• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

trinh12345

Dùng Windows thôi:p. Làm xong vụ này cài bản Matt Nexus one 1.0 (Cài xong khởi động lại và dùng Adv Task Killer RAM dư 325 Mb) và fix CPU, Quadrand được 1752 điểm :D Vãi hàng :))

Cho thẻ vào máy chạy Android và dùng phần mềm SD Card Speed Test v1.2
Nhưng sao bác lại chă nhận chụp ảnh có 3.0mp thôi ạ?
Thế còn cách nhận biết class của thẻ ntn hả bác?

trinh12345

Bác Ân cho em hỏi là có fải chương trình tên là SD card benchmarch ko ạ? Thẻ emm ghi khoảng 31kb và đọc 131kb là nhanh hay chậm ạ?

metwa

format = cách nào vậy bác @@

cho thẻ vào máy tính, nhấp chuột phải vào ổ SD card ở My computer rồi chọn format, tại Allocation unit size chọn 32 kilobytes rồi nhấn start

titan2912

cho thẻ vào máy tính, nhấp chuột phải vào ổ SD card ở My computer rồi chọn format, tại Allocation unit size chọn 32 kilobytes rồi nhấn start

ok rầu , tại bên xp lúc format nó ko hiện :D

Chỉnh sửa cuối:

massage000

Thẻ zin theo máy có phải là 8Gb class 2 phải ko bác? Thẻ của em trong trường hợp 1: Tức là nhãn ghi class 2 nhưng 2 lần test thì 1 lần class6, 1 lần class 4

ancola66

Super V.I.P
Thẻ zin theo máy có phải là 8Gb class 2 phải ko bác? Thẻ của em trong trường hợp 1: Tức là nhãn ghi class 2 nhưng 2 lần test thì 1 lần class6, 1 lần class 4
Đúng thẻ theo máy nhãn ghi Class 2:-? . Nhưng chạy thì là Class 4 :(và Format lại theo cách của mình thì là Class 6:p

btkhchienbai1

hjhj ! em là thành viên mới ...
cho em hỏi nếu format bằng 64k thì có hơn gì ko các bác >:)
NHÂN ĐÂY em cũng hướng dẫn chi tiếc ,để bác nào ko biết format ...như bác ANCOLA66 hướng dẫn nhé :đầu tiên các bác nhấn chuột phải vào : My computer -> chọn Manager
78131281963426.bmp

chọn tiếp : Disk Managemet
22891281964018.bmp

tiếp theo bấm chuột phải vào ổ cần format ->
80311281964621.bmp

ở ô Allocation uint sire các bác làm theo hướng dẫn bác ACOLA66 nhé

titan2912

ko hiểu sao mình cài android đang xài lâu lâu bị đứng hoài , ~ 3s sau mới bt lại .
có bác nào bị ko ta.

metwa

Đúng thẻ theo máy nhãn ghi Class 2:-? . Nhưng chạy thì là Class 4 :(và Format lại theo cách của mình thì là Class 6:p

Từ lâu E đã format với 32kylobytes nhưng ko hiểu sao thẻ vẫn là Class 4 :-/:-/:(:(:(

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho em hỏi là có fải chương trình tên là SD card benchmarch ko ạ? Thẻ emm ghi khoảng 31kb và đọc 131kb là nhanh hay chậm ạ?
Bạn có nhầm không vậy :-?.
Mình vừa Format lại FAT 32 với 64Kb vẫn là Class 6 và tốc độ nó đây :

Write speed is 6MB/s
Reading speed is 16 MB/s

Tốc độ phải thế chứ :D