down bản này thấp hơn bản trước mà ram ko cao hơn à. nếu ổn định thì ram thấp chút có lẻ ko sao hen...cảm ơn bạn nhiều.
vì sử dụng ram cho giao diện nhiều nên buộc ram free phải thấp bác ah

cho mình hỏi EXT4 là gì và convert thế nào thanks bạn, còn khi up bản rom mới mà đưa về dung lượng gốc sau đó chia lại thì wa mất tgian và còn phải chép đữ liệu lại nữa, còn cách khác giúp rom ổn định hơn ko.:-??
EXT4 bạn hiểu nôm na là phân vùng ổn định, tốc độ đọc ghi tốt và nhanh hơn các phân vùng EXT2, EXT3 (theo mình biết là vậy). Để convert sang EXT4 thì bạn chia EXT trong Recovery bình thường, sau đó chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn file Convert EXT4.zip trên thẻ nhớ nhé.

EXT4 bạn hiểu nôm na là phân vùng ổn định, tốc độ đọc ghi tốt và nhanh hơn các phân vùng EXT2, EXT3 (theo mình biết là vậy). Để convert sang EXT4 thì bạn chia EXT trong Recovery bình thường, sau đó chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn file Convert EXT4.zip trên thẻ nhớ nhé.
cho mình hỏi thêm 1 câu là khi chia EXT 1G thì chuyển sang EXT4 cũng là 1g phải ko bạn, chỉ ổn định hơn thôi còn dung lượng vẫn ko thay đổi phải ko, cảm ơn bạn.