• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5530] CFW C6-5530 No.1 của anh Bảo-ngày 15/2/2011

taothephong

e đổi máy cho a,vs cả thẻ thì h cả 2 máy hack đc rồi,e cũng k hỉu tại sao,hihi,nhưng h đc rùi cũng mừng.thanks a Bảo vs các bạn hey\-/

thay_fet

Member
các bro ơi chỉ cho e cách tạo hiệu ứng xoay màn hình và tạo thêm nút restart lại máy với. Mà thêm hiệu ứng thì ram có mất nhiều k bro nhỉ ?

samhau89

a Bảo có thể làm bản update 19/2 có thêm ngôn ngữ tiếng hoa được không...e có mấy bài nhạc hoa có lyrics mà dt không lọc chữ hoa được...^^!..thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

ah..các bác cho e hỏi này: mấy cái trong rompathcher ah...có nhất thiết phải apply hết không,,..^^

Chỉnh sửa cuối:

lat123

a Bảo có thể làm bản update 19/2 có thêm ngôn ngữ tiếng hoa được không...e có mấy bài nhạc hoa có lyrics mà dt không lọc chữ hoa được...^^!..thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

ah..các bác cho e hỏi này: mấy cái trong rompathcher ah...có nhất thiết phải apply hết không,,..^^

Muốn đọc chữ hoa thì bạn tìm font của Mathanh, có đầy đủ font Anh-Hoa_Việt,còn rompatcher thì khi nào cần hãy dùng, không thì thôi vì nó chạy ngầm,có thể chiếm dụng ram mà ram bản CFW C6 là quý nhất đấy, tiết kiệm dc tí nào hay tí ấy =((

khamphacd

A Bảo cho e hỏi, bản 19 này theme mặc định có giống bản 15 không? có đầy đủ mod, effect như bản 15 không? để em còn biết đường cook thêm
Đã fix những lỗi không vào được ovi, ttpod và một số mục trong setting chưa a?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

speed dialing không vào được thì vào danh bạ rồi gán quay số nhanh cũng được, mục này có thường xuyên vào đâu mà. Còn auto keyguard vẫn chỉnh time bình thường

Bản 15 chỉ bị 2 lỗi này, còn lại hầu hết là ok

Ý kiến lỗi vớ va vớ vẩn, muốn không bị lỗi nữa thì quay lại fw gốc 5530. Làm gì có cái gì là hoàn chỉnh 100%

Bản này không hề lỗi gprs nhé

Sorry bác nhé! em chỉ muốn góp ý để FW hoàn thiện hơn thôi! sao bác chém em mạnh tay thế! :-?

b0m_lx

Sorry bác nhé! em chỉ muốn góp ý để FW hoàn thiện hơn thôi! sao bác chém em mạnh tay thế! :-?

bác chém hơi mạnh đấy , ae góp ý thui mà . mong a Bảo sớm trở lại với ae 5530 xm .
ps : a bảo chuyển sang dùng máy gì thế ? để e dùng

taothephong

ai cho e hỏi vì sao bữa h e dùng cfw này thì bt,mà mới đây e dùng lệnh *#7370#,máy kđộng lại,h k vào đc setting->phone.vào tới ngang đó là bị đá ra màn hình chủ lun.hack lại vẫn bị vậy.mà hack lại cfw gốc,thì đc~X:)((

khoa1989

bạn format thẻ nhớ rùi flash lại xem sao

các bro ơi chỉ cho e cách tạo hiệu ứng xoay màn hình và tạo thêm nút restart lại máy với. Mà thêm hiệu ứng thì ram có mất nhiều k bro nhỉ ?

chạy hiệu ứng thì ram chắc chắn sẽ giảm rùi.và còn tùy thuộc vào hiệu ứng nhiều skin hay không nữa.mấy cái pack xoay màn hình bạn qua phần chú ý ở trên topic đó tải về quăng vào rosf là ok

Hikira

bạn ơi sao mình vô JAF tick Use INI mà k tìm thấy đời máy 5530 RM-504 vậy? (đã đưa CFW đúng đừờng dẫn,đầy đủ 7 file) bạn biết khắc phục k? mình xài JAF for win7

taothephong

bạn ơi sao mình vô JAF tick Use INI mà k tìm thấy đời máy 5530 RM-504 vậy? (đã đưa CFW đúng đừờng dẫn,đầy đủ 7 file) bạn biết khắc phục k? mình xài JAF for win7

bạn lên đây down về rồi copy vào ODEON->JAF,rồi thử flash lại,có RM-504 đó.

khoa1989

tải về cài đặt vào máy thui mà.còn 1 file nữa Mở file jaf_nok4models.ini giải nén rồi copy vào ODEON->JAF

Hikira

tải về cài đặt vào máy thui mà.còn 1 file nữa Mở file jaf_nok4models.ini giải nén rồi copy vào ODEON->JAF

làm theo như bác rùi mở cái "OGM_JAF_PKEY_Emulator_v 5" nó bóa Erro :D

huydaicakaak

sao mà mình flash xong, cài game vào không được, bấm cài đặt, chọn ổ đĩa xong, cài đặt hoàn tất, nhưng không thấy chạy java, hay không có icon java lun. help gấp huhu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 29 minutes:

mới thử lại được rồi, nhưng chỉ được game có đuôi .sis thôi, còn .jar không thể nào kài được. Ạ giúp em nhanh với huhuhuhu

Chỉnh sửa cuối:

sangsags

may bác ơi có 3 cái link giờ down link nào để flash thế
em down link 1 vs link 3 về flash thì ko lên nguồn lun
tối thui lun rồi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

hay là bác nào tốt bung chỉ em down cái nào về rồi coppy cái nào vào cái nào thì được rồi em tự flash cũng được thank mấy bác trước

Chỉnh sửa cuối: