• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nhan_bksg

À, ra vậy...cứ lo! heee... Ngoài cái vụ bất tiện sáng nay ko rõ nguyên nhân thì everything's ok!!! Nhanh, mượt lắm bạn à. Thanks chủ thớt!
Nhân tiện hỏi luôn:
1. làm sao để tháo (hoặc thay hình khac) cho cái hình "Hạ Long" ra khỏi cái thanh tình trạng vậy Nhân, hình chói quá ko biết fone báo cái gì nữa -,-
2. cài thêm themes cho máy (không tính down từ HTC Hub), và cách cài thế nào vậy các Pro?
setting/rcmix3d/notification/tránparent backgruond restart nhe xin loi vi loi bat tien tren

nhan_bksg

Ko hiểu sao máy mình luôn bị tình trạng bật wifi xài xong là ko sử dụng được 3G. Cài đi cài lại vẫn thế, cả bản 1.2, bản 2.5 của danta cũng bị.
vao setting/khong day mang/mang di dong bat lai nhe....nen de hoan toan tat wifi roi hay dong thanh notification lai nh

02caolam

Đã thử bữa giờ mà vẫn không được. Nhưng về nhà lại bật data được. Chẳng hiểu. Ở nhà xài wifi từ laptop, sau đó tắt wifi, bật data bt, còn ở cơ quan bó tay.

thanhbinhclick

Bạn Nhân cho mình hỏi khi kết nối usb để sử dụng Internet Pass Throught thì hay bị tình trạng ngắt rồi bắt mình chọn lại connection type?

gapda

*Notesau khi cài đặt rom mở app spare parts chọn windown animation chọn fast nhé ) bác nhân cho em hỏi mở cái này bằng file zip cua rom hay sao bác? em vân ko hiểu bác có thể giúp em chút đc ko

tuaneti

Bản này mới đầu rất nhanh, sau khi cài ứng dùng vào thấy Lag kinh khủng, ngồi nghịch vào System info thấy CPU frequency Max có 384Mhz, Choáng luôn, Thế là phải sờ đến cái SetCPU ngay, Kéo lên hơn 1GHz cái nhanh vãi chưởng, Nhưng đừng quá tay các bác nhé, tầm 1Ghz thôi không hay đơ máy lắm !

gapda

Bản này mới đầu rất nhanh, sau khi cài ứng dùng vào thấy Lag kinh khủng, ngồi nghịch vào System info thấy CPU frequency Max có 384Mhz, Choáng luôn, Thế là phải sờ đến cái SetCPU ngay, Kéo lên hơn 1GHz cái nhanh vãi chưởng, Nhưng đừng quá tay các bác nhé, tầm 1Ghz thôi không hay đơ máy lắm !
oc deamon cũng kéo cpu lên đc mà, nhưng cao hơn 1ghz là die ngay,

gapda

bản này có cách nào cải thiện được vấn đề pin nữa thì thật là tuyệt vời, mình thực sự ấn tượng với bản này nhưng mà lại gặp chút xíu với pin, tại vì dòng chờ của pin mình thấy nó cũng cao, với lúc sử dụng thấy nó hiện mA khá là cao bản v2.6 mà bác nhân buid lại bình thường chơi game thi nó chỉ hiện mA tầm 346mA thôi nhưng bản này chỉ nghe gọi mà đã hiện >400mA rồi hjc pin ơi là pin,

nhan_bksg

những vấn đề trên mình tiếp nhận sẽ có bản rom mới hoàn thiên nhẹ hơn...cải thiện đồ hoạ khi chơi game,,,thanks

tuaneti

bản này có cách nào cải thiện được vấn đề pin nữa thì thật là tuyệt vời, mình thực sự ấn tượng với bản này nhưng mà lại gặp chút xíu với pin, tại vì dòng chờ của pin mình thấy nó cũng cao, với lúc sử dụng thấy nó hiện mA khá là cao bản v2.6 mà bác nhân buid lại bình thường chơi game thi nó chỉ hiện mA tầm 346mA thôi nhưng bản này chỉ nghe gọi mà đã hiện >400mA rồi hjc pin ơi là pin,

Bản này dòng chờ là 3ma nhé, Con số đó gần như là chạm ngưỡng " không thể thấp hơn " Của HD2 rồi !

qpowei

bản này mà bác Nhân chịu public lên xda thì chắc sẽ nổi tiếng lắm đấy hjhj tiếc là bác Nhân thích ở ẩn hơn hehe

ngocphuoc

Các bạn ơi cho mình hỏi chút nhé! mình cài phần mềm ghi âm cuộc gọi CallRecorder v1.0.27 khi ghi âm đàm thoại thì đầu bên kia tiếng rất nhỏ, không biết có phần mềm nào khác tốt hơn giúp mình với nha. Rất cám ơn.

remy_syncadroid

cho mình hỏi làm cái giao diện này thì làm thế nào vậy.
mình tắt cái backgroud hình Hạ Long mà ko đc.ở menu Notification mình chỉ tick show date thôi. đã khởi động lại máy nhưng ko được

nhan_bksg

cho mình hỏi làm cái giao diện này thì làm thế nào vậy.
mình tắt cái backgroud hình Hạ Long mà ko đc.ở menu Notification mình chỉ tick show date thôi. đã khởi động lại máy nhưng ko được
cậu vào rcmix 3d nhé./notification chọn transparent background nhé....còn giao diện bliss cậu vào rcmix/roise/chọn bliss roise

qpowei

các bác cho e hỏi làm sao để cho weather nó khớp với thời gian ạ ,buổi tối mà nó cứ để hình mặt trời ,phải để hình mặt trăng mới đúng chứ ạ

nhan_bksg

các bác cho e hỏi làm sao để cho weather nó khớp với thời gian ạ ,buổi tối mà nó cứ để hình mặt trời ,phải để hình mặt trăng mới đúng chứ ạ
e chỉnh thời tiết ở đâu thế....hồ chí mình chứ...location đó