• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Bình chọn] Thăm dò ý kiến ae box S60V5 - CFW PDAViet

Bạn có đồng ý với ý kiến của tôi?

• Votes: 140 93.3%
  • Không

Votes: 10 6.7%

• Total voters
    150
Status
Không mở trả lời sau này.

nghia_kn

Riêng mình thì vẫn thích solo CFW hơn ^^ có lẽ vì nó tự do, thoải mái hơn (ý kiến riêng thôi, đừng chém mình :-" ). Ko biết gì thì hỏi, tìm kiếm, ko gì là ko thể.

dành là the, nhưng cho ra 1 bản hoàn chinh của các pro se có rất nhìu cái lợi cho ca người tieu dùng lẫn người sản xuất , bác ạ ^^
iem là iem thấy nhìu bác cùng hợp tác se học hỏi dược nhiu thứ , mà lần này hợp tác, vẫn có the làm bản phong cách xcuar mình mà
chuc các cooker PDA viet ngày càng phát trien

lionkinght

vote 1 phiếu! Cứ dạo quanh khu firmware thấy bản nào cũng đẹp và chạy mượt, mà máy cứ flash liên tục cũng sợ. :(

OverYou

Cũng khó khăn lắm :D bên Forum Smart Phone Geeks nó làm cả 1 đội để làm CFW Photon. Vậy nên bản Photon bên đó được tin dùng lắm! Công nhận CFW tự cook nhiều wá trời. Thành lập đội làm CFW cũng tốt nhưng hơi khó :)

samiboy007

N97mini quá hoàng thiện rồi, chỉ còn tìm và tách cái phím số thông minh ra thui, phím số thì mình tách thành công nhưng khống biết file nào quyết định cho họat động tìm số thông minh của C6, bì giời chỉ còn liên quan tới 2 mục quyết định,, nằm trong private và resource

hồi sáng này mình thử bê toàn bộ mục private của n97mini vào C6 thì khi flash lại con 5800 với bản C6 thì mất phím số thông minh của C6.

Bác MaThanh fix đc lỗi này thì báo tin vui cho e với nhé.

khoa1989

theo mình nghĩ nên lập topic cho từng dòng máy.các bản up của các mem sẽ đc đưa vào đó,bao gồm cả phiếu thăm dò cho từng bản...nếu bản nào pro thì sẽ để trên đầu.ae có thể tải từng bản về dùng và fix lỗi.rồi úp lên cho ae dùng.bản nào không đạt có thể loại bỏ..đỡ gây nhầm lẫn cho ae.
Đó là y kiến của mình .ko đúng thì ae đừng chém nhé

nhoxjnhzai

theo mình có thể lập một kênh chat cho tất cả anh em nói chuyện trực tiếp với nhau cho dễ.ví dụ như room chat bằg nimbuzz vì nó vừa có thế chat trên đt vừa có thể chat trên pc
ý kiến nhỏ đừg chém :)

haunterno1

Mỗi dòng máy (tốt hơn nữa thì mỗi version ) lập 2 topic :
+ topic chỉ để link down: cấm spam, khó nhìn, tìm kiếm,.... và ,..... và
+ topic bình luận: ném đá cái thằng đưa bản xài không được làm mất công down ( nói chơi thôi nha :D ^_^ ), đưa link cụ thể bài viết đó, từ đó "chuyên gia đó" cùng "chuyên gia viên" fix lại

samiboy007

Gôm các bản (cùng đời máy + cùng ver ) của các mem chung 1topic.Đáng giá xếp lọai.Như thế các mem mới khỏi phải đắn đo suy nghĩ là nên dùng bản nào.

