• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

9 Omnia Homescreens | 5800 v51.0.006 CFW by Anther (Update 19/9)

Bạn có thích phong cách Omnia của bản CFW này?

• Total voters
    85

luuquoctoan

Chời chời, tui nói mà hok tin. pó tay

Tui củng bó tay, lấy cái gadget của bạn kèm trong bản cook vào rùi mà cái volume vẩn không chỉnh được, rầu ghê! Hay là vần đề nào khác nửa nhỉ?

Anther1991

Tui củng bó tay, lấy cái gadget của bạn kèm trong bản cook vào rùi mà cái volume vẩn không chỉnh được, rầu ghê! Hay là vần đề nào khác nửa nhỉ?

Thế sau khi chép file gadget của mình vào, hs SS trên máy bạn có thanh báo sóng và pin ko

hantinhtu_baby

Gadget đầy đủ sóng pin no redbung fix lỗi volume chuẩn:http://www.mediafire.com/?9dipu3qesivxtn1

Mình đang dùng bản cook của bạn.Cho hỏi chút là khi mình chặy các file video có đuôi .swf hăy .flv thì kô tự động quăy ngang đc mình đã bật chế độ quay tự động rồi hăy mạc định nó vậy hả bạn?hoac có cách nào để nó quay tự động đc ko vậy?

Bản này tích hợp flash3.0 nên không xoay ngang được bạn ạh! Muốn xoay thì dùng flash3.1 nhưng fláh3.1 thì không dùng được Hs Ssung.thôi đành an phận với 3.0 đi!

Anther1991

Cập nhật file hs SS ở cuối bài #1 bên trên. Bạn nào thích thì tải nhé. Hs này hơi bị độc . ;;)

MuscleNerd

Anther cho xin 2Mod này với! mình đang tập cook, rất cần mấy cái như vậy. thanks nhiều nha!
Tăng tốc độ hiển thị
Cải thiện khả năng quản lý Ram

d3ad

Cập nhật file hs SS ở cuối bài #1 bên trên. Bạn nào thích thì tải nhé. Hs này hơi bị độc . ;;)

cái HS SS mới, volume ở ngoài HS chỉnh không được bạn ơi, đúng ra là chỉnh được nhưng không tăng giảm âm lượng đc ^^!

Anther1991

cái HS SS mới, volume ở ngoài HS chỉnh không được bạn ơi, đúng ra là chỉnh được nhưng không tăng giảm âm lượng đc ^^!

Vừa test lại, tăng giảm bình thường mà bạn.

d3ad

Vừa test lại, tăng giảm bình thường mà bạn.

mình dùng widgetizer thì lúc ở ngoài HS khi bấm nút tăng giảm âm lượng nếu nó hiện thanh âm lượng mặc định của máy thì chỉnh được mà hiện thanh âm lượng của HS thì không bạn ah :( ah, mình xài wigetizer thì hiện âm lượng của HS, không xài thì hiện thanh mặc định nên chỉnh được :D Hình như cái này bị lỗi, lúc chỉnh được lúc không, khi bị restart lại máy là được :-ss

Chỉnh sửa cuối:

Hero_4ever

Anther ơi cho mình hỏi, mình vừa mới format thẻ nhớ lại bây giờ trong E:/ không còn thư mục resource nữa thì làm sao để copy file samsungtoolbar.mif vậy ? Và mình không muốn dùng thanh bar này mà muốn dùng thanh bar mặc định của HS Omnia thì phải làm sao ? Cảm ơn trước nhé :)

TungBach

Anther ơi cho mình hỏi, mình vừa mới format thẻ nhớ lại bây giờ trong E:/ không còn thư mục resource nữa thì làm sao để copy file samsungtoolbar.mif vậy ? Và mình không muốn dùng thanh bar này mà muốn dùng thanh bar mặc định của HS Omnia thì phải làm sao ? Cảm ơn trước nhé :)

không có thư mục đấy thì bạn tự tạo nó ra, vẫn bt mà.còn bạn muốn dùng thanh bar nào thì bạn copy file gadget.swf tương ứng thôi. Chúc bạn thành công :D:D

slr_mclaren_2709

Hiện tượng chờ quét hình khi vào gallery ảnh và quét video khi vào realplayer là ro các bạn apply patch FileMgrRoot. Mình đã thử và đã hết hiên tượng đó.
@Anther1991: Bản Cook của bạn rất ấn tượng, Thank!

Anther1991

Mún dùng thanh bar mặc định thì tải bản hs SS gốc rồi lấy file resource\apps\samsungtoolbar.mif trong đó ra chép vào E:\resource\apps\ (chưa có thì tạo)

Mr_Sweet

Cho mình hỏi. Mình đã tự cook được hs SS vào máy nhưng khi download các file gadget của mọi người bảo chèn vào C hoặc E đều không được vậy. Và cái hs SS dưới của bạn kia có thể cook vào ROM được k?

Anther1991

Cho mình hỏi. Mình đã tự cook được hs SS vào máy nhưng khi download các file gadget của mọi người bảo chèn vào C hoặc E đều không được vậy. Và cái hs SS dưới của bạn kia có thể cook vào ROM được k?

Bạn tải bản đọc file gadget.swf ở E hoặc ở C tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...ÊN-5800-OMNIA-SAMSUNG-BY-STEVEN-VIDEO-PREVIEW dùng bản nào thì để file gadget trong ổ tương ứng và trong lúc cook ko cần phải bỏ file gadget vào firmware. Tất cả hs có file gadget đều có thể đổi 1 cách dễ dàng bằng cách thay file gadget (nếu có thêm thì chỉ là chép thư mục chứa dữ liệu cho file gadget đó thôi, như hs SS cuối bài #1 chẳng hạn)
Coi thêm bài #303 trong topic dẫn link

Son_Nguyen

Anther ơi, cho anh hỏi cách xóa triệt để file FOTA trong FW làm thế nào vậy em? Cả cái mod thay đổi hình báo hiệu ứng dụng chạy ẩn nữa, anh tìm rồi mà ko thấy đâu cả. Thanks em trước nhé.

Anther1991

Anther ơi, cho anh hỏi cách xóa triệt để file FOTA trong FW làm thế nào vậy em? Cả cái mod thay đổi hình báo hiệu ứng dụng chạy ẩn nữa, anh tìm rồi mà ko thấy đâu cả. Thanks em trước nhé.

Chỉ cần xài mod xóa file FOTA là xóa triệt để rồi đó a. Nếu a cảm thấy dung lượng ổ C sau khi flash chưa cao như mong muốn thì dùng file uda rỗng để loại đi quick office ko bản quyền,...(mấy cái này ko cần thiết). Còn hình báo ứng dụng thì đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-Tổng-hợp-cách-Mod-Thủ-Thuật-Mod-Cook-FW-cho-S60v5/page80