• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5233 SHARE] Remix C6v40 version N8-icon Final.

ThanhTungHT

Active Member
Vẫn đang test. Nhưng tầm trên 50 - 56 khi xài bình thường, ít khi xuống thấp hơn. Không tính ram khi khởi động.

Ừm... Thế thì ko có gì khác so với bản gốc :D...
Bản này mình có nâng Pin lên cho Hào được... Nhưng sẻ mất 1 số thứ ko quan trọng cho lắm...

anhphu18

Xoay màn hình khóa... Mod lim dim... Ko tắt được phím cứng... Nhưng bù lại Pin có thể nâng lên 5 ngày nếu chỉ nhắn tin và gọi điện...

pin 5 ngày thì thành huyền thoại rùi, hix, hy vọng tùng share cho anh em.

NHANHAO84

pin 5 ngày thì thành huyền thoại rùi, hix, hy vọng tùng share cho anh em.

uhm. Đúng là huyền thoại. Nhưng phải đổi mấy thứ trên. Dù không quan trọg nhưng cảm giác không quen. Fix được chứ Tùng?!

anhphu18

uhm. Đúng là huyền thoại. Nhưng phải đổi mấy thứ trên. Dù không quan trọg nhưng cảm giác không quen. Fix được chứ Tùng?!

hay cứ ra 1 bản như vậy đã cho anh em sài, rồi từ từ fix lại sau

ThanhTungHT

Active Member

Ko dám dùng từ ấy... Thực ra cái này ai chuyên sâu về Code có thể làm được hết... Ko phải là Fix.. Mà mình xóa các thứ ấy đi... Những cái đó chạy ẩn và tiêu tốn 1 lượng Pin đáng kể...

NHANHAO84

Ko dám dùng từ ấy... Thực ra cái này ai chuyên sâu về Code có thể làm được hết... Ko phải là Fix.. Mà mình xóa các thứ ấy đi... Những cái đó chạy ẩn và tiêu tốn 1 lượng Pin đáng kể...

Ah, hiểu rồi. coi bộ hiểu biết của Tùng về FW khá thâm sâu rồi đó. Mình cũng đang theo hướng đó, tức là giảm bớt những gì có thể trong FW nhưng vẫn đảm bảo sao máy chạy ổn, không bị lỗi, full chức năng khi cần đến. Cái Ovi maps thực tiêu tốn kha khá tài nguyên của máy. Đã test.

NHANHAO84

Mình cũng đang trích lọc một vài thứ cần thiết từ FW Allure bên DM. Có nhiều cái tân tiến. nhưng nhỏ thôi.

ThanhTungHT

Active Member
Ah, hiểu rồi. coi bộ hiểu biết của Tùng về FW khá thâm sâu rồi đó. Mình cũng đang theo hướng đó, tức là giảm bớt những gì có thể trong FW nhưng vẫn đảm bảo sao máy chạy ổn, không bị lỗi, full chức năng khi cần đến. Cái Ovi maps thực tiêu tốn kha khá tài nguyên của máy. Đã test.

OviMap ăn Ram là chính... Các file hệ thống... Mình có thể tinh chỉnh lại... Để Pin tốt hơn... Nhưng vẫn đảm bảo độ mượt, Các file hệ thống gần như mình đã hiểu hoàn toàn các chức năng của nó... Nên việc bây giờ chỉnh lại cũng khá đơn giản... Hiện tại có 3 người Test bản N97 mini V30 kết hợp V12 của mình kết quả rất khả quan... Nếu như các bạn hưởng ứng mình... Có thể sẻ Up Project cho các bạn tham khảo.. Còn nếu như chỉ là cưỡi ngựa xem hoa như các Mem khác thì thôi... Vì mình cũng ko mún kiếm thêm chuyện bực mình vào... ^^

NHANHAO84

OviMap ăn Ram là chính... Các file hệ thống... Mình có thể tinh chỉnh lại... Để Pin tốt hơn... Nhưng vẫn đảm bảo độ mượt, Các file hệ thống gần như mình đã hiểu hoàn toàn các chức năng của nó... Nên việc bây giờ chỉnh lại cũng khá đơn giản... Hiện tại có 3 người Test bản N97 mini V30 kết hợp V12 của mình kết quả rất khả quan... Nếu như các bạn hưởng ứng mình... Có thể sẻ Up Project cho các bạn tham khảo.. Còn nếu như chỉ là cưỡi ngựa xem hoa như các Mem khác thì thôi... Vì mình cũng ko mún kiếm thêm chuyện bực mình vào... ^^

Bản đó không test được vì có Pass.

ThanhTungHT

Active Member
Bản đó không test được vì có Pass.

Bản đấy mới kết hợp 1 số file của N97 mini V12... Nên mình ko share bản ấy nữa... Còn bản mới đang có 3 người Test... Các lỗi Game xem có bị sao ko?
Nhưng kết quả rất tốt... ^^

Luu_Tan_Vu

Bản đấy mới kết hợp 1 số file của N97 mini V12... Nên mình ko share bản ấy nữa... Còn bản mới đang có 3 người Test... Các lỗi Game xem có bị sao ko?

bản nào vậy còn bản ông đưa tui là bản nào

NHANHAO84

Tùng dự định chừng nào sẽ up ? Chắc sẽ là fw tốt nhất của phiên bản N97miniv30 đây!

ThanhTungHT

Active Member
Tùng dự định chừng nào sẽ up ? Chắc sẽ là fw tốt nhất của phiên bản N97miniv30 đây!

Chắc sẻ vào tối thứ 7 hoặc Sáng CN gì đó... Đợi thêm 2 người nữa Test xem thế nào đã...

NHANHAO84

Chắc sẻ vào tối thứ 7 hoặc Sáng CN gì đó... Đợi thêm 2 người nữa Test xem thế nào đã...

Uhm, mình cũng sẽ test bản của Tùng. Nói chung không bản nào mình bỏ qua. hihi... nhất là những FW có đầu tư chất xám nhiều.