• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Jailbreak & Unlock iPhone 3G[S] FW 3.1.2 | BB 5.11.07

Zenki

Super V.I.P
ikee is never going to giveyou up>>>>>>>> em đang sử dụng con iphone 3GS 32GB và mua ở thụy điển trong hãng.sau quá trình nghiên cứu 1 tháng qua, em đã sử dụng truơng trình của anh
longiang81 để unlock 3GS .Sau khi đã cài và làm đầy đủ nhưng vẫn ko thể unlock hoàn toàn chỉ được 50 phần trăm>>>>>>>sau khi chạy Blackra1n va chay Cydia cài đặt Blacksn0w và 1 số trương trình khác khi khởi động lại máy đã trở về nguyên bản cũ.khi cài lại Blackra1n xảy ra 1 số lỗi như>>>>itunes bắt buộc restore, có thể khắc phục được bằng cách tắt máy và khởi động lại < tham khảo trên web> khi máy hết pin đã trở về nguyên bản cũ.hôm nay khi con iphone của em bị lỗi trở về nguyên bản cũ em đã thử cài lại Blackra 1n nhưng làm cách nào cũng ko dược.em có tham khảo >>>http://iphone.handheld.com.vn/?p=2679
trong đó có 1 phần >>>
Lưu ý: BlackRa1n là công cụ Jailbreak chứ không phải là công cụ Unlock, vì thế nếu bạn đang sử dụng iPhone phiên bản Lock đã được Unlock thì TUYỆT ĐỐI không được update iPhone OS 3.1.2, bạn sẽ mất khả năng Unlock và hôm nay Dev cũng đưa ra hình chụp iPhone sử dụng hệ điều hành 3.1.2 nhưng Modem FW vẫn là của 3.0 vì thế bạn hãy đợi Dev đưa ra công cụ tạo FW custom 3.1.2.
em đã thử nhưng mọi kết quả và máy iphon của em đều xảy ra 1 hiện tượng >>>>>>hiện lên 1 hình người đàn ông <là 1 cái avatar> trong máy em dĩ nhiên ko có rồi trên đầu có 1 dòng chữ đỏ >>>ikee is never going to give you up
em pó tay khi không thể đưa Blackra 1n vào iphon mong các anh giúp đỡ >>>>>>>bài toán khó đó và cho em hỏi thêm hiện tại chưa có 1 trương trình nào giải đc hoàn toàn unlock 3gs ???
mong hồi âm sớm của ban quản lí
Đó là bị Virus, cái này nhiễm lâu rồi. Bạn có thể tham khảo thêm tại đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?73601-Anh-em-sử-dụng-iPhone-cẩn-thận-VIRUS - và cách đổi ROOT PASS để phòng chống tại đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=963491#post963491

ọc lời đầu cảm ơn anh.em đọc hướn dẩn nhưng máy em chưa cài được BlackRa1n thì làm sao mà có Cydia mà làm

xin lỗi anh Zenki em có thể nói chuyện với anh qua yahoo được không ạ>>>>em muốn hỏi thêm về iphon mà gặp anh khó quá>>>>xin cho em ních ạ.xl rum nếu nhầm chủ đề 1 chút.bây giờ e muốn diệt nó đi lắm,đang tìm đc nhiều phần mềm hay.anh chỉ bảo
cho em bằng hình dowlow cydia mà không cần phải qua Blackra1n.em rất ngu nên anh hướng dẫn cụ thể cho em với...thanks..!!!

đã giải quyết xong

Last edited by a moderator:

boymaxx

Hix ! máy em là 3g lock, vài itunes up lên 3.1.2 chạy Blackra1n dc rồi, cũng đã chạy Blacksnow để unlock nhưng khi bò sim vào nó cứ báo no service...đã thử mọi cách vẫn ko có sóng

AnhTu

Super V.I.P
Hix ! máy em là 3g lock, vài itunes up lên 3.1.2 chạy Blackra1n dc rồi, cũng đã chạy Blacksnow để unlock nhưng khi bò sim vào nó cứ báo no service...đã thử mọi cách vẫn ko có sóng
3G up lên thì chạy sn0w trong cái Blackra1n chứ? Muốn có sóng thì bạn thử reset network rồi chuyển Flight mode rồi chuyển lại bình thưởng thử coi sao.

boymaxx

3G up lên thì chạy sn0w trong cái Blackra1n chứ? Muốn có sóng thì bạn thử reset network rồi chuyển Flight mode rồi chuyển lại bình thưởng thử coi sao.

