• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V67 (Core 23420) + TP2's MANILA 2.1

Dung_MDA

Em thấy bản WM6.5 chính thức của Microsoft thanh Start nó không nằm xuống dứoi như vài build gần đây,nhưng mà em thích thanh Start nằm xuống dưới mới đau...:(Không biết có làm được như vậy nữa ko ạ???:(

nhh0612

yeah nghe nói quý cuối cùng này Microsoft ra tới 20 windows phone gì lận mà , wm6.5 chính gốc

ai muốn nhấn x close thì cài showcase suite là xong nha (23xxx)

Bạn có thể nói rõ hơn về showcase suite được ko? Link???

xaoc

PhamQuang! You wait official release???

TIME TO MAKE V68!!!=D>

Chỉnh sửa cuối:

birdcut

Em thấy bản WM6.5 chính thức của Microsoft thanh Start nó không nằm xuống dứoi như vài build gần đây,nhưng mà em thích thanh Start nằm xuống dưới mới đau...:(Không biết có làm được như vậy nữa ko ạ???:(
Phiên bản đó là wm 6.5.1 hiện đang được thử nghiệm, sẽ ra đời sau. Bạn cứ yên tâm và chờ đợi.

ThaiKien

Super V.I.P
khi nào thì có WM 6.5 chinh thức vậy các bác
Theo thông tin từ trang chủ của MS thì đã có WM6.5, các dòng điện thoại sẽ được lần lượt cập nhật trong tháng 10 và tháng 11. Tuy nhiên không thấy có danh sách cho Touch HD. Dó đó nhiều khả năng Touch HD sẽ không có rom ship 6.5.

IPHONE12

Theo thông tin từ trang chủ của MS thì đã có WM6.5, các dòng điện thoại sẽ được lần lượt cập nhật trong tháng 10 và tháng 11. Tuy nhiên không thấy có danh sách cho Touch HD. Dó đó nhiều khả năng Touch HD sẽ không có rom ship 6.5.

ộc.thế thì fải xài Rom cook suốt sao

cuncon2008

Hix. chờ đợi rồi giờ Bill Gate nó ko cho bản 6.5 cho HD. Chán quá.

doquangduc

Well-Known Member
Sao kỳ vậy nhỉ? Hy vọng là chưa kịp cập nhật cho HD. Nhưng mà không có Rom Ship 6.5 cho HD cũng vô lý nhỉ các Bác.

ngphuongqt

theo như hình ảnh và video của htc thì bản wm chính thức nút start nằm ở trên rồi các bác ơi]

Theo mình hiểu thì WM6.5 MS vừa ra lò chính là WM6.5 với giao diện như các builds 218xxx (không finger-friendly - nút Start nằm trên...). Còn giao diện finger-friendly (các builds 23xxx) là khởi đầu của WM7.

Sao kỳ vậy nhỉ? Hy vọng là chưa kịp cập nhật cho HD. Nhưng mà không có Rom Ship 6.5 cho HD cũng vô lý nhỉ các Bác.

Đó là cách kiếm tiền đó bạn :D Nếu có ROM Ship WM6.5 cho HD thì liệu có ai mua HD2? :))

doquangduc

Well-Known Member
Theo mình hiểu thì WM6.5 MS vừa ra lò chính là WM6.5 với giao diện như các builds 218xxx (không finger-friendly - nút Start nằm trên...). Còn giao diện finger-friendly (các builds 23xxx) là khởi đầu của WM7.

