• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Jailbreak & Unlock iPhone 3G[S] FW 3.1.2 | BB 5.11.07

ypmv2

FW của mình là 04.26.08 thì làm bằng cách nào đây? mong được giúp đỡ.

Zenki

Super V.I.P
Con IPHONE 3 GS 16GB của em đợt trước em up nên 3.1 rồi. Bây giờ cứ thế làm unlock theo hướng dẫn luôn hay là bắt buộc phải up lên 3.1.2 bản mới nhất hả các anh?
Up lên 3.1.2 cũng đc mà giữ nguyên cũng đc.

FW của mình là 04.26.08 thì làm bằng cách nào đây? mong được giúp đỡ.
Up lên FW mới nhất để lấy Modem FW 05.11.07 rồi mới Unlock bạn ah.

ypmv2

Up lên 3.1.2 cũng đc mà giữ nguyên cũng đc.

Up lên FW mới nhất để lấy Modem FW 05.11.07 rồi mới Unlock bạn ah.

Hiện tại mình đang dùng fw 3.1.2 custum nhưng lại ở 04.26.08 vậy mình chạy fww 3.1.2 gốc được không vậy ?

Zenki

Super V.I.P
Hiện tại mình đang dùng fw 3.1.2 custum nhưng lại ở 04.26.08 vậy mình chạy fww 3.1.2 gốc được không vậy ?
Nếu đã ở Custom với BB 04.26.08 rồi thì đã Unlock bằng Ultrasn0w được rồi. Còn nếu bạn thích thì Up lên bản Gốc rồi dùng Blacksn0w unlock cũng được. 2 cách đều như nhau.

daitaothao

máy của mình ban đầu up lên FW 3.1, sau đó mình cho nó xuống 3.0 BB 5.11.07, trước khi dùng Blackra1n, mình dùng itune 9 restore lại sau đó làm theo hướng dẫn của bác Longgiang sóng gió vi vu, wifi dào dạt

giangaz

Máy mình sau khi unlock xong OK hết rồi. Nhưng mình thấy hình như khá tốn PIN thì fải. Chỉ sau 1 đêm mà mất hết gần 20% PIN. Mặc dù mình đã tắt hết các chức năng như WIFI, 3G, Push trong Mail . . . Trước đây thì ko có vậy. Có ai bị như mình vậy ko? Cho mình ý kiến nhé. Thanks.

pole_star139

sau khi làm thành công lúc 9h sáng nay với 3Gs 32GB, sử dụng từ đó đến bjo mình thấy máy mình có 1 số hiện tượng sau:
- Sóng có vẻ yếu hơn, khi vào vùng sóng yếu xuất hiện no service, cái này ở bản 3.01 mình dùng lúc trước chưa bao giờ thấy.
- Mục xem thời lượng pin sử dụng từ khi sạc đầy ko hoạt động (cái này đã thử sạc đầy lại 2 lần nhưng vẫn ko thấy hiển thị thông tin :( )
có bác nào thấy vậy ko ạ?

hodinhha

Tks GeoHot, mình đã up con 3G lock mình lên 3.1.2 được rồi, chỉ có điều hơi lạ là mình làm theo các bước trong hướng dẫn trừ bước add source blackra1n vào cydia và chạy blackra1n nhưng vẫn có sóng, lạ thế !

giangaz

Mình cũng thấy hao PIN dữ lắm dùng 3.0 thì sạc đầy để 1 đêm (nếu tắt WIFI) thì sáng ra vẫn thấy 100%. Nhưng khi update lên 3.1.2 thì mất khoảng 20% chưa đầy 8 tiếng. Chắc fải dùng 1 thời gian xem sao. Hy vọng là sẽ cách cải tiến tốt hơn.

zhuonga

cả hai máy iphone của em ... 1 con 3g ... 1 con 3gs đều ko sử dụng blackra1n được ... :-? cả hai đều update 3.1.2 bản gốc + itunes mới nhất + blackra1n RC3 .... em sử dụng trình window xp
khi bấm vào make it rain ... nó trở về hình cọng cáp với itunes sau đó màn hình đen hẳn ... đợi nửa tiếng vẫn ko thấy gì ??? thử rất nhiều lần + theo mẹo online = cách tắt itunes.exe + itunehelper trong task manager vẫn ko được ...:(( cứu em với :((

ai cứu với... đáp ứng đủ yêu cầu ... update lên 3.1.2 = firmware gốc khi máy trong tình trạng DFU ... itunes 9 mới nhất ... nhưng khi bấm Make it rain xong thì thay vì hiện hình của GeoHot thì nó vẫn là hình cũ khi reboot ....:(( làm cả chục lần thì bị cả chục :(( chủ topic ơi help ... pls

bcmobile3765

Tks GeoHot, mình đã up con 3G lock mình lên 3.1.2 được rồi, chỉ có điều hơi lạ là mình làm theo các bước trong hướng dẫn trừ bước add source blackra1n vào cydia và chạy blackra1n nhưng vẫn có sóng, lạ thế !

