• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V67 (Core 23420) + TP2's MANILA 2.1

thanhvv

Không có nút SEND cho SMS

Bản ROM này không có nút Send cho SMS. có ai bị thế không? Đành phải quay lại với Rom cua Miri.:-/

CongNam

Bản ROM này không có nút Send cho SMS. có ai bị thế không? Đành phải quay lại với Rom cua Miri.:-/

Xem lại đi bạn, không phải chử send mà là cái icon nhỏ nằm phía bên trái bàn phím.

thanhvv

Xem lại đi bạn, không phải chử send mà là cái icon nhỏ nằm phía bên trái bàn phím.
Thế à. Cảm ơn bạn nhiều.
Được lựa chón nhưng nút X không close được các chương trình một cách hoàn toàn. tất cả vẫn chạy ngầm phải tắt lại lần nữa.

Last edited by a moderator:

FreemanNFS

Được lựa chón nhưng nút X không close được các chương trình một cách hoàn toàn. tất cả vẫn chạy ngầm phải tắt lại lần nữa.

vấn đề này đã được nhắc nhiều lần rồi. bạn hãy tìm hiểu trước khi hỏi. đó là cái lỗi về phần task manager, chưa khắc phục được.

thanhvv

vấn đề này đã được nhắc nhiều lần rồi. bạn hãy tìm hiểu trước khi hỏi. đó là cái lỗi về phần task manager, chưa khắc phục được.

Vấn đề "nút X" nhắc đến trong bài này ở chỗ nào vậy, FreemanNFS? Chắc là bạn sợ Phạm Quang tự ái mà không cook tiếp v68 à? Mục đích của mọi người là giúp tác giả test để bản sau hoàn chỉnh hơn đó. :) Task Manager trong các ROM khác có lỗi nào đâu?

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Vấn đề "nút X" nhắc đến trong bài này ở chỗ nào vậy, FreemanNFS? Chắc là bạn sợ Phạm Quang tự ái mà không cook tiếp v68 à? Mục đích của mọi người là giúp tác giả test để bản sau hoàn chỉnh hơn đó. :) Task Manager trong các ROM khác có lỗi nào đâu?

Nói năng trên diễn đàn nên thận trọng, PhamQuang không phải là trẻ con như bạn mà dễ tự ái tự ố... Khích bác linh tinh !!!
ROM mình đưa lên là để mọi người test và dùng thử, nếu bạn thấy hợp thì dùng, không hợp thì dùng ROM khác. Chưa có ROM chạy Build COM3, COM4 nào mà không bị lỗi "X" cả. Bạn nên phân biệt ROM với các Build khác nhau, ví dụ với Build 23016 chẳng hạn (trên XDA hay dùng) tất nhiên "X" hoạt động...
Những lỗi bạn đưa lên người ta đã phát hiện từ lâu rồi, ví dụ như Task Manager vẫn hoạt động bình thường, chẳng qua nút không hiển thị mà thôi, đó là lỗi do Build mới chung.

FreemanNFS

xin lỗi bạn tôi muốn gây tranh cãi với bạn trong đây vì trong đây chỉ bàn về rom, nhưng xin bạn hãy cẩn thẩn với những lời mình phát biểu. còn vấn đề bạn thắc mắc thì " CHÚ" Phạm Quang đã giải thích cho bạn.Thanks

cuncon2008

Thanks bác Quang vì những gì bác đã làm cho anh em PDAViet.
Sau khi up bản V76 và dùng được 3 ngày em thấy bản này mượt, nhanh, Mạng mẽo ngon lành, sóng khỏe kể cả vào thang máy đang chạy nghe gọi vẫn vô tư. Chỉ hơi hao pin hơn thôi và có 1 lỗi nhỏ là thi thoảng vẫn bị tự động kết nối GPRS mỗi khi em bật máy = Power. em khắc phục = cách cài NoData và tắt ngóm nó đi, khi nào cần dùng thì bật. hờ hờ. bản V86 bác xem có khắc phục lỗi GPRS ko ạ? AE vẫn đang chờ V86 ra mắt với nhiều kỳ vọng :). Thanks bác Quang.

IPHONE12

Thanks bác Quang vì những gì bác đã làm cho anh em PDAViet.
Sau khi up bản V76 và dùng được 3 ngày em thấy bản này mượt, nhanh, Mạng mẽo ngon lành, sóng khỏe kể cả vào thang máy đang chạy nghe gọi vẫn vô tư. Chỉ hơi hao pin hơn thôi và có 1 lỗi nhỏ là thi thoảng vẫn bị tự động kết nối GPRS mỗi khi em bật máy = Power. em khắc phục = cách cài NoData và tắt ngóm nó đi, khi nào cần dùng thì bật. hờ hờ. bản V86 bác xem có khắc phục lỗi GPRS ko ạ? AE vẫn đang chờ V86 ra mắt với nhiều kỳ vọng :). Thanks bác Quang.

mới là bản 67 mà bạn chơi tận v76 lại còn chờ v86 nữa:D.nhảy như căng gu ru

hunter_tht

CHÀ SUÝT NGẤT "AE vẫn đang chờ V86 ra mắt với nhiều kỳ vọng . Thanks bác Quang" Room cook nhanh quá???

cuncon2008

hờ hờ. nhầm nhọt sang trồng trọt thui mà. ^^. bác Quang làm việc kiểu này thảo nào chẳng nổi tiếng cả bên XDA.

cuncon2008

Trời!!!! mới 67 thôi mà.
V67 này mượt nhưng mình thấy hao pin hơn V65 fix nhiều. Các bạn có thấy vậy ko?

Nếu kể về hao pin thì bản V65 là ngon nhất. V65 pin khỏe lúa. bác Quang mà tích hợp được bản V67 + pin V65 thì tuyệt đỉnh cungfu. =D>.

IPHONE12

v67 là manila 2.1 lên mượt hơn v65 manila 2.5 rùi.mình vẫn đang xài v65 fix.nhìn đẹp.mấy bữa nọ up Win6.1 của Topix công nhận là mượt phi như ngựa haha.nhưng dùng wen 6.5 lên quay lại bản chú Quang.hhi

echvang

Anh em lưu ý
Tối nay bác Quang đưa ra bản v68 cực cool, cực ngon.
Ai mở hàng nào?

FreemanNFS

Anh em lưu ý
Tối nay bác Quang đưa ra bản v68 cực cool, cực ngon.
Ai mở hàng nào?

áh , trời tài khoản rapid của mình vừa hết Traffic left rồi. nếu tối nay mà bác Quang cho ra V68 thì không down để up được rồi.phải tới sáng mai mới được. buồn tới sáng mai rồi.:((

parismania

Sao mấy bản Winmo 6.5 build 23xx toàn không tắt được chương trình, nhấn vô nút close nó toàn minimize thôi. Xài mấy PM như x-close button, Pocket plus mà không ăn thua, đành Flash back lại với 6.1

daica

yeah nghe nói quý cuối cùng này Microsoft ra tới 20 windows phone gì lận mà , wm6.5 chính gốc

ai muốn nhấn x close thì cài showcase suite là xong nha (23xxx)