Đó là cách kiếm tiền đó bạn :D Nếu có ROM Ship WM6.5 cho HD thì liệu có ai mua HD2? :))
Ồ. Thì ra là vậy:D Đã hiểu ra vấn đề, Thank Bác =D>=D>=D>. Mà HD 2 có Phải là LEO không nhỉ?

cuncon2008

Đó là cách kiếm tiền đó bạn :D Nếu có ROM Ship WM6.5 cho HD thì liệu có ai mua HD2? :))[/QUOTE]
Nếu vậy thì anh em lại ngóng chờ bác Quang. Liệu có thể "cấu" WM6.5 của LEO ra để build cho HD1 ko nhỉ bác Quang ơi? Nếu được thì hay quá. Cho MS trố lồi mắt ra.
Đương nhiên là bác Quang sẽ lấy Rom của HD2 ra, cook lại cho HD1 bác Quang nhỉ.
Anh em cứ yên tâm đi
Anh em chú ý. Sau thời gian trì hoãn đợi 6.5 chính thức của MS, tối nay bác Quang sẽ cho ra v68 cook từ bản chính thức.
Theo email giời thiệu thì bản này ngon thôi rồi luôn.
Tôi sẽ là người mở hàng.

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Đương nhiên là bác Quang sẽ lấy Rom của HD2 ra, cook lại cho HD1 bác Quang nhỉ.
Anh em cứ yên tâm đi

Các bạn đã dùng các ứng dụng của HD2 từ lâu mà không để ý sao?
HTC HD2 chính là HTC LEO đấy.
Manila 2.5 cùng hàng loạt ứng dụng nâng cấp khác đều được tách ra từ ROM cho HTC Leo cả.

HTC TouchHD của chúng ta khả năng nhiều là sẽ không có WM6.5 chính thức đâu, đành phải port từ các dòng khác sang mà dùng thôi.

Hơn nữa các bạn mong chờ bản ROM chính thức làm gì, có thì tốt, nhưng chắc gì đã tốt hơn ROM Cook?
ROM Cook lại mà dựa trên cơ sở ROM ship, có thể nói, tốt hơn nhiều.

Đã có mấy bản WM6.5 đã ra mắt tuy nhiên việc núm Start nằm trên đó là các bản ban đầu thôi, các bản Update sau này, khả năng nhiều sẽ nằm dưới như các bản Beta chúng ta đang test.

echvang

May quá, bác Quang đây rồi. Bác Quang ơi, thông tin em đưa ra là tối nay bác đưa ra v68 có chuẩn không bác. Bác xác nhận cho anh em nhờ với. Em chờ lâu quá, cứ mạo muội post như vậy.

cuncon2008

Các bạn đã dùng các ứng dụng của HD2 từ lâu mà không để ý sao?............. khả năng nhiều sẽ nằm dưới như các bản Beta chúng ta đang test.

Em cũng chỉ mong có ship rom để bác cook lên cho nó hay hơn. 1 điều rõ ràng là nếu dùng theo nguyên bản của hãng ko hay bằng bản dựa trên nguyên bản mà tích hợp các CT theo ý của mình mà người ta hay gọi là "tự làm khắc sướng".:)).
Thanks bác Quang vì những bản Rom bác đã build và sẽ build;;) mang lại cho ae những cảm giác thú vị. Many many thanks anywway.=D>

xaoc

Các bạn đã dùng các ứng dụng của HD2 từ lâu mà không để ý sao?
HTC HD2 chính là HTC LEO đấy.
Manila 2.5 cùng hàng loạt ứng dụng nâng cấp khác đều được tách ra từ ROM cho HTC Leo cả.

HTC TouchHD của chúng ta khả năng nhiều là sẽ không có WM6.5 chính thức đâu, đành phải port từ các dòng khác sang mà dùng thôi.

Hơn nữa các bạn mong chờ bản ROM chính thức làm gì, có thì tốt, nhưng chắc gì đã tốt hơn ROM Cook?
ROM Cook lại mà dựa trên cơ sở ROM ship, có thể nói, tốt hơn nhiều.

Đã có mấy bản WM6.5 đã ra mắt tuy nhiên việc núm Start nằm trên đó là các bản ban đầu thôi, các bản Update sau này, khả năng nhiều sẽ nằm dưới như các bản Beta chúng ta đang test.

So V68 will be or not? Which build You will use? Start in the top or bottom?