• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Cao_HTC

Bác nào giúp mình cách sửa lỗi font tiếng Việt đc kg ạ. Em cài bản của MDJ thì bị lỗi này :(

sutu

root rồi bác ạ. ram tầm 250-300 mb. rom free 230mb. app có thể chuyển sang sd card tỉ lệ thành công là 60%.

sao mình flash bản này ko được vậy bạn ? trên PCC nó bảo "press VOLDOWN to abandon flashing" sau khi bấm VOL down nó reset máy PCC luôn.

tulove1

Các bác làm ơn cho hỏi sao tớ cài hay bị lỗi không load được hẳn vào androf thê nhỉ. Cài thử bản MUIU và JDMS 1.6.2 Ultimate đều không được.

massage000

sao mình flash bản này ko được vậy bạn ? trên PCC nó bảo "press VOLDOWN to abandon flashing" sau khi bấm VOL down nó reset máy PCC luôn.

bác phải lựa cái erase (ko nhớ rõ, lựa chọn còn lại là backup j j đấy. em cài nhanh quá nên quên) để nó xóa bản cũ đi thì mới flash được. abandon flashing là hủy bỏ việc flash rồi.

xemtynhi

Sặc topic trôi nhanh chóng mặt vừa chiều đến giờ 2sịch page rồi , chả theo dõi kịp ...giờ tình hình thế lào ? có bản mới nào ngon k các bác ......... :)

sutu

bác phải lựa cái erase (ko nhớ rõ, lựa chọn còn lại là backup j j đấy. em cài nhanh quá nên quên) để nó xóa bản cũ đi thì mới flash được. abandon flashing là hủy bỏ việc flash rồi.

bạn có thể hướn dẫn chi tiết cho mình được ko? trước h mình mới gặp trường hợp này đầu tiên ,

cám ơn bác em flash dc rồi bắm nút call để xoa rom củ nó mới cho flash hihi. bắt đầu trải nghiệm mới đây

Chỉnh sửa cuối:

massage000

bạn có thể hướn dẫn chi tiết cho mình được ko? trước h mình mới gặp trường hợp này đầu tiên ,

Bây giờ em ko thể flash lại để xem có những bước gì. Nhưng em làm thế này. Máy em dùng Gauner HD 0.2. Em tắt máy. bật và giữ chặt nút nguồn để lên menu chọn. Kết nối cáp với pc rồi lựa option 4. đợi usb...usb hiện ra rồi bung thư mục JDMS. Chạy ANDR_INSTALL.exe (cái này khác bản Cotulla) cài đặt như bình thường. Có 1 đoạn hơi khác nữa chính là đoạn bác nói tới. bác kể rõ hơn đoạn đấy có những option gì trên màn hình ko?

Ok, bác flash được rồi thì enjoy thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

dunglavie

Bản DFT gốc mình dùng thấy rất ổn, tốc độ nhanh và ổn định. PIN thực sự thấy rất tốt cảm giác gần được như khi dùng WM 6.5, wifi tốt, mình toàn dùng để xem Tv qua phần mềm MiTV. 3G thì chỉ phải set APN xong là vào Internet ầm ầm. Âm thanh nghe gọi mình thấy tốt không biết sao bạn matmeo lại bị lỗi. Hiện tại mình tạm hài lòng với bản này, sau khi đa dùng bản HD V.02 thấy vẫn còn lag mặc dù rất ít.

kakatoi

ban Mdj 2.0 tốc độ nhanh ko còn ji để phàn nàn về tốc đọ of nand nữa rồi. theo mình thấy mươt và nhanh chỉ có bằng chứ ko kém bản trên Ram khởi động lâu rôt cả ruột. Free nand có gần 500Mb mình nghĩ làm ji mà cài vào đc bản HD thường. thế mà có bác vẫn cài thành công ko hỉu thế nào luôn

clarkht

Bác nào giúp mình cách sửa lỗi font tiếng Việt đc kg ạ. Em cài bản của MDJ thì bị lỗi này :(

e copy hết font vào bị treo ở HTC màu xanh nền đen,fix tiếng việt bản này chỉ copy file nào thôi hả các bác

dungphp

Đúng là T-Mobile kém thật, giờ chạy ầm ầm ! hehe, may mình dùng T-Mobile !

clarkht

bác nào cho bít sửa font bản MDJ 2.0 copy file nào ko??? e copy hết rồi chép đè lên bị treo ở màn hình HTC

dunglavie

Trước vẫn bị 1 số bác dung HTC thường dìm hàng bảo T-MOUS kém chất lượng v.v... Mình dùng bao lâu chả sao cả, giờ root trên NAND càng thấy yêu em nó hơn.

dungphp

Hình như đi chợ có app thay font đấy ! Dùng app gì để copy ? check permission cho folder fonts chưa ?

dungphp

Bác làm mình buồn quá . Mua từ đợt đầu k có T-Mobile, giờ nhìn các bác chuyển sang nand mà thèm

Có lẽ phải lập 1 Topic về việc tạo NAND nhỉ ! Chẳng ai nghĩ đến tạo NAND nhỉ ?! Lúc đó chỉ việc xóa bớt app trong rom đi là cài vào HD2 thường thôi, hihi
Thêm nữa, ai thay theme = Metamorp thành công cho rom NAND rồi nhỉ !?