• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

phamnhuphongvt

sao mình up bản stock của cottula mà 30 phút nó vẫn ở dòng flashing 0 partion nhỉ.Mình dùng task 29 xóa sạch winmobile và radio ko biết có phải up lại radio ko nhỉ~X(

không cần phải up radio đâu, mình thử rồi, mìh xóa sạch , cài còn dư 160m, vẫn chạy bình thường

Nguyenson318

mình muốn up bản rom khác thì làm thế nào nhỉ dang dùng hd02

Trời, đã có bài hướng dẫn rùi mà bạn!

HD lại vậy: Đầu tiên tắt máy, sau đó ấn nút mở (nút đỏ) đồng thời giữ lỳ cho đến khi màn hình hiện các Menu từ 1 đến n, thì dùng nút Volume chuyển đến số thứ 4 (lúc này cắm cáp USB vào) rồi nhấn nút Gọi (màu xanh), đợi đến khi nó hiện ở góc trái phía trên chữ USB...USB thì cài ROM mới!

anhvu_cdrom

Trời, đã có bài hướng dẫn rùi mà bạn!

HD lại vậy: Đầu tiên tắt máy, sau đó ấn nút mở (nút đỏ) đồng thời giữ lỳ cho đến khi màn hình hiện các Menu từ 1 đến n, thì dùng nút Volume chuyển đến số thứ 4 (lúc này cắm cáp USB vào) rồi nhấn nút Gọi (màu xanh), đợi đến khi nó hiện ở góc trái phía trên chữ USB...USB thì cài ROM mới!

cám ơn nhé, cứ quen tay ấn về boot loader của win bảo sao mãi ko được

hatnaf

Topic này HOT từ năm ngoái đến năm nay, mới có 2 ngày mà đã 51 trang, 505 comment và có thể sẽ còn tiếp tục phát triển 1 cách chóng mặt nữa. Có thể nói đây là 1 topic khủng nhất PDA Việt. So tốc độ ra lò các bản rom NAND cho HD2 với các máy Android chính gốc, cái nào nhanh hơn nhỉ :p

nguyenducthang

sau 1 ngày xài qua các bản. em đã trở lại wm 6.5. khoảng 1 thời gian ngắn xem có bản nào ổn định rồi sút luôn :D

phamnhuphongvt

Bản Hd2 và hd3 bị lỗi Blutooth, kết nối với tai nghe chỉ có nghe nhạc, gọi không nghe được
AI có cách fix lỗi này chỉ cho mình với

Chỉnh sửa cuối:

finalbread

Đang down, hồi hộp quá, cách mạng cuối cùng cũng thành công;;) . Nhưng có vẻ phải đợi đến tết Âm lịch mới có bản ngon thực sự được.

aphodit

Các bác cho hỏi là có cách nào cài app lên thẻ nhớ ko (Bản DFT) , có cần phải root máy ko

clarkht

hay thế nhỉ? android trên thẻ lại nghe điện thoại đc nhưng ko nghe nhạc đc

dale89

kể từ nay là 1 đợt sóng thành viên hd2 sẽ ùn ùn qua bên box Android vì có thêm 1 chiếc đt chạy Android nữa là Hd2 :D

thehunghd

em cài bản Desire HD V0.2 từ hôm qua tới nay chỉ thấy có lỗi là mỗi khi có cuộc gọi tới ko kéo xuống để nghe được mà phải dùng phím cứng
lâu lâu bị 1 lần
bây giờ vào kéo bản 0.3 chạy xem có khắc phục được ko

massage000

Cho cái hướng đẫn thay kernel luôn đi anh. Em đọc rùi nhưng chưa hiểu thay kiểu gì :-?

Mình tạm dịch nhé. Cách cài đặt:
1. download build của Cotulla. Giải nén.
2. download Kernel. giải nén. Chép đè file boot.img vào thư mục giải nén bước 1.
3. bắt đầu up rom như bình thường
4. ngay trong lần boot đầu tiên, copy 2 file còn lại trong thư mục giải nén ở bước 2 vào /system/lib/modules. nếu ko wifi sẽ ko hoạt động.
* Nếu ai đó biết cách thay kernel tốt hơn thì hãy cho tôi biết

tóm lại là rất nhiêu khê

Cái khó ở đây là thay kernel vào bản đang dùng thì phải flash lại từ đầu. Ko đơn giản như các bản SD.

lại thêm rôi http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=866558
1 tuần nữa chắc nhìu hơn trên SD mất

Hàng hot đây rồi :p

binhk88

Có bác nào xài bản V02 khi tắt máy để sạc pin, sạc pin rất lâu và khi rút sạc ra đèn led vẫn báo đỏ ko. Phải lấy pin ra cắm vào mở mới lên. Còn mở máy cắm sạc thì bình thường

mình dùng stock desire cũng bị tình trạng tương tự.

hisakata

Đang sài bản gauner1986_hd-fi_nand_0.3 chạy cũng ok.. Mà sao dô web một hồi máy nóng quá trời :(. Thấy cũng y như lúc chạy bên thẽ

hatnaf

Các bác sạc pin đầy mất bao lâu thời gian. sao e để lâu quá mà nó chưa báo đèn xanh nhỉ

massage000

Hiện nay, các KTV đã bắt đầu port các bản SD rom sang NAND rom. Anh em xem bản nào của ai chạy ngon được như SD tương ứng thì thông báo nhé. Để em thử bản JDSM NAND trước xem sao. Sẽ report sau :-?