Hix ! e cũng đã thử rồi. chạy sn0w trong Blackra1n ko dc, add source cài sn0w trong cydia cũng ko có sóng...reset network luôn, wifi ầm ầm. mạng nó cứ searching...rồi báo no service hoài...máy con trước unlock ngon lành, có mỗi con này là bị như thế...frmware cũ của nó là 2.2.1 sóng gió bt, em up lên 3.1.2 là bị như thế luôn...đau đầu quá

AnhTu

Super V.I.P
Hix ! e cũng đã thử rồi. chạy sn0w trong Blackra1n ko dc, add source cài sn0w trong cydia cũng ko có sóng...reset network luôn, wifi ầm ầm. mạng nó cứ searching...rồi báo no service hoài...máy con trước unlock ngon lành, có mỗi con này là bị như thế...frmware cũ của nó là 2.2.1 sóng gió bt, em up lên 3.1.2 là bị như thế luôn...đau đầu quá
Có thử với các loại SIM khác nhau chưa hay chỉ với 1 SIM???

boymaxx

Có thử với các loại SIM khác nhau chưa hay chỉ với 1 SIM???
Hix ! mobi, vina, viettel thử hết rồi cũng thế...chắc con của em thuộc loại ko bình thường. Có cách nào down xuống 3.0 ko nhỉ

vipboy_9x

Moderator
Hix ! mobi, vina, viettel thử hết rồi cũng thế...chắc con của em thuộc loại ko bình thường. Có cách nào down xuống 3.0 ko nhỉ

máy bạn lúc trước có ghép Xsim hay không,nếu bạn ở FW 2.2.1 mà BẠN đã ghép SIM (unlock) phần cứng rùi thì lên không 3.0 không có sóng đâu nhé mà chỉ searching một hồi là no service thui,
muốn có sóng thì bạn cầm ra tiệp nhờ người ta mở miếng Xsim ra.nếu vẫn không có sóng thì bạn restore và unlock bằng Blackra1n lại bạn nhé

lucky_2907

máy mình 3gs world,nhưng vì xuất xưởng sau tuần 40 nen jb chưa được hoàn chỉnh.
rất hay bị ăn táo,mỗi lần thế lại phải cầm ra hàng nhờ restore lại FW gốc rất là ngại.
mấy bác chỉ giúp mình cách restore FW gốc đựoc kô?
tải FW gốc cho máy mình FW3.1.2 ở đâu?và restore như thế nào ạ?
thanks!

AnhTu

Super V.I.P
rất hay bị ăn táo,mỗi lần thế lại phải cầm ra hàng nhờ restore lại FW gốc rất là ngại.
thanks!
Cắm vào máy tính, khi nhận iphone bình thường thì nhấn nút restore thôi, máy tính sẽ tự down về bản FW và tự restore luôn. Hoặc tìm trên diễn đàn hoặc link trực tiếp tại đây, tìm đúng phiên bản và tải về thôi.

cityphonehanoi

Tình hình là em vào hướng dẫn JB thì bị báo là ko có quyền hoặc thành viên mới chưa đăng ký híc các bác giúp em với

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là em vào hướng dẫn JB thì bị báo là ko có quyền hoặc thành viên mới chưa đăng ký híc các bác giúp em với
Bài hướng dẫn nằm ở trang đầu tiên của Topic này mà, bài thứ 2 của mình đó, vào Topic nào nữa?

qweasd2008

thanks!
ko cần phải restore đâu , chắc khởi động lại là hiện cái cáp --> itunes phải hem
nếu thế chỉ cần kết nối iphone với máy tính rồi chạy lại blackra1n là ổn thôi ,máy lại khởi động vào bt
tui đang xài 3gs 16gb cũng bị như vậy, hạn chế ko để hết sạch pin và khởi động máy là oki chờ bản fix

IPHONE12

Muốn chạy fW gốc thì bật itunes lên cắm iphone vô rồi bấm update thi itunes sẽ tự down fw mới nhất cho iphone và tự rostore luôn.hiện tai bz là fw 3.1.3

vinhtq272

Chào các bác,
Em sắp nhận được một chú 3Gs từ mỹ ship về. Theo như em check thì em nó xuất xưởng vào tuần đầu tiên của năm 2010. Em có đọc qua các hướng dẫn jailbreak rồi nhưng có vài điểm chưa được rõ, mong các bác chỉ giúp.

1. Chú 3Gs của em là bản lock và em không có SIM của AT&T để activate cho nó. Em nghĩ là FW của nó là 3.1.2. Như vậy thì em có cần phải down và restore Iphone với custom FW đã hactivated hay không? Hay là em hoàn toàn có thể jailbreak mà không cần động chạm gì đến Iphone cả?

2. Trong quá trình jailbreak thì có yêu cầu phải có Wlan. Theo như các video em xem trên youtube thi có vẻ như Wlan đó không có cài đặt password. Trong trường hợp Wlan có cài đặt password thì làm thế nào để nhập password qua Iphone vào được ạ? Hay là nó sẽ tự động hỏi mình password?

