• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

hatnaf

cái này là lỗi rồi bác ak. ai cũng bị cả thôi. sạc máy thì bật máy lên trên nand rồi sạc cũng nhanh mà toàn 850ma thôi ma

tắt máy rồi thì quản lý thế nào bác ^^!

Hiện nay, các KTV đã bắt đầu port các bản SD rom sang NAND rom. Anh em xem bản nào của ai chạy ngon được như SD tương ứng thì thông báo nhé. Để em thử bản JDSM NAND trước xem sao. Sẽ report sau :-?

Mình cũng nghĩ vậy, thời đại HD 2 chạy SD đã bắt đầu chấm dứt. Từ bây giờ là kỷ nguyên Android for NAND và HD 2 là 1 chiếc điện thoại Android mới ra vào năm 2011 :)) =)) . Pin sạc đầy rồi sau 3h30 phút :D keke

Nguyenson318

Đã cài bản v0.3 nhưng vẫn không xem được Video Clip trên web (đủ Flash 10 rùi). Đau quá!

doquangtuyen

lỡ mua bản quyền vietmap cho winmo rùi, giờ chi tay winmo thấy tiếc quá!!! các pác có cao kiến j không?? xin chỉ giáo.

hatnaf

lỡ mua bản quyền vietmap cho winmo rùi, giờ chi tay winmo thấy tiếc quá!!! các pác có cao kiến j không?? xin chỉ giáo.

Pó tay chứ sao, bọn VIETMAP nó có cho chuyển đổi đâu. Upgrade còn tốn tiền nữa là, chịu khó mua bản cho android đi bác :D

thanhvo31

to bác massage000: bác có thể edit lại cái bài #1 của bác gọn lại 1 chút được không ạ. Anh em thì cũng biết tin cả rôi mà nó lại chiếm mất 70% mỗi trang. CẢm ơn bác đã lưu ý.

Đang test bản [Jan 01][NAND]-=MDJ Revolution HD v.2.0=-[kernel:MDJ S9.0 OC] MDJ, sẽ báo cáo sớm.

BC: sau khi flash bị chết ở màn hình splash> sửa lại file flash.cfg bỏ dòng thứ 3 (I could boot into this rom after removing the third line of the file flash.cfg and flashing again.).

Đang flash lại. (nếu không ổn quay lại gaunner hdfi 0.3)

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

Đã cài bản v0.3 nhưng vẫn không xem được Video Clip trên web (đủ Flash 10 rùi). Đau quá!

bác làm tốn tiền 3g of e quá :p thử ngay thấy xem tốt mà bác

vứt đi ko cho ai đo. sang android dùng bản crack đi ^^! ko ủng hộ thêm 1 lần nữa cho phần mềm việt ^^!

to bác massage000: bác có thể edit lại cái bài #1 của bác gọn lại 1 chút được không ạ. Anh em thì cũng biết tin cả rôi mà nó lại chiếm mất 70% mỗi trang. CẢm ơn bác đã lưu ý.

Đang test bản [Jan 01][NAND]-=MDJ Revolution HD v.2.0=-[kernel:MDJ S9.0 OC] MDJ, sẽ báo cáo sớm.

hùi nãy đinh up bản này vửa tải về cắm cáp vào kon lap( e rút pin ra dùng điện trực tiếp) vụt phát màn hình kon lap tối om mất điện trong 5-6 phút cj đó hú hồn nó mà mất muôn đi tý nữa là e đi kon máy

massage000

Mình sẽ bỏ video và 1 hình nữa đi cho gọn. Cái này là tình trạng chung thôi bác ạ. Do diễn đàn chỉ cho 10 bình luận mỗi trang :-?

clarkht

bác làm tốn tiền 3g of e quá :p thử ngay thấy xem tốt mà bác

vứt đi ko cho ai đo. sang android dùng bản crack đi ^^! ko ủng hộ thêm 1 lần nữa cho phần mềm việt ^^!

hùi nãy đinh up bản này vửa tải về cắm cáp vào kon lap( e rút pin ra dùng điện trực tiếp) vụt phát màn hình kon lap tối om mất điện trong 5-6 phút cj đó hú hồn nó mà mất muôn đi tý nữa là e đi kon máy

up thì cho pin vào lap cho nó lành bác ơi

Mình sẽ bỏ video và 1 hình nữa đi cho gọn. Cái này là tình trạng chung thôi bác ạ. Do diễn đàn chỉ cho 10 bình luận mỗi trang :-?

bác có thể cho cái link xem video thôi cũng hay.vừa xem đc mà lại tít kịm S

kakatoi

up thì cho pin vào lap cho nó lành bác ơi

vâng lần này thì sợ rồi tối up bản 2.0 cho pin vào cho lành, đang sạc pin tý cho chắc ăn lỡ mất điện pin ko đủ nó im luôn thì chết dở

thanhvo31

Bác có thể thu gọn 2 hình đầu vào 1 dòng hay bỏ đi để lại cái video thôi chứ nó không có hông tin gì đặc biệt nữa. tks!

