• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

9 Omnia Homescreens | 5800 v51.0.006 CFW by Anther (Update 19/9)

Bạn có thích phong cách Omnia của bản CFW này?

• Total voters
    85

kitafung

Bạn có thể cho mình xin cái Mod gỡ bỏ danh bạ ovi và my nokia không bạn ? ^^ muốn xóa 2 cái này mà chưa đủ trình !

Son_Nguyen

Chỉ cần xài mod xóa file FOTA là xóa triệt để rồi đó a. Nếu a cảm thấy dung lượng ổ C sau khi flash chưa cao như mong muốn thì dùng file uda rỗng để loại đi quick office ko bản quyền,...(mấy cái này ko cần thiết). Còn hình báo ứng dụng thì đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-Tổng-hợp-cách-Mod-Thủ-Thuật-Mod-Cook-FW-cho-S60v5/page80

Có thể cho anh xin luôn cái mod xóa file FOTA được ko em? Ko biết có hoạt động tốt trên X6 ko nhỉ vì anh đang xài X6.

kitafung

Hic bạn Up lên 4rum được không bạn ? Mediafire dạo này bị gì ấy bản cook v2 của mình làm xong lâu rồi mà không tài nào Up lên được. Giờ thì tải xuống cũng không được luôn.Thân

Anther1991

Hic bạn Up lên 4rum được không bạn ? Mediafire dạo này bị gì ấy bản cook v2 của mình làm xong lâu rồi mà không tài nào Up lên được. Giờ thì tải xuống cũng không được luôn.Thân
Đổi trình duyệt web ấy. Google chrome chẳng hạn @@

JokerB

Đổi trình duyệt web ấy. Google chrome chẳng hạn @@

Chrome chưa hỗ trợ các trình download, hiện tại thì chỉ có ChromePlus trong dòng Chrome là hỗ trợ FlashGet => k nên dùng Chrome để download

Tốt nhất hãy dùng FireFox :), mình cài extension FasterFox và Translate => có tính năng search web ngay khi đang nhập địa chỉ, và google translate.
Nói chung FireFox có tất cả những gì trình duyệt khác có, lại nhanh hơn, hỗ trợ các trình download :)

Anther1991

Firefox ngốn Ram như gì => hok thích
Bình thường tui dùng opera, cũng đôi khi tải mediafire ko được. Chuyển qua Chrome tải ngon lành.

Hero_4ever

Anther ơi, mình vừa đổi cái wallpaper bây giờ muốn trở lại wallpaper mặc định của bản CFW này thì phải làm sao vậy ?

ducanh2992

Anther ơi, mình muốn thay 1 cái icon trong cái vòng tròn ở hs SS trên kia thành shortcut bàn phím điện thoại thì làm thế nào?

Mr_Sweet

Cai hs ở cuối bài kia thì đẹp thật.Nhưng cài vào toàn bị đẩy ra. mình không hiểu đoạn cài shopcut j đó ,mở file *.xml được 1 loạt toàn những cái có trong máy thì cài j??

Anther1991

Anther ơi, mình muốn thay 1 cái icon trong cái vòng tròn ở hs SS trên kia thành shortcut bàn phím điện thoại thì làm thế nào?

Pó tay :D
Cai hs ở cuối bài kia thì đẹp thật.Nhưng cài vào toàn bị đẩy ra. mình không hiểu đoạn cài shopcut j đó ,mở file *.xml được 1 loạt toàn những cái có trong máy thì cài j??

Có trong máy rồi thì khỏi cài. Nếu chưa cài thì ấn vào shortcut nó ko chạy gì cả

hantinhtu_baby

Cuối cùng đả dùng được 8 trang ký tự mà không phải flash lại.bạn nào thích download về dùng.
link:http://www.mediafire.com/?mddkozontou
giải nén 2file vào C>Resource>applyC2z>thưởng thức.Đảm bảo chuẩn không cần chỉnh!

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-Tổng-hợp-cách-Mod-Thủ-Thuật-Mod-Cook-FW-cho-S60v5/page61
A lấy file tương ứng của X6 so sánh thử xem. Nếu cùng số dòng e nghĩ chắc được

Hôm qua anh lấy về so sánh thử với file gốc trong rofs2 của X6 rồi, giống hệt nhau về số dòng. Anh đã cook vào rom & flash, giờ OK luôn.:D. Khi kiểm tra = lệnh *#0000# nó vẫn có thư mục 102072c4 nhưng file đó dung lượng còn 0byte.:)).

tantu

Bạn Anther1991 ơi chỉ mình cách thay đổi hình boot trong FW của bạn với, mình đã copy file SplashScreen.mif, SysAp.mif vào resource\apps nhưng chỉ khi tắt máy thì được còn khi khởi động thì vẫn là hình boot của bạn