• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V67 (Core 23420) + TP2's MANILA 2.1

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 1.59.841.67 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.23420 Build 23420.5.4.0 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V67 dành cho TouchHD:
- V67 với Build 23420.5.4.0 của nhóm COM4.

ĐẶC ĐIỂM CỦA V67:
- V67 với Core 23420 chạy ổn định và nhẹ nhàng.
- V67 sử dụng Manila phiên bản 2.1.19182825 từ ROM WM6.5 của HTC Rhodium cho nên các chức năng cơ bản đã quen thuộc với đa số người sử dụng TouchHD.
- Các chức năng chơi Video, YouTube, kết nối,... hoạt động bình thường.
- Phần Notifications đã được chỉnh lại mở các Option để tuỳ chọn rộng rãi hơn cho người dùng tuỳ thích theo ý muốn.
- Tích hợp sẵn DriverPack3 của tác giả NeoS2007 (XDA). Thank.
- Trong ROM có sử dụng Task Icon của tác giả Brians (XDA) và các ứng dụng của Mod. Tom_codon.
Cùng 1 số chỉnh sửa hợp lý khác cho TouchHD

LINK TẢI ROM V67 (Build 23420.5.4.0):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/287488956/HD_WM65__V67__B23420COM4__D100209.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

nhh0612

Nghe nói bản này có new contacts app phải thử thôi, nhưng chưa down được, Bác nào có rồi thì vui lòng cho xin link khác với. Cám ơn nhiều

Rastko

HOPE...

I hope master Pham Quang cooks soon. I wish a Core 23420 or 23060 with manila 1919, color taskbar icons, 4 column programs list, facebook, twiter integrated...
Hope this is not to much to wish for?
Ragards

PhamQuang

Manager
chưa thấy chú quang ra core 23060 nhỉ.hihi

Core 23060 của COM3 và Core 23420 của COM4 gần giống nhau, không nhất thiết phải làm thêm ROM với Core 23060 nữa.
Hơn nữa thời gian của chú cũng không có nhiều, còn các dòng khác đang chờ đợi các bản ROM cho họ.
ROM cho HD như vậy là quá đủ rồi !!!

saclo123

ai biết cách lúc hardreset các file cab tu chạy luôn không nhỉ? mình đã thử cách tạo một folder Autoinstall trên thẻ nhớ nhưng khi up ban v66, v67 nó không tự setup cho luôn hix... mất bao time để cài lại.. ai biết xin chỉ giáo...
thx a lot

daica

ai biết cách lúc hardreset các file cab tu chạy luôn không nhỉ? mình đã thử cách tạo một folder Autoinstall trên thẻ nhớ nhưng khi up ban v66, v67 nó không tự setup cho luôn hix... mất bao time để cài lại.. ai biết xin chỉ giáo...
thx a lot

minh đang xài SASHIMI, bạn nghiên cứu đi, bỏ tất cả file cab vo thư mục của nó rồi chạy

Rygar

thx a lot

Mình vẫn thấy máy tự cài bình thường mà bạn :-??

VPI

chú quang ơi giúp cháu với,hôm qua cháu flash room cho HD,sau đó hard reset thì bây giờ nó chỉ chạy tới đoạn 'your setup is complete,you can touch screen to begin úing your devide" rồi nó treo luôn,k touch được nữa,đợi một lúc thì nó lại khởi động lại và bắt đầu lại quá trình đến đoạn đó,cháu thử đi thử lại hàng trăm lần rồi nhưng k có tác dụng gì cả,có cách nào để flash lại bản khác không chú?Cảm ơn chú nhiều!

dienthoai

chú quang ơi giúp cháu với,hôm qua cháu flash room cho HD,sau đó hard reset thì bây giờ nó chỉ chạy tới đoạn 'your setup is complete,you can touch screen to begin úing your devide" rồi nó treo luôn,k touch được nữa,đợi một lúc thì nó lại khởi động lại và bắt đầu lại quá trình đến đoạn đó,cháu thử đi thử lại hàng trăm lần rồi nhưng k có tác dụng gì cả,có cách nào để flash lại bản khác không chú?Cảm ơn chú nhiều!

Bạn tắt máy, tháo pin ra. Để khoảng 5 phút. Tháo sim ra, lắp pin vào "nhớ phải tháo sim". Vào chế độ hard reset: bấm nút power trước khi màn hình sáng giữ chặt 2 nút +, - volum. sau đó nhấn + cho hệ thống quay về cài đặt gốc. sau đó nhấn tiếp + để máy tự cài lại. Khi tất cả quá trình hoàn tất thì cắm sim vào chạy. Have fun.

VPI

Bạn tắt máy, tháo pin ra. Để khoảng 5 phút. Tháo sim ra, lắp pin vào "nhớ phải tháo sim". Vào chế độ hard reset: bấm nút power trước khi màn hình sáng giữ chặt 2 nút +, - volum. sau đó nhấn + cho hệ thống quay về cài đặt gốc. sau đó nhấn tiếp + để máy tự cài lại. Khi tất cả quá trình hoàn tất thì cắm sim vào chạy. Have fun.

thanks bác nhiều,để em làm luôn!cảm ơn bác giúp đỡ!

VPI

em vừa kiểm tra lại trong bootloader của em thì la hardspl bản 1.14,vì lâu rồi cũng k up room,em cg hardspl bản 1.56 rồi nhưng em k kiểm tra lại trong bootloader nên up room mới không được,cảm ơn bác giúp đỡ!

FreemanNFS

thx a lot

mình cũng vậy.không biết sao nó không tự install nữa. tốn thới gian khi cài lái 1 đống soft quá.ai biết cách nào xin chỉ mình với.thanks