• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Tiếng Việt dạng VNI cho S60v2

hungbom300490

Đúng rồi, mong anh sớm fix để anh em sớm được dùng.Nếu fix đc cả copy/pate nữa thì quá tuyệt :-D

vjpcoj

Member
Posted via Mobile Devicee lỡ tay vào c.System xóa rồi.Giờ không cài đè được mà cũng không có VNI ngoài menu nữa.Không biết vào vni đoạn nào nữa.Làm sao đây anh

Whinny

Posted via Mobile Devicee lỡ tay vào c.System xóa rồi.Giờ không cài đè được mà cũng không có VNI ngoài menu nữa.Không biết vào vni đoạn nào nữa.Làm sao đây anh
Bạn dùng sisboom bung cái unikey ra sau đó chép lại theo đúng đường dẫn là lại có unikey liền. Pi h thì bạn mún tắt mở hay remove tuỳ ý !
Posted via Mobile Device

vjpcoj

Member
Posted via Mobile DeviceAnh ơi.Sao em không thấy akn đâu cả vậy anh.Dùng cái này nhắn tin bất tiện lắm.Chỉ post bài được thôi

DreamLand

Posted via Mobile DeviceAnh ơi.Sao em không thấy akn đâu cả vậy anh.Dùng cái này nhắn tin bất tiện lắm.Chỉ post bài được thôi

Mở bộ gõ lên là thấy akn đó bạn. AKN là kiểu gõ mặc định của máy :D

vjpcoj

Member
Ở máy em chỉ có 3 bộ gõ thôi anh ạ.đó là VNI UNIKEY với T9 thôi anh ạ.Hôm qua em mới phải 4 ngón xong.Nản quá
Posted via Mobile Device

DreamLand

Ở máy em chỉ có 3 bộ gõ thôi anh ạ.đó là VNI UNIKEY với T9 thôi anh ạ.Hôm qua em mới phải 4 ngón xong.Nản quá
Posted via Mobile Device

Các đường dẫn
C:\System\Apps\UniKey\
C:\System\Fep\
Bạn rename rồi xóa nhé.
Sau đó restart máy. Vào Appman xóa.

deptrai7490

em dùng n72 bộ gõ unikey , khi viết những vẫn có dấu sắc , huyền , ngã không nhìn thấy đâu cả là sao nhỉ

peacewar

Bộ gõ này không gõ được trong officesuite sao?Fix lại lỗi này được không bác Sự ơi?:-/

JokerB

Dùng hay hơn unikey vì gõ nhanh hơn, thx bác Sự . em đang sài thì thấy ngoài việc k copy đc thì k xuống dòng đc nữa :)
Posted via Mobile Device

huutoanpy

Sao S60v5 không có bộ gõ như này nhỉ :(
Gõ theo kiểu của Nokia chán chết được

vohoangson23

Cảm ọn bạn Sự rất nhiều, đa cài hoán toàn thành cộng. Tuy nhiển , vni mà click váo chí hiện ra nhg khoảng trống.
Posted via Mobile Device