• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

qpowei

vậy là máy bác đang chạy CLK rồi....nhấn phím home lúc khởi động nhé....chạy bên CLK cũng được khỏi phải bootloader...vì bản cm 3.7.0 có phiên bản CLK
máy em đang chạy maldgr hix :(

qpowei

chạy MALDGR mà ko boot vào MARDGR vô lý thê....bác quay video up lên mình xem thử...
ps ko boot qua màn hình go go go lko vậy bác
nó vẫn đang boot bình thường ,nhưng mà nó không hiện màn hình lên (giống như lúc bác bật nút end call mà nó không hiện màn hình vậy đó ,mặc dù bác biết nó vẫn đang chạy ),em đang dk acc youtube chờ nó gửi code về ,mai em sẽ up lên cho các bác xem :(

nhan_bksg

nó vẫn đang boot bình thường ,nhưng mà nó không hiện màn hình lên (giống như lúc bác bật nút end call mà nó không hiện màn hình vậy đó ,mặc dù bác biết nó vẫn đang chạy ),em đang dk acc youtube chờ nó gửi code về ,mai em sẽ up lên cho các bác xem :(
máy bác dùng tmous đúng ko...bạn chay 2.08.hspl(nếu eu thì là 2.08 tmuos thì 2.08 hspl)nếu chạy nhầm sễ chết flash lém bác ah...

qpowei

máy bác dùng tmous đúng ko...bạn chay 2.08.hspl(nếu eu thì là 2.08 tmuos thì 2.08 hspl)nếu chạy nhầm sễ chết flash lém bác ah...
dạ máy em tmous chạy đúng rồi ,để mai em up video len cho bác xem ,hi thanks bác nhiệt tình nha

myangel1292004

Không biết sao mình up bản rom này xong sau khi khở động lại đến giao diện HTC hình tổ ong thì cứ đứng im hoài cho lâu quá không được nên phái up lại bản v38.1 của bác langthang, bác nào biết lý do chỉ mình với, cảm ơn nhiều

nhan_bksg

Không biết sao mình up bản rom này xong sau khi khở động lại đến giao diện HTC hình tổ ong thì cứ đứng im hoài cho lâu quá không được nên phái up lại bản v38.1 của bác langthang, bác nào biết lý do chỉ mình với, cảm ơn nhiều
bác chạy file cwr như hướng dẫn chưa thế............

qpowei

đây là video của em nó ,quay bằng camera điện thoại 2mp nên k rõ lắm ,các bác thông cảm nha
[video=youtube;nGEFeeCqCZM]http://www.youtube.com/watch?v=nGEFeeCqCZM[/video]

nhan_bksg

file boot bản rom bác ko có hoạt ảnh animation thôi.....do bản rom đó lỗi file boot hoặc do bác delete nó đi,còn 1 khả năng bác sử dụng root exploer can thiệp vào file system chính và là file boot ở đây
trong bản rom khi up qua zip thì sẽ co file boot dạng folder boot,bản rom đó bác up qua zip hay DAF
bạn bấm phím volum+power trước khi boot có vào được bootlodaer ko........

Chỉnh sửa cuối:

qpowei

file boot bản rom bác ko có hoạt ảnh animation thôi.....do bản rom đó lỗi file boot hoặc do bác delete nó đi,còn 1 khả năng bác sử dụng root exploer can thiệp vào file system chính và là file boot ở đây
trong bản rom khi up qua zip thì sẽ co file boot dạng folder boot,bản rom đó bác up qua zip hay DAF
bạn bấm phím volum+power trước khi boot có vào được bootlodaer ko........
rom MIUI hồi nãy là DÀF còn bản cm 3.7.0 trong clip em nhắc tới là em up bằng zip ,em nhấn thì vào bootloader khi cắm úb vào máy tính nó vẫn nhận cable của em nhưng nó không hiện lên màn hình 3 màu :( (em đã thử hết tất cả bản rom DAF trước đây đã từng up nhưng vẫn không hiện lên màn hinh energize)

gapda

có bác nào gặp trường hợp cài set cpu vào thì hay bị restar máy ko vậy

gapda

cái deamon cũng ko hoạt động, có bản kelnel nào mới tích hợp của bản rôm này chưa vậy bác chủ thớt?

gapda

mà sao cái wiget pin nó không hiện mA vậy ta?
cài bản mới nhất luôn cũng không hiển thì gì hết

thanhbinhclick

Bạn nhan_bksg có thể giúp mình tìm lỗi này được không : mình không thể kết nối internet khi sử dụng bản rom này được, có kết nối wifi nhưng không vào market hay add account được. Thanks!