• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5530] CFW C6-5530 No.1 của anh Bảo-ngày 15/2/2011

thay_fet

Member
vậy bản nào dùng tốt hơn?e đang dùng bản ngày 19 nhưng chỉ thấy mỗi cái lỗi đèn là không thích,bản ngày 15 e chưa thử

daugiang1987

Lổi đèn thì ném cái này vào Rofs2\ Private rồi Flash lại nhé, các bạn là mem mới lưu ý trước khi flash thì cần format lại thẽ nhớ để tránh các lổi không đáng có như một số bạn đã nêu vừa qua đâu nhé.

kimjaewon

bản ngay 19 dùng tốt, chỉ có mỗi cái tin nhằn khi xoay màn hình la ko ra full querty thôi^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

có cái mod tắt âm phím camera ko a? vs mod quay màn hình sẽ full querty thi send cho e, e tự cook vào thank a..

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

bản ngay 19 dùng tốt, chỉ có mỗi cái tin nhằn khi xoay màn hình la ko ra full querty thôi^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

có cái mod tắt âm phím camera ko a? vs mod quay màn hình sẽ full querty thi send cho e, e tự cook vào thank a..

Bàn phím C5-03 và tắt âm camera thì đây ném vào Rofs2 nhé:

Chỉnh sửa cuối:

coolboymd

A Bảo cho e hỏi, bản 19 này theme mặc định có giống bản 15 không? có đầy đủ mod, effect như bản 15 không? để em còn biết đường cook thêm
Đã fix những lỗi không vào được ovi, ttpod và một số mục trong setting chưa a?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

bản ngày 15 vẫn còn 1 số lỗi trong phần cài đặt. vào speed dialing ko đc với auto keyguard để chỉnh time khóa phím thì bị nhảy ra. với cái ram sao mà nóa cứ tụt lùi như maicơn jacksơn+.+

speed dialing không vào được thì vào danh bạ rồi gán quay số nhanh cũng được, mục này có thường xuyên vào đâu mà. Còn auto keyguard vẫn chỉnh time bình thường

mọi thứ đều ổn nhưng e cài không được Ovistore (máy báo content built-in) với TTPod 4.00 thì cài xong nhưng k mở đc :(
Bản 15 chỉ bị 2 lỗi này, còn lại hầu hết là ok

Đèn vẫn có vấn đề bác ạh! khi để đèn màn hình tự tắt ở 45 giây thì sau 45 giây khi đèn màn hình chuẩn bị tắt thì hai đèn xanh trắng còn sáng trong khi đèn đỏ tắt bác ạh! :|

Ý kiến lỗi vớ va vớ vẩn, muốn không bị lỗi nữa thì quay lại fw gốc 5530. Làm gì có cái gì là hoàn chỉnh 100%

Ai chỉ e về khoản gprs với, chỉ vào bằng wifi được, lúc cài i-sms k có gprs k đký đc. nhà e k có wifi, vào 1 số cái khác cũg k vào đc.=gprs T_T

Bản này không hề lỗi gprs nhé

Chỉnh sửa cuối:

masda

Lổi đèn thì ném cái này vào Rofs2\ Private rồi Flash lại nhé
Bàn phím full querty khi xoay ngang màn hình và tắt âm camera thì đây ném vào Rofs2 nhé:
bỏ vào rofs2 là sao anh Bảo ? bỏ vảo bằng cách nào?

troly

Well-Known Member
bỏ vào rofs2 là sao anh Bảo ? bỏ vảo bằng cách nào?

Bạn bung rofs2 ra rồi ném cái Bảo up đó vào thôi. Bạn dùng cái NokiaEditor Beta7, or NokiaFirmwareEditorStd (có thể đã có bản mới hơn, lâu rồi mình không update) để bung, phương pháp thì bạn tìm đọc trên forum nhé.

thay_fet

Member
sao vẫn bị lỗi đèn vậy a?e chép vào rùi mà vẫn bị,cả bản ngày 15 và 19,nản quá :-s

daugiang1987

e chep vao cokk xong, thì test chụp hình thì mất tiếng ok, nhưng cái bàn phím nt vẫn chưa full querty khi xoay a?

Em chép cái dưới này vào Rofs2/sys/bin, nhé vội quá nên anh ko để ý sorry nhé.

sao vẫn bị lỗi đèn vậy a?e chép vào rùi mà vẫn bị,cả bản ngày 15 và 19,nản quá :-s

Đèn thì chĩ vậy thôi chứ không thể như bản gốc 5530 được.

