• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V67 (Core 23420) + TP2's MANILA 2.1

PhamQuang

Manager
May quá, bác Quang đây rồi. Bác Quang ơi, thông tin em đưa ra là tối nay bác đưa ra v68 có chuẩn không bác. Bác xác nhận cho anh em nhờ với. Em chờ lâu quá, cứ mạo muội post như vậy.

* Nếu Build với Build của COM2 (Core 21867) cùng với OEM của Leo thì ROM sẽ hoạt động sẽ khá hoàn hảo, đầy đủ các chức năng nhưng giao diện lại không ĐẸP như các Build của COM3 và COM4.
Build của COM2 không có chức năng Drap&Drof...

* Nếu Build với các Build của COM3 hoặc COM4 (Core 23064 hoặc Core 23420) tích hợp Manila 2.5 thì giao diện ROM sẽ ĐẸP nhưng còn tồn đọng 1 số vấn đề:
- Task Manager không hiển thị, bị che khuất.
- Manila bị lệch, phải dùng ứng dụng Fix vị trí và điều này làm các Tab "Photo" và "Music" xoay ngang sẽ hiển thị thiếu nút Play.
- Màn hình xoay ngang bị lỗi chưa hiển thị Manila.

Kiểu nào cũng khó, chưa biết chọn Build nào để Build, chính là lý do chưa có bản V68.
Khi nào các vấn đề trên được giải quyết sẽ có bản V68, hiện tại thì CHƯA !!!

PhamQuang

Manager
Nếu "cố tình" làm ra bản V68 với Manila 2.5 (từ HTC Leo) cùng với Core 23064 (mới nhất) chúng ta sẽ có 1 bản ROM gần như V65 đã giới thiệu mà thôi, vẫn tồn đọng các lỗi cũ (chưa ai giải quyết được).

Về giao diện các bạn có thể tham khảo phiên bản tôi đã làm cho TouchPro-2:

http://pdaviet.net/showthread.php?p=916335#post916335

IPHONE12

cháu thấy Rom cook 6.5 hiện nay là cũng rất ổn chỉ có điều chạy nhiều ứng dụng thì máy nó hơi chậm chạp(đang nghe nhạc mà nhắn tin thi chậm phải biết) không biết là Rom chính thức nó có mượt hơn nhiều không

Rygar

cháu thấy Rom cook 6.5 hiện nay là cũng rất ổn chỉ có điều chạy nhiều ứng dụng thì máy nó hơi chậm chạp(đang nghe nhạc mà nhắn tin thi chậm phải biết) không biết là Rom chính thức nó có mượt hơn nhiều không

Đồng í với bạn, manila 2.5 thì đẹp nhưng đối với những người có nhu cầu nhắn tin nhiều, cần lưu giữ backup tin nhắn nhiều thì đấy đúng là cực hình :(

doquangduc

Well-Known Member
Em cũng nghĩ như vậy. Pin hao hơn 1 chút thì còn chấp nhận được, Nhưng mà chậm chạp thì hơi buồn.

HoangVanC34

Nếu "cố tình" làm ra bản V68 với Manila 2.5 (từ HTC Leo) cùng với Core 23064 (mới nhất) chúng ta sẽ có 1 bản ROM gần như V65 đã giới thiệu mà thôi, vẫn tồn đọng các lỗi cũ (chưa ai giải quyết được).

Về giao diện các bạn có thể tham khảo phiên bản tôi đã làm cho TouchPro-2:

http://pdaviet.net/showthread.php?p=916335#post916335

May quá! Được tạm nghỉ một thời gian=D> Dạo này công việc nhiều mà bác Quang cứ cho ra các bản ROM đều thì chết. Không Up thì không chịu được, mà Up thì .... Nói vậy chứ nếu có ROM mới thì lại sẵn sàng thức đến 2-3h đêm để cài + vọc. ;) Chúc Bác Quang khỏe.

DucLong

Super V.I.P
* Nếu Build với Build của COM2 (Core 21867) cùng với OEM của Leo thì ROM sẽ hoạt động sẽ khá hoàn hảo, đầy đủ các chức năng nhưng giao diện lại không ĐẸP như các Build của COM3 và COM4.
Build của COM2 không có chức năng Drap&Drof...

* Nếu Build với các Build của COM3 hoặc COM4 (Core 23064 hoặc Core 23420) tích hợp Manila 2.5 thì giao diện ROM sẽ ĐẸP nhưng còn tồn đọng 1 số vấn đề:
- Task Manager không hiển thị, bị che khuất.
- Manila bị lệch, phải dùng ứng dụng Fix vị trí và điều này làm các Tab "Photo" và "Music" xoay ngang sẽ hiển thị thiếu nút Play.
- Màn hình xoay ngang bị lỗi chưa hiển thị Manila.

Kiểu nào cũng khó, chưa biết chọn Build nào để Build, chính là lý do chưa có bản V68.
Khi nào các vấn đề trên được giải quyết sẽ có bản V68, hiện tại thì CHƯA !!!
nếu được, Bác làm một bản COM 2 trước vì em vẫn thích sự ổn định hơn.

FreemanNFS

mình cũng như các bạn, vẫn thích theo nhanh, mượt. chứ đẹp mà chậm chạp thì buồn nhiều lắm. he he

IPHONE12

chú làm 1 bản Com2 đi cháu thấy không quá xấu đâu nhìn cũng đc đấy chứ như v65 là ok rồi

daica

nếu rom của com3 còn leak thì mong bác Quang cứ build tiếp những rom nút start nằm dưới thôi

thanhvv

v68

Sao bài v68 lại khóa sớm vậy nhỉ, chưa kịp test?:-?

Chỉnh sửa cuối:

nhochaykhocnhe

Sau khi up bản này, em thấy chạy tốt chỉ duy một điều là nếu cài nhiều chương trình, đặc biệt là addict ram cleaner soft (hiện đang gỡ bỏ để kiểm tra lại) thì vài hôm là máy tự động treo máy và nếu có ấn nút nguồn để khởi động lại là máy tự hard reset luôn. Em đã bị mấy lần như vậy, cứ mỗi lần như vậy là em cho chạy hardSPL rồi up Rom lại sau đó cẩn thận hadreset trước khi cài chương trình. Không biết có ai bị như vậy không, hay có cách nào khắc phục không vậy. Ngoài vấn đề này ra thì đây là bản rom chạy rất tốt không bị trường hợp treo nào khác, đã treo là tự Hard reset luôn, hihi.