Có gì đâu mà lạ. Chắc bạn đã vào Blackra1n cài cái Sn0wn rồi cứ sao. Máy của mình cũng vậy mà.

hodinhha

Chắc đúng đấy bác, công nhận 3.1.2 này sóng OK thật, cũng 1 vị trí ngày hôm qua phải ké qua mạng Mobi, hôm nay hiện đúng mạng Vina, 3G nữa mới ghê chứ, sóng căng 5 vạch ...

bagiatolai

ai cứu với... đáp ứng đủ yêu cầu ... update lên 3.1.2 = firmware gốc khi máy trong tình trạng DFU ... itunes 9 mới nhất ... nhưng khi bấm Make it rain xong thì thay vì hiện hình của GeoHot thì nó vẫn là hình cũ khi reboot ....:(( làm cả chục lần thì bị cả chục :(( chủ topic ơi help ... pls

- Cắm Iphone trước khi chạy Blackra1n;
- Cài lại hệ điều hành Windows XP đê hoặc có thể trình diệt Virus nó khống chế Blackra1n;
- Cable dữ liệu đểu;

BBLV

Hi các bạn,
Cho mình hỏi chút, mình đang ở Úc. Mình vừa lấy 1 em IP 3GS của Teltra. Firmware 3.1, basehand 05.07.11. Mình dùng ở đây thì k có vấn đề gì nhưng nếu muốn unlock để dùng mạng khác và sắp tới về VN dùng thì bây giờ nếu mình unlock thì cứ làm theo hướng dẫn của Zenki thôi fải k? Liệu mình có fải jailbreak trước k hay có fải làm gì trước khi unlock theo Geo Hotz? Giúp mình nhé. Tks các bạn nhiều.

Không cần phải kiểm tra nữa, cứ bật itunes lên, cắm cái iPhone vô cable. Rồi restore lên thẳng FW 3.1.2 luôn.
Restore xong thì chạy thằng Blackra1n để JB. JB xong thì mở cái iPhone Browser, copy cái BlackSn0wn vô mục root, khởi động lại iPhone. Thế là OK!
Chúc bạn thành công như mình!

Bạn ơi! Tôi làm xong bước JB rồi. Máy tôi không Tôi ko có WIFI. Tôi đã copy tải file blacksn0w.deb.zip về PC rồi nhưng không biết làm thế nào để copy file này vào mục root. Trong itune không có không tìm thấy. Trong iphone thì không thấy quản lý file đâu?
Mong bạn cùng anh em trêm PDA hướng dẫn tôi với. Tôi loay hoay cả ngày rồi mà không làm được.

bcmobile3765

Bạn ơi! Tôi làm xong bước JB rồi. Máy tôi không Tôi ko có WIFI. Tôi đã copy tải file blacksn0w.deb.zip về PC rồi nhưng không biết làm thế nào để copy file này vào mục root. Trong itune không có không tìm thấy. Trong iphone thì không thấy quản lý file đâu?
Mong bạn cùng anh em trêm PDA hướng dẫn tôi với. Tôi loay hoay cả ngày rồi mà không làm được.

Bạn lên mạng download cái iPhoneBrowser 1.93 về rồi cài vào máy. Nhớ phải đảm bảo máy bạn đã cài cái Microsoft .Net 2.0 rồi nhé.
Giải nén file blacksn0w.deb.zip để lấy file .deb.
Bật iPhoneBrowser 1.93 lên, cắm iPhone vô cable, bạn sẽ thấy thư mục root thôi, và copy file .deb vô. Xong khởi động lại iPhone. Nếu chắc chắn có thể restart iPhone lại 1 lần nữa. Thế là OK.

binhduong06

Bạn lên mạng download cái iPhoneBrowser 1.93 về rồi cài vào máy. Nhớ phải đảm bảo máy bạn đã cài cái Microsoft .Net 2.0 rồi nhé.
Giải nén file blacksn0w.deb.zip để lấy file .deb.
Bật iPhoneBrowser 1.93 lên, cắm iPhone vô cable, bạn sẽ thấy thư mục root thôi, và copy file .deb vô. Xong khởi động lại iPhone. Nếu chắc chắn có thể restart iPhone lại 1 lần nữa. Thế là OK.

xong roi sao nua vay bac? em tim hoai khong thay blacksn0w.dep dau het

Chỉnh sửa cuối: