• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

9 Omnia Homescreens | 5800 v51.0.006 CFW by Anther (Update 19/9)

Bạn có thích phong cách Omnia của bản CFW này?

• Total voters
    85

ngyntom

Bạn Anther1991 ơi chỉ mình cách thay đổi hình boot trong FW của bạn với, mình đã copy file SplashScreen.mif, SysAp.mif vào resource\apps nhưng chỉ khi tắt máy thì được còn khi khởi động thì vẫn là hình boot của bạn
bạn copy vào file .rof2 hay .rof3 nếu vào 2 thì coi chừng file của anther copy vào .rof3, bạn copy vào .rof3 là ok

Anther1991

Bạn Anther1991 ơi chỉ mình cách thay đổi hình boot trong FW của bạn với, mình đã copy file SplashScreen.mif, SysAp.mif vào resource\apps nhưng chỉ khi tắt máy thì được còn khi khởi động thì vẫn là hình boot của bạn

Vì mình chép splashscreen vào rofs3

vutaikt

hj h vì roft 3 sẽ ghi đè roft 2 mà....
trước khi cook lại bản của anther mình xem kĩ roft 3 rồi mới cook
à mình đưa 1 số điểm hạn chế nè anther
/ của bản thiếu
+ xoay nang màn hình chủ..
+cái hộp thoại chưa có tiếng việt ( bạn lên côk cái hộp thoại theo 2 ngôn ngữ eng việt + điện thoại ngôn ngữ tiếng eng thì nó chuyển sang tiếng anh và ngược lại
+ chưa có âm lịch...
+ bạn lên côk tăng 22FPS Lên 25-30 FPS ( hoặc cao hơn)
để hình ảnh video hay games mượt hơn

thekay

anther1991 làm cfw này có nhiều tinh chỉnh chưa bằng chú jackpham như vì cái này đồ họa đẹp hơn nên tớ chọn ngay :))

Anther1991

hj h vì roft 3 sẽ ghi đè roft 2 mà....
trước khi cook lại bản của anther mình xem kĩ roft 3 rồi mới cook
à mình đưa 1 số điểm hạn chế nè anther
/ của bản thiếu
+ xoay nang màn hình chủ..
+cái hộp thoại chưa có tiếng việt ( bạn lên côk cái hộp thoại theo 2 ngôn ngữ eng việt + điện thoại ngôn ngữ tiếng eng thì nó chuyển sang tiếng anh và ngược lại
+ chưa có âm lịch...
+ bạn lên côk tăng 22FPS Lên 25-30 FPS ( hoặc cao hơn)
để hình ảnh video hay games mượt hơn

+ Màn hình chủ xoay ngang làm gì ông
+ Để nữa cook thêm tiếng Việt
+ Âm lịch thì đụng với từ điển T9 rồi
+ Mình cook 24 fps = 24 khung hình / s là quá cao rồi. Bạn tưởng tượng xem, trong 1 giây mà xem 24 tấm hình :O
anther1991 làm cfw này có nhiều tinh chỉnh chưa bằng chú jackpham như vì cái này đồ họa đẹp hơn nên tớ chọn ngay :))
Chứ bạn muốn tinh chỉnh gì thêm nào? @@

@All: Có gì các pác góp ý luôn để tui ra update

Chỉnh sửa cuối:

sheva079

Máy thì chạy nhanh nhưng ngược lại PIN cũng nhanh hết...hjc..:((... Làm sao 2 cái này mới tỷ lệ thuận lại được đây..:D

N4m_n0oJ3

Anther có biết cái hs này là hs gì ko???
[/IMG]
mình zô zedge.com dơn theme thấy toàn hs này.
đép wá nhưng ko biết hs gì ??? nếu đc Anther cook vào luôn đi cho đẹp
với lại cái ThumbWheel_HS mình vào file xml ko hiểu gì hết, hiz, Anther nói rõ mình biết là cần cài ứng dụng nào đc ko vậy???

Anther1991

Anther có biết cái hs này là hs gì ko???
[/IMG]
mình zô zedge.com dơn theme thấy toàn hs này.
đép wá nhưng ko biết hs gì ??? nếu đc Anther cook vào luôn đi cho đẹp
với lại cái ThumbWheel_HS mình vào file xml ko hiểu gì hết, hiz, Anther nói rõ mình biết là cần cài ứng dụng nào đc ko vậy???
Đó là hs của SE Vivaz, mà chưa hoàn thiện nên mình ko up
Mở file xml lên, đọc thấy có tên chương trình nào thì cài chương trình đó.

vutaikt

anh anther cook cho em 1 bản 8hs bỏ hs samsung đi dc k (bản 21_8). Em k thích hs samsung widget.hj.vì file roft 2 nặg wá mà.anh chỉ bỏ đi hs samsug thui. Để em cook thêm 1 số thứ như nhạc chuông mặc định n8 +1 số apps.
Thank

Download V2

Ra mắt ngày 14/8:
Download V1

Download Ovi Store 1

ai cho mình hỏi với.
down 3 cái file này rồi coppy đè vào file gốc và flash bình thường phải kô ạ

vutaikt

anther chỉ cho mình cách gỡ hs samsung ra khỏi bản này (ngày 21).đc k. Mình muốn cook thêm 1 số thứ nhưng lại thiếu bộ nhớ roft 2.3

Anther1991

yes ;;)...............

Tải V2 ko à bạn. Bạn yes vậy bạn đó tưởng tải V1, V2, Ovi Store về chép vô RM-356 là chết em.
anther chỉ cho mình cách gỡ hs samsung ra khỏi bản này (ngày 21).đc k. Mình muốn cook thêm 1 số thứ nhưng lại thiếu bộ nhớ roft 2.3

Hs SS chép vô rồi là hok biết đường gỡ bạn ơi :))

sao máy mình khi flash xong màn hình nền TRẮNG toát nên là sao nhỉ ? có ai chỉ giúp với
vào trong thì giao diện vẫn ok.
chỉ mỗi hình NỀN là TRẮNG KINH....hepl me !