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ!

zakcover

Chào các bác,
Em sắp nhận được một chú 3Gs từ mỹ ship về. Theo như em check thì em nó xuất xưởng vào tuần đầu tiên của năm 2010. Em có đọc qua các hướng dẫn jailbreak rồi nhưng có vài điểm chưa được rõ, mong các bác chỉ giúp.

1. Chú 3Gs của em là bản lock và em không có SIM của AT&T để activate cho nó. Em nghĩ là FW của nó là 3.1.2. Như vậy thì em có cần phải down và restore Iphone với custom FW đã hactivated hay không? Hay là em hoàn toàn có thể jailbreak mà không cần động chạm gì đến Iphone cả?

2. Trong quá trình jailbreak thì có yêu cầu phải có Wlan. Theo như các video em xem trên youtube thi có vẻ như Wlan đó không có cài đặt password. Trong trường hợp Wlan có cài đặt password thì làm thế nào để nhập password qua Iphone vào được ạ? Hay là nó sẽ tự động hỏi mình password?

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ!
Nếu chắc FW của nó là 3.1.2 thì ok hoàn toàn có thể jailbreak được cho dù máy sản xuất sau tuần 40.
Dùng chường trình blackra1n có thể tìm trên google để DL, sau đó thực hiện cách jailbreak có trong forum ...install snow là unlock.
Chú ý khi active iphone bằng itune, đừng bao giờ chấp nhận update iphone lên FW 3.1.3 nếu bạn không muốn iphone của bạn thành ipod :)) vì hiện nay hoàn toàn vẫn chưa thể unlock FW 3.1.3
Ah quên nữa còn việc wifi thì khi bạn jaibreak xong iphone của bạn thì vao setting mở wifi sau đó mới thực hiện việc install cydia va unlock
Đơn giản vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

heroin123

hình như dùng cách của chủ topic thì cứ mỗi lần reboot hoặc tắt nguồn là phải chạy lại blackra1n đúng ko ạ

vinhtq272

Nếu chắc FW của nó là 3.1.2 thì ok hoàn toàn có thể jailbreak được cho dù máy sản xuất sau tuần 40.
Dùng chường trình blackra1n có thể tìm trên google để DL, sau đó thực hiện cách jailbreak có trong forum ...install snow là unlock.
Chú ý khi active iphone bằng itune, đừng bao giờ chấp nhận update iphone lên FW 3.1.3 nếu bạn không muốn iphone của bạn thành ipod :)) vì hiện nay hoàn toàn vẫn chưa thể unlock FW 3.1.3
Ah quên nữa còn việc wifi thì khi bạn jaibreak xong iphone của bạn thì vao setting mở wifi sau đó mới thực hiện việc install cydia va unlock
Đơn giản vậy thôi.

Đa tạ bác zakcover! Tiếc là em không chắc là đồng chí iPhone có FW 3.1.2. Theo như em biết thì Apple mới phát hành FW 3.1.3 vào đầu tháng 2. Máy của em đc sản xuất vào đầu tháng 1. Vậy theo kinh nghiệm của bác thì có khả năng là máy đã được/bị upgrade lên 3.1.3 không ạ?
Ngoài ra em muốn hỏi thêm về thông tin Apple kiểm tra signature của 3Gs thông qua iTunes. User như mình thì cần chú ý những gì ạ?

zakcover

Đa tạ bác zakcover! Tiếc là em không chắc là đồng chí iPhone có FW 3.1.2. Theo như em biết thì Apple mới phát hành FW 3.1.3 vào đầu tháng 2. Máy của em đc sản xuất vào đầu tháng 1. Vậy theo kinh nghiệm của bác thì có khả năng là máy đã được/bị upgrade lên 3.1.3 không ạ?
Ngoài ra em muốn hỏi thêm về thông tin Apple kiểm tra signature của 3Gs thông qua iTunes. User như mình thì cần chú ý những gì ạ?

Cái này thì mình không biết được vì nhiều cái iphone được mua vào tháng 1 có FW 3.1.2 Cái này thì mình hoàn toàn không chắc. Bây giờ bạn active cái iphone rồi mới biết đó là FW 3.1.2 hay 3.1.3
Còn việc apple kiểm tra signature thì không phải lo, nhưng có cái này bạn cũng nên quan tâm Hướng dẫn tạo account iTuneStore miễn phí :))

vinhtq272

Vấn đề là em lại không activate được máy vì em không có SIM của AT&T. Nếu có thì em cũng chịu vì không ở Mỹ. Thành thử phải jailbreak để qua đó nó hacktivate cho máy luôn rồi mới xem gì được thì xem :(