• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Anbis

Em dùng thẻ cùi bắp, class 2, nên cài lên NAND thấy pin trâu và máy mát hẳn, heheh, mà lại là T-Mous, nên cài vào xong thì storage còn cả đống, chả phải lo gì :D
Giờ mới thấy cái lợi của em T-Mous ^^

venusian

Moderator
Có bản [01.01.11][ROM NAND] -=MDJ Gingerbread=- v. 1.0 [GRH55] [Kernel: MDJ S9.0] ở Đây rùi. Có anh nào test chưa. Em bận quá ko test đc

kakatoi

đơn giản để chuyển ứng dung sang thẻ mà k cần cài thêm ji là vào quản lý ứng dụng trong setting nhấp vào ứng dụng cần chuyển nếu ứng dụng cho phép chuyên sang thẻ nhơ sẽ có dong chuyển sang thẻ nhơ ấn vào đó là nó tự chuyển thôi

matmeo41087

sao mình up bản stock của cottula mà 30 phút nó vẫn ở dòng flashing 0 partion...... nhỉ.Mình dùng task 29 xóa sạch winmobile và radio ko biết có phải up lại radio ko nhỉ

Last edited by a moderator:

anhvu_cdrom

Em dùng thẻ cùi bắp, class 2, nên cài lên NAND thấy pin trâu và máy mát hẳn, heheh, mà lại là T-Mous, nên cài vào xong thì storage còn cả đống, chả phải lo gì :D
Giờ mới thấy cái lợi của em T-Mous ^^

chính xác .................................................

dungphp

đơn giản để chuyển ứng dung sang thẻ mà k cần cài thêm ji là vào quản lý ứng dụng trong setting nhấp vào ứng dụng cần chuyển nếu ứng dụng cho phép chuyên sang thẻ nhơ sẽ có dong chuyển sang thẻ nhơ ấn vào đó là nó tự chuyển thôi

ROOT xong thì copy tất cả Android NAND sang SD được hết ! Dùng Root explorer mà copy thôi đồng chí ! (đang tìm cách root như sd :-?)

kakatoi

sặc vùa cài bản hd 3.0 cài đầy đủ app cần thiết xong .............haizzzzzzzzzz.........giờ lại có android 2.3 chả nhẽ lại ngoảnh mặt làm ngơ đc 8-|
bác backup dự liệu cài vào sau bung ra cho khỏe e vẫn dùng backup cũ của thời dùng trên sd dùng tốt

ROOT xong thì copy tất cả Android NAND sang SD được hết ! Dùng Root explorer mà copy thôi đồng chí !

cái ji nó cần thiết ko nên chuyển e nghĩ thế làm giảm hiêu quả hoat động + nóng máy hơn thôi mà. hay dùng + cần thiết thì cài vào máy còn lại thích bỏ sang thẻ nhớ thì sang thôi. Có hướng dẫn bên Xda rồi đấy bác làm thử coi, e thì hiện tại chưa thấy cần thiết cho mình lắm vớ vẩn lại làm hỏng máy thì chít, tính e là hay tay máy lắm

matmeo41087

Các bác làm từ bước chọn 4.USB flashing đến khi cài xong hết bao nhiêu phút vậy em cài cả tiếng nó vẫn trơ trơ ở cái đoạn Flashing 0 partion..... không chịu chuyển sang 1 2 3 partion gì cả nản quá:((

romeonuoiheo

Các bác làm từ bước chọn 4.USB flashing đến khi cài xong hết bao nhiêu phút vậy em cài cả tiếng nó vẫn trơ trơ ở cái đoạn Flashing 0 partion..... không chịu chuyển sang 1 2 3 partion gì cả nản quá:((

làm từ đầu tới khi thành công mất khoảng 5-7p ah :)

doquangduc

Well-Known Member

Em làm khoảng 3 - 5 phút gì đó, em không nhớ chính xác. Nhưng khoảng đó.

kakatoi

mất tầm hơn 4 phút cho bản HD 0.3 bạn ak. Dùng win7
wow lâu ngày ko thấy bác vào diễn đàn tưởng bác bán HD2 rồi
Chờ đợi topic so sanh các bản android trên nand có hình ảnh vào Update of bác :p

matmeo41087

CÁC BẠN DÙNG wIN7 CÓ CÀI MOBILE DEVICE CENTER KHÔNG CÓ PHẢI TẮT CÁI ALLOW CONNECT USB KO CHÁN QUÁ ĐANG HỨNG VỌC MÀ KO CÀI DC

Chú ý không được viết hoa toàn bài bạn nhé. Cảm ơn.

hai

khi chọn usb flasher bác có bật net không để nó còn cài driver usb chứ

xemtynhi

Mọi người ơi tớ hỏi tý , vừa cài xong bản 2.3 , giờ cắm cáp vào PC nó chả nhận gì cả , cứ trơ trơ ra trên PC chả thấy báo gì , trên phone cũng k nốt ...làm sao để vào thẻ nhớ bay giờ zời .................. :(

kakatoi

CÁC BẠN DÙNG wIN7 CÓ CÀI MOBILE DEVICE CENTER KHÔNG CÓ PHẢI TẮT CÁI ALLOW CONNECT USB KO CHÁN QUÁ ĐANG HỨNG VỌC MÀ KO CÀI DC

cái này thì có bác ak. cài từ lâu nhưng ko thấy hiện lên lúc cài. e khôi phục cài đặt của máy rồi căm cáp vào làm thôi ko làm ji thêm cả

Mọi người ơi tớ hỏi tý , vừa cài xong bản 2.3 , giờ cắm cáp vào PC nó chả nhận gì cả , cứ trơ trơ ra trên PC chả thấy báo gì , trên phone cũng k nốt ...làm sao để vào thẻ nhớ bay giờ zời .................. :(

rút ra cắm vào máy ;;). vào phần setting chọn lại chế độ cho usb đi

dunglavie

Phải tắt đấy bạn ạ, lúc đầu mình không bỏ đánh dấu 2 cái dòng đấy thì không làm sao root được, sau bỏ đi 1 cái là ầm ầm ngay. Cố lên, công nhận NAND khác hẳn ( Cảm nhận của riêng mình )

Nguyenson318

Đóa là bản 1.0 của MDJ đấy chứ bạn!

Mình cài bản 0.2 của Gauner86, cài Flash 10 đầy đủ nhưng khi vào web thì không xem được đa số Video clip... Bạn nào bị như mình không vậy?