• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

9 Omnia Homescreens | 5800 v51.0.006 CFW by Anther (Update 19/9)

Bạn có thích phong cách Omnia của bản CFW này?

• Total voters
    85

Kurwa_Masz

anh anther làm cái cook fw c6 đi..cạnh tranh với mấy bác kia chứ...hi

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther
Download (Mediafire)

Link Multiupload:
Download Part 1
Download Part 2

Download Ovi Store 1.8

Lưu ý:
_ Download đủ 2 phần của CFW rồi extract phần 1
_ Nếu bạn có cài Quick Office đính kèm thì nhập email tùy ý để Register
_ Sau khi flash, chờ máy quét thẻ xong rồi khởi động lại. Trong 15 - 20 phút sử dụng đầu, máy sẽ hơi chậm để tạo cache. Bản này mình đã chăm chút hơn về phần tốc độ, hy vọng sẽ không có ai phàn nàn về vấn đề này.

prosię :D:D:D

Khoaaaa

Active Member
mình lại thấy ko nên bạn ạ,vì mình thấy bản cfw này củng rất hoàn hảo,lâu nay chả thấy ai nổ fáo 58 ,jờ mà a jồn hết tâm huyết vào fw 58 nàysẽ thành công mỹ mãn đó,cái hs sam sung của a củng rất ăn khách,màn hình witget tuy hay nhưng hs củng đâu kém,nếu cả menu,mhc ,effec,..dc chăm chút thì có thể cảm giác 58 sẽ có cả mạnh của no,tuệt của việt,e góp ý thôi,ko fải fản bác j đâu,a anther ơi,xem sét nha

Khoaaaa

Active Member
Ko biết số fận bản cook này sẽ đi về đâu nhỉ,hay mọi người nge tin j về fw 5800 v60 rùi nên tập trung làm mod để đợi nó ra thế,ko biết fw5800 v51 có menu 4*4 chưa nhỉ,a anther ngâm cú đi ạ,hs ss+ menu4*4+effec+mượt mà và ổn định của 5800 nửa thì ko j =

joeD

Ko biết số fận bản cook này sẽ đi về đâu nhỉ,hay mọi người nge tin j về fw 5800 v60 rùi nên tập trung làm mod để đợi nó ra thế,ko biết fw5800 v51 có menu 4*4 chưa nhỉ,a anther ngâm cú đi ạ,hs ss+ menu4*4+effec+mượt mà và ổn định của 5800 nửa thì ko j =

g ai con chơi 58k 8 HS nữa ngta lên fw c6 hết rồi bạn ag chay rất là nhanh sài rất thú vị cái hs samsung đó sao mà bằng sài thì tốn pin lâu ngày thì sẽ chán phải có chút đột phá chứ sài quài 1 cái chán lém

Kurwa_Masz

mình vẫn thích 5800 hơn-vì nghe nhạc vẫn thích.pin ổn định-dùng c6 thời gian cũng thấy chán :D
đợi 5800 bản mới của anther ra thôi :D

joeD

mình vẫn thích 5800 hơn-vì nghe nhạc vẫn thích.pin ổn định-dùng c6 thời gian cũng thấy chán :D
đợi 5800 bản mới của anther ra thôi :D

cfw 5800-c6 âm thanh đã đc cải thiện lại rất là tốt nha bạn với lại bản cook c6-58k của enther sài pin rất tôt mình nghe nhac xem phim sài đúng 48 tiếng hết pin nếu bạn thấy sài fwc6 chán thì cứ ngồi đó mà đợi fw60 của 58k nha lỡ nó ko ra chắc ngồi lun quá

Kurwa_Masz

cfw 5800-c6 âm thanh đã đc cải thiện lại rất là tốt nha bạn với lại bản cook c6-58k của enther sài pin rất tôt mình nghe nhac xem phim sài đúng 48 tiếng hết pin nếu bạn thấy sài fwc6 chán thì cứ ngồi đó mà đợi fw60 của 58k nha lỡ nó ko ra chắc ngồi lun quá
bạn dùng c6-58k của Jackpham chưa ???
mình đã dùng bản đấy và cũng thấy rất thích .ram và ổ C trống rất nhiều.nhưng âm thanh vẫn không như 58k.phải chăng c6-58k của anther có chip âm thanh 58k ?
thân !

