• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

titit

Sao HTC lại khởi động là nhạc Nokia là sao...:D Để thay đổi thì bạn mở file rom .zip ra và chỉnh sửa file default.xml trong system/customize/CID ở dòng <BootConfiguration>. Còn hình nền đó theo mình biết thì chưa thay đổi được đâu.

Thks bạn nhiều nha. Mình vào đó thấy file android_audio.mp3 thế là delete thay bằng file khác giờ oki rồi.
còn hình nền trong ALL APP mình vảo RCMix3D chỉnh Transparent background thế là không còn hình nền nữa.
Hotspot mình dùng Wireless Tether rất tốt

Cho mình hỏi GPS sử dụng được không , vì mình thử GPS Test, Status... không tìm được vệ tinh..

nhan_bksg

Thks bạn nhiều nha. Mình vào đó thấy file android_audio.mp3 thế là delete thay bằng file khác giờ oki rồi.
còn hình nền trong ALL APP mình vảo RCMix3D chỉnh Transparent background thế là không còn hình nền nữa.
Hotspot mình dùng Wireless Tether rất tốt

Cho mình hỏi GPS sử dụng được không , vì mình thử GPS Test, Status... không tìm được vệ tinh..
hostspot lỗi do kernel v0.18 thôi bạn flash kernel mơi v 0.19 sẽ hết nhé http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1385486
còn GPS bạn xài vẫn bình thường nhé...

titit

hic hic không hiểu sao GPS,hotspot của mình vẫn không hoạt động được

hduong_langtu

Tmobile :cwr 5/280/8, ủa cái này là chia sao vậy ta?dùng cái gì để chia vậy các pro?mình còn gà mong các pro chỉ dùng...thank

hduong_langtu

à bạn cho mình hỏi vấn đề này nửa bản rom mà bạn nhân giới thiệu có ổn định không vậy mình đang kiếm một bản rom ổn định để sài?

nhan_bksg

à bạn cho mình hỏi vấn đề này nửa bản rom mà bạn nhân giới thiệu có ổn định không vậy mình đang kiếm một bản rom ổn định để sài?

với kernel v0.19 flash thì sẽ khá là ổn rồi..còn quay film mình sẽ update v 2.1 sẽ khắc phục
note:ko nên chỉnh thông số deamon nhé dễ bị delay lắm nên để giá tri default nhé

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

với kernel v0.19 flash thì sẽ khá là ổn rồi..còn quay film mình sẽ update v 2.1 sẽ khắc phục
note:ko nên chỉnh thông số deamon nhé dễ bị delay lắm nên để giá tri default nhé

Khoảng mấy hôm nữa thì có V2.1 vậy Bác !

titit

hduong_langtu cài version này đi nhanh và ổn định co beat audio dùng rất pro...mình test nhiều rồi version rồi

erosehl

Anh nhân ơi bây h muốn cài marc1706's 2.6.35.14 Sense Kernel v0.1.8 thì e phải flash file ext4 trước hả anh? Xong vào recovery install flash file zip kernel như bình thương hả anh? E chưa chia ext2 ext3 có sao k a?

erosehl

Hic sau khi cài xong sao e lại ko bật được wifi thế các bác! Ấn vào wifi toàn báo lỗi!

Anh nhân ơi bây h muốn cài marc1706's 2.6.35.14 Sense Kernel v0.1.8 thì e phải flash file ext4 trước hả anh? Xong vào recovery install flash file zip kernel như bình thương hả anh? E chưa chia ext2 ext3 có sao k a?
Cái EXT4 thực ra chỉ để truy xuất dữ liệu nhanh hơn EXT2 & EXT3, nếu chưa chia EXT4 thì cũng không cần, bạn cứ vào Recovery mà flash Kernel bình thường.

Hic sau khi cài xong sao e lại ko bật được wifi thế các bác! Ấn vào wifi toàn báo lỗi!
Chú ý khi cài rom thì bạn nên Task29, format thẻ nhớ và Full Wipe. Bạn thử Full Wipe và cài lại coi sao.

erosehl

Hi hi! Lúc đó e bị hiểu nhầm! Hóa ra cũng flash file zip như bình thường! Mà có update ext lên 4 từ recovery được k bác?