Tạo thêm 1pic để spam và chja sẽ mod hay.

benraiso

xin phép góp ý về ứng dụng trong CFW chung.vì là CFW chung và dành cho tất cả mọi người nên tất nhiên fải đề cao tính cộng đồng,các pro chỉ xử lý phần hệ thống và bỏ vào các phần mềm rất rất cần thiêt ( chắc chắn ai cũng cần).kèm theo bên dưới là danh sách các ứng dụng tuỳ chọn mod vào + link down(càng nhìu càng tốt).ai thíc ứng dụng nào sẽ tự mod thêm ứng dụng đó.<<em non dại,đừng chém>

shido_katori

Active Member
xin phép góp ý về ứng dụng trong CFW chung.vì là CFW chung và dành cho tất cả mọi người nên tất nhiên fải đề cao tính cộng đồng,các pro chỉ xử lý phần hệ thống và bỏ vào các phần mềm rất rất cần thiêt ( chắc chắn ai cũng cần).kèm theo bên dưới là danh sách các ứng dụng tuỳ chọn mod vào + link down(càng nhìu càng tốt).ai thíc ứng dụng nào sẽ tự mod thêm ứng dụng đó.<<em non dại,đừng chém>
ko non dại đâu, ý kiến hay đó , ủng hộ

mrquyen1993

uh nói chung là khả thi ,nhưng mà bây h cái CFW nào chả như cái nào giống nhau tuốt ,muốn làm ổn định mà ít lỗi đòi hỏi a e biết nhiều về lập trình cũng như port FW chứ ta mà can thiệp sâu quá cái này nó lỗi nó đè cái kia cuối cùng thành đống hỗn độn, can bản đầu tiên là phần tham gia bởi những người dày công kinh nghiệm cứ như bọn xpdalop port rom Androi như dúng rồi mà cực kì chất lượng

hoangphonghd

Tình hình là Nokia bỏ S60V5 để tập trung Sym^3 Anna và WP7 rùi nên FW 40.9.3 cho 523x chắc chắn là bản cập nhật cuối cùng rùi. Để thay gió mới mình thấy lên làm 1 bản CFW gốc chạy HS OMNIA. Mình thấy C6 mãi chắc mọi người cũng chán rùi, mà ko bít HS OMNIA đã hết lỗi chưa nhỉ :-?

kitafung

Giờ mọi người ai cũng dùng CFW lai C6-N97 nhỉ ? Hic giờ kiếm những mod cho FW gốc khó quá :< dùng mod của FW lai toàn bị lỗi.

Anther1991

Giờ mọi người ai cũng dùng CFW lai C6-N97 nhỉ ? Hic giờ kiếm những mod cho FW gốc khó quá :< dùng mod của FW lai toàn bị lỗi.

Bởi vậy chạy theo số đông cũng có cái lợi riêng của nó :D

hoangphonghd

Bởi vậy chạy theo số đông cũng có cái lợi riêng của nó :D

Công nhận C6 dùng thì lợi nhìu hơn hại nhưng dùng mãi cũng chán. Đổi gió tí chứ nhỉ. Được cơn gió cái, mát thông cả z ...... =))

mrquyen1993

Công nhận C6 dùng thì lợi nhìu hơn hại nhưng dùng mãi cũng chán. Đổi gió tí chứ nhỉ. Được cơn gió cái, mát thông cả z ...... =))

uh nghe đc đó mát thiệt mình nghĩ nên dùng FW gốc thì hơn, ko lo lỗi cũng như pin và căn bản là nó phù hợp với mọi người

hoangphonghd

Thế tình hình là khi nào Team CFWPDA bắt tay vào làm nhỉ. Bàn tán mãi mà chưa thấy động tĩnh j cả.
1.Team 52xx
2.Team 5530
3.Team 5800
4.Team C6
5.Team N97/97mini
6.Team X6
7. Team :D bắt tay vào làm thôi.

Anther1991

Thế tình hình là khi nào Team CFWPDA bắt tay vào làm nhỉ. Bàn tán mãi mà chưa thấy động tĩnh j cả.
1.Team 52xx
2.Team 5530
3.Team 5800
4.Team C6
5.Team N97/97mini
6.Team X6
7. Team :D bắt tay vào làm thôi.

Chắc bữa nào em làm liều mở nhóm cho từng máy rồi mời từng người vào X_X

Status
Không mở trả lời sau này.