• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

qpowei

dạ chỉnh ở HCM mà ,ý em là sao buổi tối mà nó cứ để hình mặt trời vậy bác ,e update sáng nay thì hình mặt trời nhưng mà buổi tối thì nó phải tự chuyển thành mặt trăng cho mình chứ ,fancy widget pro nó tự điều chỉnh được mà bác

nhan_bksg

dạ chỉnh ở HCM mà ,ý em là sao buổi tối mà nó cứ để hình mặt trời vậy bác ,e update sáng nay thì hình mặt trời nhưng mà buổi tối thì nó phải tự chuyển thành mặt trăng cho mình chứ ,fancy widget pro nó tự điều chỉnh được mà bác
uhm cái weather của HTC nó ngu lắm nó chỉ biết mỗi lúc e update...em vào waether chỉnh auto update chỉnh khoảng time 1h -2h-3h hay only update ...để nó update nhé phải có wifi and 3g tai thời điểm nó update...zậy hen đi đón giao thừa đây...
HAPPY NEW YEAR TO PDAVIET

cuarangmecamau

Đầu tiên năm mới chúc các pác già thêm một tuổi, thành công vùi dập thất bại, ngày càng trâu...;;) Tối đón giao thừa ngủ ko đc thức up rom con HD2 TMOUS e up xong bản rom của pac' Nhân nhưng nó ko nhận thẻ nhớ...Các pac' giúp e với...

nhan_bksg

Đầu tiên năm mới chúc các pác già thêm một tuổi, thành công vùi dập thất bại, ngày càng trâu...;;) Tối đón giao thừa ngủ ko đc thức up rom con HD2 TMOUS e up xong bản rom của pac' Nhân nhưng nó ko nhận thẻ nhớ...Các pac' giúp e với...
bị lỗi thẻ nhớ rồi format thẻ nhớ xem sao....

gacondilac9495

oh vậy ah bản cm7 cũng k choi mượt dc ah hjx e tưởng ram trống nhiều lên chạy vẫn mượt hix chán qá

nhan_bksg

oh vậy ah bản cm7 cũng k choi mượt dc ah hjx e tưởng ram trống nhiều lên chạy vẫn mượt hix chán qá
chú ip4s ram có 512 mb chư nhiêu < Hd2 mà gmae nào cũng chơi mượt mà lắm...đơn giản vì cấu hình đồ hoạ(GPU) rất cao nên chơi game ok

gacondilac9495

hix tại vì em hd2 này chíp snap đời s1 thui nếu chip snap đời s2 như chú desire hd thì em nghĩ ram chi can 512 chay vẫn nuột hjx mừ bác sắp cho ra bản mới chưa bản 1.2 có vẻ chơi game hơi đưối thì pai hjx có vẻ lag quá bác cố gắng ra bản mới nhé gần tết rùi cố gang fix chụp ảnh vs quay pim ngon ty hjhj thank bác trước

nhan_bksg

mình sắp có bản NTN v1.3 rồi bác ah...chơi game ok mượt khắc phục tình trang out ra ngoài khi chạy nhìu app...

mình sắp có bản NTN v1.3 rồi bác ah...chơi game ok mượt khắc phục tình trang out ra ngoài khi chạy nhìu app...
Còn quay phim thế nào bạn, còn lag ko và bạn có thể cho mình biết quay phim bị lag là do đâu vậy, có phải do hd2 dùng gpu đời cũ nên ko thể quay hd mượt dc ko, cảm ơn bạn.

nhan_bksg

Còn quay phim thế nào bạn, còn lag ko và bạn có thể cho mình biết quay phim bị lag là do đâu vậy, có phải do hd2 dùng gpu đời cũ nên ko thể quay hd mượt dc ko, cảm ơn bạn.
mình đang fix lỗi đó và đang nghiên cứu bác ah...do độ phân giải(nghĩa là base rom là sensation nhé...nên các file bin được viết cho sensation mà camera sensation dựa trên chip snap đời mới,...còn hd2 chip đời cũ)nên dẫn đến tình trạng lag...mình đang cố gắng đưa camera về tình trạng giống như rom của nesux hd2 by tytung use 720p not lag

Chỉnh sửa cuối:
mình đang fix lỗi đó và đang nghiên cứu bác ah...do độ phân giải(nghĩa là base rom là sensation nhé...nên các file bin được viết cho sensation mà camera sensation dựa trên chip snap đời mới,...còn hd2 chip đời cũ)nên dẫn đến tình trạng lag...mình đang cố gắng đưa camera về tình trạng giống như rom của nesux hd2 by tytung use 720p not lag
hiện tại có bản android nào cho hd2 mà quay hd ko lag ko bạn nhân, nếu có cho mình xin nhé ,cảm ơn bạn.

nhan_bksg

mình tìm hiểu vấn đề này..và cũng có 1 số kết quả về camera hi vọng bản v 1.3 sẽ cải thiện về điều đó

mình đọc trên bài introduce của tác giả để camera working with hd 264 720p mà
Đó là xem phim 720p chứ ko phải quay đâu bạn ui, hiện giờ theo mình biết chỉ có rom sénation là quay dc 720p thui nhưng hiện tại ko mượt, nếu bạn nhân mà fix dc thì đúng là bản rom hot nhất cho hd2 rùi đó.