BC: sau khi flash bị chết ở màn hình splash> sửa lại file flash.cfg bỏ dòng thứ 3 (I could boot into this rom after removing the third line of the file flash.cfg and flashing again.).

Đang flash lại. (nếu không ổn quay lại gaunner hdfi 0.3)

Đã flash lần 2 nhưng chưa boot thành công, có lẽ bản này chỉ dành cho máy TMOUS thôi.

Ặc thằng MDJ vừa sửa lại, đây là bản TMOUS [Jan 01][NAND TMOUS]-=MDJ Revolution HD v.2.0=-[kernel:MDJ S9.0 OC]

Chuối quá

Bản này mới cho HD2 512 http://www.multiupload.com/0IDIIG49H3

Chỉnh sửa cuối:

sutu

Đã có bản NAND MDJ Revolution HD v.2.0 đây , Mọi người test xem thế nào
http://www.multiupload.com/1Z5I25YO8N

Bản này sau khi cài xong auto reset ra cái logo HTC màu xanh trên nền đen (đúng phong cách MDJ) vào tiếp logo boot HTC HD2 rất hoành tráng (quả cầu lửa nổ cháy cả màng hình hic hic )=))
KHUYẾT ĐIỂM Boot hơi lau hơn so với bản 0.3 .lổi font khi vào web việt. Ram chưa được cải thiện vẫn total ở 411Mb Free ở tầm khoản 200 mb. Store chiếm hơi nhiều còn free khoản 458mb sau khi đã cài 2 CT Move2SD Enabler và Root Explorer so với bản 0.3 Free 691 MB
ƯU ĐIỂM Thời gian đáp ứng nhanh hơn bản 0.3, nói chung theo mình chạy rất mượt. Pin tầm 2- 4 máy mát. wifi chạy nhanh, 3G tốt
Bản NAND MDJ Revolution HD v.2.0 đáng để trải nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

bác nào đinh up bản Mdj 2.0 thì khoan đã nhá thấy ghi chữ dành cho T-mobile rồi nhá ^^! . tức e vẫn đúng kế hoach tối up bản này

Bản này sau khi cài xong auto reset ra cái logo HTC màu xanh trên nền đen (đúng phong cách MDJ) vào tiếp logo boot HTC HD2 rất hoành tráng (quả cầu lửa nổ cháy cả màng hình hic hic )=))
KHUYẾT ĐIỂM Boot hơi lau hơn so với bản 0.3 .lổi font khi vào web việt.
ƯU ĐIỂM Thời gian đáp ứng nhanh hơn bản 0.3, nói chung theo mình chạy rất mượt. Pin tầm 2- 4 máy mát. wifi, 3G chạy tốt
Bản NAND MDJ Revolution HD v.2.0 đáng để trải nghiệm.
cho T-mo mà bác ^^! bác dùng HD2 thường ah

sutu

bác nào đinh up bản Mdj 2.0 thì khoan đã nhá thấy ghi chữ dành cho T-mobile rồi nhá ^^! . tức e vẫn đúng kế hoach tối up bản này

cho T-mo mà bác ^^! bác dùng HD2 thường ah

Dạ vâng em sài T-Mobile ạ. Các bác T-Mobile cứ chiến đi . Quả 2.0 này hơi bị ngon ạ. HD2 thường em ko có nên chưa biết

Chỉnh sửa cuối:

tuana

thoi toi rồi, mình k đọc kỹ , đang up bản T mobile cho HD2 thường rồi .làm thế nào đây, Flash rất lâu
có cách nào thoát ra mà vẫn cài bản khác được không. đang chạy rồi
cứu cứu em với

thehunghd

Dạ vâng em sài T-Mobile ạ. Các bác T-Mobile cứ chiến đi . Quả 2.0 này hơi bị ngon ạ. HD2 thường em ko có nên chưa biết
@clarkht : Font vẫn sửa như bình thường bác ạ

sữa font chữ sao vậy bác
mà các bác cho em hỏi cách crack vietmap ở đâu vậy
em mới gia nhập hội nên còn gà
mong các bác giúp em
thanks các bác lắm

tuana

có bác nào thử bản MDJ FroYo Revolution v.2.0 chưa , Sao không thấy ai review bản này nhỉ.

matmeo41087

Bản stock của Cottula wifi bắt được nhưng không vào dc web (làm cảnh) có hiện tượng robo void có bác nào biết cách khắc phục không:-?