• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V74 (Core 21872) với LEO's MANILA

QuangAK

E vào rùi ạ. Nhưng ko hiểu sao bên E nó báo là Download Limit Accessed và địa chỉ này đang down rồi nên ko được. từ sáng đến giờ vẫn cứ báo như thế.:-/

- Down ở các host dùng Account free đều bị hạn chế như vậy! Bạn phải chờ lúc khác hoặc mua 1 Acc mà dùng cho thoải mái ;)

S

saudoi

Guest
Htc sense 2.5 1920 này cai messaging của nó không tiện cho lắm nhỉ, cái nút send lại để bên dưới không co nút back, khi reply xong không biết quay về thế nào

IPHONE12

Htc sense 2.5 1920 này cai messaging của nó không tiện cho lắm nhỉ, cái nút send lại để bên dưới không co nút back, khi reply xong không biết quay về thế nào

bạn trượt sang thanh số đ.thoại ý.sẽ back đc thui mà

PhamQuang

Manager

Lùi lại 1 Tab sẽ có phím Back. :D
Lúc đầu test mình nhầm mấy lần bị send bản blank đấy vì quen là phím back.
Chắc các phiên bản sau sẽ có cải tiến thôi, phiên bản này đã tốt rồi nhưng đúng là còn vài điều nhỏ khá bất tiện.

QuangAK

- Công nhận ko có nút Send "trực quan" ở trên cũng hơi phí (vì khoảng trống để thừa) :D Nhưng mình nghĩ điều này ko vấn đề j cả, sau khi repply xong có thể vào Menu\All Messages.

- Mình nghĩ cái quan trọng là Manila version mới ổn định hơn:

+ My Location đã detect được thời gian chính xác, ko tự động Connect Internet (GPRS) tuy nhiên vẫn chưa Update đc thời tiết cho mọi nơi ==> GPS Photo + FoorPrints cũng sẽ ko hoạt động đc!
+ Tab Twitter đã hoạt động!! =D>
+ Còn một số vđề lặt vặt khác mình quên mất rồi :D Khi nào nhớ ra sẽ update

Nói tóm lại Build mới này của COM2 đã khá hoàn chỉnh, từ từ rồi khoai sẽ nhừ! ;)

PhamQuang

Manager
+ My Location đã detect được thời gian chính xác, ko tự động Connect Internet (GPRS) tuy nhiên vẫn chưa Update đc thời tiết cho mọi nơi ==> GPS Photo + FoorPrints cũng sẽ ko hoạt động đc!
+ Tab Twitter đã hoạt động!! =D>

Mặc dù với phiên bản Google Location Service 1_0_1_20 mới, trên TP2 (TouchPro2) hoạt động tốt hơn hẳn, nhưng trên TouchHD đúng là vẫn chưa ổn lắm.
Chắc phải chờ phiên bản tiếp theo nữa thì chức năng "My Location" mới hoạt động khá hơn được. :D

doquangduc

Well-Known Member
Mặc dù với phiên bản Google Location Service 1_0_1_20 mới, trên TP2 (TouchPro2) hoạt động tốt hơn hẳn, nhưng trên TouchHD đúng là vẫn chưa ổn lắm.
Chắc phải chờ phiên bản tiếp theo nữa thì chức năng "My Location" mới hoạt động khá hơn được. :D
Bác Quang ơi. Cái My Location này có nhận được các Tỉnh thành ở VN không Bác, hay là chỉ 1 số thành phố lớn thôi.? :-?

ngphuongqt

Bác Quang ơi. Cái My Location này có nhận được các Tỉnh thành ở VN không Bác, hay là chỉ 1 số thành phố lớn thôi.? :-?

Mình thấy nó nhận được tất cả mọi nơi mình đến, với điều kiện là update qua wifi.

doquangduc

Well-Known Member
Mình thấy nó nhận được tất cả mọi nơi mình đến, với điều kiện là update qua wifi.
Uhm, để hôm nào em có điều kiện đi đây đi đó thì test thử xem, vì nơi em ở không thấy có.

xaoc

Я в любом случае буду помогать распространять твои прошивки!!! Очень много людей на XDA хотят их и я прошу их писать мне в личку, где я им и даю линк на твои прошивки и прошу их не делать темы по прошивкам на сайте, так как в ином случае они их больше не увидят. Не обижайся - я не виноват - это всё F.....G MICROSOFT!!!

ngphuongqt

Uhm, để hôm nào em có điều kiện đi đây đi đó thì test thử xem, vì nơi em ở không thấy có.

Hehe. Bạn ở đâu vậy?
Mình đến Hội An = OK; Đông Hà (Quảng Trị) = OK. Còn các TP lớn như Đà Nẵng, Hà Nội... thì tất nhiên là OK. ;)

PhamQuang

Manager
Я в любом случае буду помогать распространять твои прошивки!!! Очень много людей на XDA хотят их и я прошу их писать мне в личку, где я им и даю линк на твои прошивки и прошу их не делать темы по прошивкам на сайте, так как в ином случае они их больше не увидят. Не обижайся - я не виноват - это всё F.....G MICROSOFT!!!

Мне не жалко раздавать линки моих прошивок на других форумах дорогой Альберт !!!, только противно на XDA т.к. там к ПДАВЬЕТ относятся не нормально. А на Xda-developers Russian, пожалуйста, свободно.
Такие прошивки, такие билды, .... от других Cookers ничего а от PhamQuang, блин, уничтожены. Не справедливо как-то...

cuncon2008

Link tải đã đưa lên.
Với V74 các bạn sẽ nhận thấy:
..........
- Thay đổi hình nền (kể cả hình động) tốt hơn.
Nhìn chung V74 hoạt động với khá đầy đủ các chức năng cần thiết.

E ko đặt được nền cho all tab bác ơi.
Mà sao trong Home tab screen chỉ có Animated Wallpaper và Weather Wallpaper ạ? ko thấy Home Wallpaper đâu cả?

xaoc

Мне не жалко раздавать линки моих прошивок на других форумах дорогой Альберт !!!, только противно на XDA т.к. там к ПДАВЬЕТ относятся не нормально. А на Xda-developers Russian, пожалуйста, свободно.
Такие прошивки, такие билды, .... от других Cookers ничего а от PhamQuang, блин, уничтожены. Не справедливо как-то...

Я согласен! Но непонятно почему такая несправедливость к тебе? Напиши мне плиз в аську - пообщаемся!!!

IPHONE12

E ko đặt được nền cho all tab bác ơi.
Mà sao trong Home tab screen chỉ có Animated Wallpaper và Weather Wallpaper ạ? ko thấy Home Wallpaper đâu cả?

bạn chọn weather Wallpaper ý sẽ đổi đc nền.còn nền cho các all tab thì phải cạ thêm phần mềm mới đổi đc

cuncon2008

bạn chọn weather Wallpaper ý sẽ đổi đc nền.còn nền cho các all tab thì phải cạ thêm phần mềm mới đổi đc

Cài thêm soft gì vây bạn ơi? mình cũng có cài thử nhưng không được. cho mình xin cái link. THX.