• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

dale89

Mọi người ơi tớ hỏi tý , vừa cài xong bản 2.3 , giờ cắm cáp vào PC nó chả nhận gì cả , cứ trơ trơ ra trên PC chả thấy báo gì , trên phone cũng k nốt ...làm sao để vào thẻ nhớ bay giờ zời .................. :(

bản đó usb, quay fim , gps chưa xài đc android 2.3 mà chưa fix hết dùng làm gì

nganle

sao mình up bản stock của cottula mà 30 phút nó vẫn ở dòng flashing 0 partion...... nhỉ.Mình dùng task 29 xóa sạch winmobile và radio ko biết có phải up lại radio ko nhỉ

úp radio bản mới nhất , rồi chạy nand lại di bạn

Last edited by a moderator:

dunglavie

Mình đang dùng bản của DFT thấy rất ổn, máy mình T-MOUS, mình xin đưa ra thông số ROM, RAM mà chương trình ANDROID System Info cung cấp, các bạn nếu có thể thì cho mình xin thông so tren máy của các bạn để tiện tham khảo.
Internal Memory : Max : 626MB Free : 544 MB
RAM : Max : 411 Free : 241 MB

dungphp

Topic này xôm quá ! Thông báo với các bạn là mình vừa up xong bản V2.3 mới nhất cho con Nokia 1202i rồi ! Chạy mượt ghê =))

dale89

Đóa là bản 1.0 của MDJ đấy chứ bạn!

Mình cài bản 0.2 của Gauner86, cài Flash 10 đầy đủ nhưng khi vào web thì không xem được đa số Video clip... Bạn nào bị như mình không vậy?

bản v03 fix lại rồi đó bạn

hnam5

sao mình up bản stock của cottula mà 30 phút nó vẫn ở dòng flashing 0 partion nhỉ.Mình dùng task 29 xóa sạch winmobile và radio ko biết có phải up lại radio ko nhỉ~X(
Chắc chắn không phải up lại radio nhưng HSPL thì chắn chắn phải >2.08 HSPL, bro bootloader kiểm tra lại xem sao.

Topic này xôm quá ! Thông báo với các bạn là mình vừa up xong bản V2.3 mới nhất cho con Nokia 1202i rồi ! Chạy mượt ghê =))

Bro bảo topic này ko xôm thì topic nào nên xôm bây giờ???

dungphp

Thanh niên matmeo41087 cũng đủ kiến thức up rom WM rồi nên kg phải lỗi HSPL đâu, giờ xem lại radio rồi up lại WM, vào đặt chế độ USB rồi làm các bước cho NAND Android thôi !

hnam5

sao em cắm vào laptop thì nhận bình thường mà , chuyển wa tab thẻ nhớ rùi chép dữ liệu vào thui:-?

Máy vẫn nhận Disk driver nhưng HTCsync thì không được??? không hiểu tại sao?

kakatoi

Mình đang dùng bản của DFT thấy rất ổn, máy mình T-MOUS, mình xin đưa ra thông số ROM, RAM mà chương trình ANDROID System Info cung cấp, các bạn nếu có thể thì cho mình xin thông so tren máy của các bạn để tiện tham khảo.
Internal Memory : Max : 626MB Free : 544 MB
RAM : Max : 411 Free : 241 MB
mình thi
Internal Memory : Max 723Mb free 571
Ram Max 411 free 220MB
dùng bản HD 0.3 ---> theo cái này thì nó chỉ hộ trợ ram có 411Mb thôi thì phải ram đáng ra 576MB chứ nếu đầy đủ a,e ta sẽ có hơn 350Mb Free ^^! đợi bản cập nhật sau

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

............ Đúng rồi mấy bác ơi hiện tại mới hộ trợ có 411Mb ram trách ji thấy ram free ít là phải. Chưa tận dụng được tối đa phần cứng rồi
ko bít là do MAGLDR 1.11 chưa hộ trợ đầy đủ hay do bản rom đây nhỉ bác nào kiêm tra trên các bản khác coi thế nào. Thấy desire Hd free hơn 350mb cơ mà. Hd2 có ngót ngét hơn 200mb tý

Chỉnh sửa cuối:

stupid1314

Đúng là một bước ngoặt trong việc phát triển Android trên HD2, nhưng sao mình thấy cài trên NAND nó chậm hon so với cài trên SD. Hơi bị thất vọng 1 chút! Dù gì đây cũng là những phiên bản đầu tiên, hy vọng vào những phiên bản tiếp theo.

Nguyenson318

Bản Gauner1986 v0.3 có cần thiết phải thay Kernel mới mà trên XDA đưa hay không các bạn?

hatnaf

Có bác nào xài bản V02 khi tắt máy để sạc pin, sạc pin rất lâu và khi rút sạc ra đèn led vẫn báo đỏ ko. Phải lấy pin ra cắm vào mở mới lên. Còn mở máy cắm sạc thì bình thường

kakatoi

Có bác nào xài bản V02 khi tắt máy để sạc pin, sạc pin rất lâu và khi rút sạc ra đèn led vẫn báo đỏ ko. Phải lấy pin ra cắm vào mở mới lên. Còn mở máy cắm sạc thì bình thường

cái này là lỗi rồi bác ak. ai cũng bị cả thôi. sạc máy thì bật máy lên trên nand rồi sạc cũng nhanh mà toàn 850ma thôi ma

Nên cài thêm LED me know giao cho nó quản lý đèn !

tắt máy rồi thì quản lý thế nào bác ^^!

jennydontcry

Oạch,năm mới bật máy lên ai dè có hàng mới để dùng.Đang định đi cafe vào đọc được tin cái cancel ngay để ngồi down rồi vọc mới được.Phê quá!

hatnaf

cái này là lỗi rồi bác ak. ai cũng bị cả thôi. sạc máy thì bật máy lên trên nand rồi sạc cũng nhanh mà toàn 850ma thôi ma

tắt máy rồi thì quản lý thế nào bác ^^!

Bản V3 ko biết có fix dc chưa hay vẫn bị nhỉ

Oạch,năm mới bật máy lên ai dè có hàng mới để dùng.Đang định đi cafe vào đọc được tin cái cancel ngay để ngồi down rồi vọc mới được.Phê quá!

Welcome welcome, up Desire HD đi bác rồi cảm nhận rất tuyệt vời đấy