• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

xemtynhi

mọi người ơi bản -=MDJ Revolution HD v.2.0=-kernel:MDJ S9.0 này có phải cũng bị lỗi tiếng việt như hồi chạy trên thẻ nhớ k vậy?
có cách fix lỗi tiếng việt k ??? đang down về lâu quá ~X(

clarkht

Hình như đi chợ có app thay font đấy ! Dùng app gì để copy ? check permission cho folder fonts chưa ?

bản MDJ 2.0 ko đi chợ đc bác ạ, e dùng astro, còn check permission e ko hiểu là gì ạ

dungphp

bản MDJ 2.0 ko đi chợ đc bác ạ, e dùng astro, còn check permission e ko hiểu là gì ạ

Giờ còn nói gì chuyện đi chợ, đa số rom tốt cả rồi trừ mấy cái None sense kg rõ lắm ! Dùng Root explorer check permission như cái G-sensor ý, nhưng mà phải root trước đã nhé !

clarkht

Giờ còn nói gì chuyện đi chợ, đa số rom tốt cả rồi trừ mấy cái None sense kg rõ lắm ! Dùng Root explorer check permission như cái G-sensor ý, nhưng mà phải root trước đã nhé !

bản này root đc hả bác

xemtynhi

Hướng dẫn cách root bản MDJ 2.0 đi bác..

dungphp

Giờ thấy root đc hết hay sao ấy, mình chưa thử hết ! cài đc SuperUser, busybox,...

clarkht

nói chung bác nào làm cái topic hướng dẫn thay font cho MDJ 2.0 nand đi, làm như bình thường bị treo ở HTC,hix

NguyenTu

Super V.I.P
trong applications có phần market đó bạn

Tiếc nhỉ, mình mới bán HD2

amateur_no1

Cài ban MDJ Revolution 2.0 ok rồi, nhưng làm sao set cái MAC address cho wifi nhỉ các bác. vô check nó show unavailable....! À, HD2 xài android có sync với PC bằng HTC sync được ko nhỉ?

vanthai1592

em muốn chuyển tất cả các apps qua thẻ nhớ mình phải xài phần mềm nào mong các bác giúp cho

clarkht

cuối cùng đã sửa đc font, phải xóa hết font cũ đi rồi mới chép font vào, đừng chép đè, chép đè là bị treo ngay

ặc,khời động thì nó lên nhưng lại bị khởi động đi khởi động lại ở chỗ nổ @@

xemtynhi

cuối cùng đã sửa đc font, phải xóa hết font cũ đi rồi mới chép font vào, đừng chép đè, chép đè là bị treo ngay

ặc,khời động thì nó lên nhưng lại bị khởi động đi khởi động lại ở chỗ nổ @@

Bồ ơi dùng cái gì để chép vậy bồ ? down font tiếng việt ở đâu vậy chơ tơ link down đi

Bồ ơi dùng cái gì để chép vậy bồ ? down font tiếng việt ở đâu vậy chơ tơ link down đi

hic vậy là vẫn bị trục trặc à :(

xemtynhi

Cao thủ của box đâu hết rồi ... giải quyết vụ này đi hic hic ..............................:((

hatnaf

Có 1 điều lạ là toàn bộ link dow rom NAND hiện tại của XDA đều die cả là sao nhỉ, có vấn đề gì chăng @@. Bác nào dow dc các bản rom trên XDA như Revolution HD, MDJ Foyo cho e xin link với :(