Khoaaaa

Active Member
Bạn ơi,hs có những hơn 8 thứ,buồn dùng cái này,vui dùng cái kia,c6 bạn đổi sao thì đổi,cuối cùng nó vẩn một mh witget,mình ko ngỉ lên c6 để có mh witget chứ,nếu nói mượt với nhanh với ổn thì riêng mình thấy c6 khó wa 5k8 lắm,vì xác 5k8 mà với lại cook c6 ra nhiều wá,chọn wài,flash wài ,hại người hại fon,a anther ơi

Khoaaaa

Active Member
Mình mới flash cfw c6 của a jackpham hồi trưa,nhiều thứ cải thiện thật ,nhưng wanh wanh vẩn mh witget với menu 4*4 ,ngán ,a anther chạy đâu rùita

Anther1991

Mình mới flash cfw c6 của a jackpham hồi trưa,nhiều thứ cải thiện thật ,nhưng wanh wanh vẩn mh witget với menu 4*4 ,ngán ,a anther chạy đâu rùita

Chắc mình sẽ ko chuyển lại firmware 5800 cho đến khi nào nokia ra 1 bản update đáng giá. Mình thích Gallery ảnh bên C6, nhanh lắm (cái mình sợ nhất bên 5800 là gallery ảnh chậm mà con giật nữa @@). Màn hình chủ nhìu widget tiện lợi. Nói chung xài ổn.

Khoaaaa

Active Member
E củng giống a,e thích nhất trình xem ảnh của c6 í,tin này hơi buôn,đó,

joeD

bạn dùng c6-58k của Jackpham chưa ???
mình đã dùng bản đấy và cũng thấy rất thích .ram và ổ C trống rất nhiều.nhưng âm thanh vẫn không như 58k.phải chăng c6-58k của anther có chip âm thanh 58k ?
thân !

mình sài rồi nhưng g các cook c6 đã cải thiện âm thanh hết rồi âm bass rất chuẩn ko tin cook vào sai thử cứ nói thế sao bik cái nào hơn cái nào 1 cái có 1 ưu điểm riêng hs c6 nhìn là quá chuẩn khỏi bàn cải mấy cái hs của 58k sài sao bằng chỉ có cái oratsu còn châm chút đc

galabuon

Chắc mình sẽ ko chuyển lại firmware 5800 cho đến khi nào nokia ra 1 bản update đáng giá. Mình thích Gallery ảnh bên C6, nhanh lắm (cái mình sợ nhất bên 5800 là gallery ảnh chậm mà con giật nữa @@). Màn hình chủ nhìu widget tiện lợi. Nói chung xài ổn.

đang tính cách lấy galery của c6 đây nó là 1 trình riêng hoàn toàn hy vọng ko đụng file x58 là ok

thanhhaifire

nếu lấy đc galery + trình phát nhạc, hs c6 bỏ vào 5k8 thì hay quá mình ngại xài cái bản nửa c6 nửa 5k8 lắm ram thì có xíu lại mau hết pin !
xài đi xài lại ruốc cuộc vẫn qua về bản 9 hs này, tiếc là anther ko up bản này nữa !

thanhhaifire

bản 8hs là ko có hs samsung hả anther ? vậy có thể share cho mình đc ko, thường mình chỉ xài cái hs Finger use :))

galabuon

Dc đó a galabuon ơi,5k8 có menu4*4 +gallery nhanh+hs nữa thì...

nếu lấy đc galery + trình phát nhạc, hs c6 bỏ vào 5k8 thì hay quá mình ngại xài cái bản nửa c6 nửa 5k8 lắm ram thì có xíu lại mau hết pin !
xài đi xài lại ruốc cuộc vẫn qua về bản 9 hs này, tiếc là anther ko up bản này nữa !

trời lấy gì mà có kèm cái "hs" thì thua. có 1 cái swipe unlock mà cả DM lấy nữa tháng nay chưa đâu vào đâu kìa :))

TungBach

trời lấy gì mà có kèm cái "hs" thì thua. có 1 cái swipe unlock mà cả DM lấy nữa tháng nay chưa đâu vào đâu kìa :))

các bạn thử test cái swipe unlock này xem nhé:D
mình đang dùng bản C6 nên chưa test đc.:D