• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

Dao2nd

Chưa thấy 2.1 nhỉ bác nhan_bksg ơi? Đang đợi ra 2.1 làm lại máy luôn, up đi up lại mệt quá!:D

misa617

HD2 T-mobile có thể cài được rom dành cho EU hả bác? Tại mới chuyển sang dùng không biết nên hỏi cho kỷ :D
đúng rồi đó bạn ! (Miình vẫn đang đùng T -mobile vả cài bản EU lâu nay ).

smartman76

Xoá file apk thì E làm được rùi nhưng Bác Nhân ui ?Bác có cách nào Add file apk vào trong ROM để khi Flash xong rồi mở ứng dụng đó lên ko bị FC ?????~X(

lehoaitam

Ae nào có file : CWR: 445mb làm ơn cho mình xin với.. Không biết tìm ở đâu! Thanks all..........

0913100606

Ae nào có file : CWR: 445mb làm ơn cho mình xin với.. Không biết tìm ở đâu! Thanks all..........
Là bạn chia trong Recovery thôi mà. Vào Recovery mở file flash.cfg ra chỉnh lại thông số trong đó theo yêu cầu của rom.

nhan_bksg

không được bác ạ !E add file Apk File manage của Rom MIUI vào trong ROM BOYPPC-DHD-V28 sau khi Flash xong , mở ứng dụng File manage thì vẫn bị FC bác à :-?

2 bản rom đó khác nhau...nên file dẫn khác nhau làm sao mà chạy...

atulaphan

bạn lấy cái file manage trên market về add vào ROM BOYPPC-DHD-V28 thì ko sao cả. còn cái file explorer trong rom MIUI lấy add vào thì FC là đúng rồi.

smartman76

Ý E hỏi là thế này Bác ạ!bình thường là sau khi Flash Rom xong rồi cài các file Apk đó thì chạy ok ,! nhưng E muốn Add những File Apk vào ROM xong rồi mới Flash và sẽ là chương trình mặc định của ROM và chạy ko bị FC :-??

Ý E hỏi là thế này Bác ạ!bình thường là sau khi Flash Rom xong rồi cài các file Apk đó thì chạy ok ,! nhưng E muốn Add những File Apk vào ROM xong rồi mới Flash và sẽ là chương trình mặc định của ROM và chạy ko bị FC :-??
Bạn cài file .apk vào máy trước, sau đó dùng Root Explorer vào system/lib rồi copy file lib'tenphanmem'.so rồi add file apk vào system/app, add file .so vừa copy ra vào system/lib...

titit

Công nhận dùng ngon thiệt... mấy lần mình cài Nand nhưng toàn bị reset giờ thử version này thấy ngon ghê.

Mod có cách nào chỉnh nhạc khởi động thành HTC brillant không (hiện tại là của Nokia)..
Mình cài thử mấy soft cho hotspot mà không dùng được ... Mod giới thiệu cho mình soft nào được không
Thay đổi hình nền trong all app được không?

Mod có cách nào chỉnh nhạc khởi động thành HTC brillant không (hiện tại là của Nokia)..
Mình cài thử mấy soft cho hotspot mà không dùng được ... Mod giới thiệu cho mình soft nào được không
Thay đổi hình nền trong all app được không?
Sao HTC lại khởi động là nhạc Nokia là sao...:D Để thay đổi thì bạn mở file rom .zip ra và chỉnh sửa file default.xml trong system/customize/CID ở dòng <BootConfiguration>. Còn hình nền đó theo mình biết thì chưa thay đổi được đâu.

titit

Cho mình hỏi version này GPS hoạt động được không? Sao mình ktra mà không có bắt được tín hiệu