• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

9 Omnia Homescreens | 5800 v51.0.006 CFW by Anther (Update 19/9)

Bạn có thích phong cách Omnia của bản CFW này?

• Total voters
    85

Khoaaaa

Active Member
Hura,pro anther cho ra bản update rồi ,nhưng sao a ko cook hs ss vào rom luôn ạ,đang định thử cfw của a mathanh cơ,nhưng...,hì,có cần chép đè j ko a ơi

TungBach

các bạn thử test cái swipe unlock này xem nhé:D
mình đang dùng bản C6 nên chưa test đc.:D

ai có N97. X6 hay 5800 V51 test hộ mình với để còn chỉnh sửa:( mới làm mà kô bít tn. đang chạy FW C6 kô test đc:( link dow bên trang 18 nhé :D

galabuon

ai có N97. X6 hay 5800 V51 test hộ mình với để còn chỉnh sửa:( mới làm mà kô bít tn. đang chạy FW C6 kô test đc:( link dow bên trang 18 nhé :D

đang chạy c6 thì vẫn jaf dc mà, đàng nào test mà chả jaf. :D . xong xuôi lại về c6

Khoaaaa

Active Member
Ai flash chưa cho cảmtưởng với,bản này flash xong dùng luôn hay có cần đợi thông báo restart j ko ạ,em chưa flash dc nên hỏi hơi nhiều

Chỉnh sửa cuối:

ngoanrazor

Well-Known Member
@gala
Kái galery ko phải là 1 trình riêg đâu vì lúc 1 app nào đó gọi hàm chọn hình ảh thì nó gọi thằg galery ra để chọn. Đều đó cho thấy galery là 1 fần of hdh

thanhhaifire

trời anther ra bản 19/9 mà hok báo là mình mới JAF hùi sáng bản 21/8 jo phải JAF típ :((
v51 muôn năm, trâu, nhanh gọn :))
Bạn nào thích đơn giản, nhanh gọn thì bản này là lựa chọn tốt đó, mặc dù xài bản c6+n97 thì oai hơn. như tính ưu việt thì cái gốc vẫn hay ! thanks anther nhìu ! có 2pic mod pin cho c6, nếu mà mod vào bản 9hs dc thì v51 trâu vô đối luôn nhĩ.
ah cho mình hỏi sao mình ko hiện âm lịch được, hầu như tất cả các bản cook v51 mình đều ko có âm lịch, nhưng xài bản cook c6 thì lại có ko bik tại sao ? hiện giờ bản 19/9 này mình vẫn ko có âm lịch

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

có hiệu ứng xoay màn hình à ? thích nhỉ? thế có lá bay tơi ả không ạ.thứ chiến tiếp để so với bản mathanh hôm qua flash coi sao ?

Khoaaaa

Active Member
Thế nào votinhhan ,bản cook đỉnh ko,hiện jờ v51 thì bản này là nóng nhất rùi,thổi nguội trứơc khi flash nha các bác,chảy nhựa đó,hơi bất tiện vì fải làm thêm vài bước nữa mới có hs ss nhỉ,ko cook vào dc hả a anther
ơ file 18m ,fãi chép đè hả a
đang dow bộ fw bằng navi,lâu wá,up bằng *#0000# có mười mấy mb ,sao dow thế này nặng kinh vậy ta
đang flash,run wá
song ,thank a anther ngàn lần

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

vấn giớng bản trước à anhther !!!mình dùng thấy có chuyển hiệu ứng chỗ nào đâu ? Ram và ổ C vẫn giống bản trước( 63mb RAM và 82mb free ổ C )
nhưng chưa thấy hiệu ứng chuyển chỗ nào,xin chỉ giúp !thanks !

votinhhan

Thế nào votinhhan ,bản cook đỉnh ko,hiện jờ v51 thì bản này là nóng nhất rùi,thổi nguội trứơc khi flash nha các bác,chảy nhựa đó,hơi bất tiện vì fải làm thêm vài bước nữa mới có hs ss nhỉ,ko cook vào dc hả a anther

cũng khó gì đâu bạn chỉ cần coppy sámung.mì vào E:Rerouce:app như hướng dẫn đấy và coppy Thubhweel_hs vào ổ E là ok
cứ như trên mà làm.
thưởng thúc nhé.:D

Anther1991

vấn giớng bản trước à anhther !!!mình dùng thấy có chuyển hiệu ứng chỗ nào đâu ? Ram và ổ C vẫn giống bản trước( 63mb RAM và 82mb free ổ C )
nhưng chưa thấy hiệu ứng chuyển chỗ nào,xin chỉ giúp !thanks !

Bật hiệu ứng theme lên, quay ngang cái điện thoại là thấy hiệu ứng @@

votinhhan

Bật hiệu ứng theme lên, quay ngang cái điện thoại là thấy hiệu ứng @@

sao mình gà thế nhỉ ? chuyển qua thêm khác và quay ngang thì coi không thấy chuyển hiệu ứng xoay như bên mathanh và jackpham ? chỉ thấy xử lý và folder thì cực nhanh.phải chăng đây là sự khác biệt so với bản trước anther ? thanks !

Kurwa_Masz

bản ngày trước với bản này của anther kết nhất quả RAM với ổ C free,nhiều thôi rồi.:D
nhưng giá như trong bản của anther có thêm hiệu ứng lá bay phấp phới và hiệu ứng chuyển folder ( hiệu ứng chuyển folder giống trong bản C6-58k bản đấu tiên của Jackpham ) thì đệp thôi rồi,vì bản này" MƯỢT "lắm
thanks anther1991 nhiều. (hỏi ngoài lề tí nha : anther1991 sanh năm 1991 đấy à,nếu quả thực như vậy thì anther1991 " SIÊU " thế,đúng là tuổi trẻ tài cao. thế nhé.chúc ngủ ngon PdaViet :x

Anther1991

nhưng giá như trong bản của anther có thêm hiệu ứng lá bay phấp phới và hiệu ứng chuyển folder ( hiệu ứng chuyển folder giống trong bản C6-58k bản đấu tiên của Jackpham ) thì đệp thôi rồi,vì bản này" MƯỢT "lắm

Ko hiểu sao bên v51 chạy hiệu ứng lá rơi cứ giật giật nên mình ko đổi. Mình thấy nhìu bạn khen hiệu ứng hiện tại nên chỉ thêm hiệu ứng xoay thôi.

Kurwa_Masz

Ko hiểu sao bên v51 chạy hiệu ứng lá rơi cứ giật giật nên mình ko đổi. Mình thấy nhìu bạn khen hiệu ứng hiện tại nên chỉ thêm hiệu ứng xoay thôi.

mình đã từng dùng bản 10 HS bên topic mathanh,bản đấy hiệu ứng ok,mỗi tội mình không thích Vmenu và Vietmap-vì hai cái này mình không dùng mà lại có,không dùng 2 cái đấy nên cũng thấy phí RAM và ổ C.tuy bên bạn không có 2 cái đó nhưng Mb free cao.thôi thì môic cái có cái hay riêng của nó vậy,miễn sao Mb free cao chút và máy chạy ổn định là ok phỉa không .Bản đẹp,hay.Thanks!

thanhhaifire

test cả buổi chìu + tối => galery quét luôn file hình mà mình cài pm luôn làm phải dò tìm và hide folder . bản này ok lắm, theo mình ok nhất v51, chĩ ko có âm lịch thui