Chỉnh sửa cuối:

tuanduong89

có bị lỗi wifi ko nhỉ? e vào web bằng opera thì toàn mặc đinh là dùng GPRS bt nó sẽ hỏi dùng kết nối nào. Ko làm sao mà dùng wifi được :(

kangnam

haizzz.... vẫn lỗi tùm lum... fix được cái nài thì lại lỗi kai' kia !!!!! xài mấy bản của Binh24 mình thấy vẫn 0k nhất..... :D:D:D !!

o0NgoaLong0o

có bị lỗi wifi ko nhỉ? e vào web bằng opera thì toàn mặc đinh là dùng GPRS bt nó sẽ hỏi dùng kết nối nào. Ko làm sao mà dùng wifi được :(
Bạn đổi DNS của máy nhé chọn mạng wi-fi trong setting -> edit -> option -> advance settings -> IPv4, đổi thành DNS google 8.8.8.8/ 8.8.4.4

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

core đấy thiếu mất cái rosf3.tôi lên mạng down cái rosf3 về mới flash dc.
mà huynh cho em hỏi.em flash được rồi.rất tuyệt.nhưng sau khi em flash xong rồi cài cái TTpod 4.0 của kiên xong.
giờ lại không vào được GPRS khổ quá.em sài 5530.Các bác giúp em với.không có GPRS thì còn gì cuộc đời nữa.
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
tý quên.em vẫn sài được wifi nhé.

-Nếu bạn đã cấu hình GPRS rồi mà sau khi flash bị mất thì vào settings -> conectivity -> destination -> add new acess point -> packet data

-Bản 15 ngoài lỗi ko cài đc ovi ra với ko có icon TTpod ( vào bằng HS ) con lại là rất mượt ram luôn ổn định ở 50-52mb

Chỉnh sửa cuối:

tuanduong89

Bạn đổi DNS của máy nhé chọn mạng wi-fi trong setting -> edit -> option -> advance settings -> IPv4, đổi thành DNS google 8.8.8.8/ 8.8.4.4

t ko hiểu là làm thế nào, thử rùi nhưng đâu có thấy phần đổi DNS? làm thế nào để khi duyệt web nó sẽ hỏi lựa chọn kết nối wifi hay GPRS?

o0NgoaLong0o

t ko hiểu là làm thế nào, thử rùi nhưng đâu có thấy phần đổi DNS? làm thế nào để khi duyệt web nó sẽ hỏi lựa chọn kết nối wifi hay GPRS?

-Đây nhé, cậu vào settings -> conectivity -> destination -> internet. Cậu sẽ thấy các mạng wireless mình đã kết nối. Cậu chọn mạng mà cậu định kết nối chọn option -> edit -> option -> advance settings -> IPv4 Settings. Trong đấy có cái DNS Address mình đổi thành 8.8.8.8/ 8.8.4.4
- Còn muốn nó hỏi chọn kết nối thì phải vào trong opera Settings->advance->connection->always ask

taothephong

ai có thể giúp mình đc k???mình lỡ xóa các patches trong thẻ nhớ rồi format lun,flash xong thì máy như la chưa hack vậy,có 1 số phần mềm cài vào nó nói bị chi phối bởi chứng chỉ nữa,hic:((ai bít chỉ mình vs,bữa h vẫn hack bt mà

daugiang1987

ai có thể giúp mình đc k???mình lỡ xóa các patches trong thẻ nhớ rồi format lun,flash xong thì máy như la chưa hack vậy,có 1 số phần mềm cài vào nó nói bị chi phối bởi chứng chỉ nữa,hic:((ai bít chỉ mình vs,bữa h vẫn hack bt mà

- patches thì có sẵn trong rom rồi flash xong là có trong thẽ nhớ thôi. 2 bản trên đã hack sẳn ko cần app các patches củng có thể cài được các soft nhé.
- wifi kết nối bình thường.

taothephong

- patches thì có sẵn trong rom rồi flash xong là có trong thẽ nhớ thôi. 2 bản trên đã hack sẳn ko cần app các patches củng có thể cài được các soft nhé.
- wifi kết nối bình thường.

thế tại sao máy e flash xong mà k cài đc phần mềm a nhỉ?bữa trc tới h cài vẫn bt mà.hôm wa e lỡ xóa cái file patches đi,rồi flash lại thì máy như k hack vậy,trc là e dùng 5530,mà h e đổi 5800 vs a of e,mà thẻ nhớ e cũng đổi lun,e cứ tưởng là do thẻ nhớ,khi e format thẻ nhớ thì flash vẫn k đc.a giúp e vs.h là e dùng 5800 đó.:((

viethan2

dùng xplore vô Z copy cái thư mục patches qua ổ E rồi vô Rompatches aply may cái đó lên là ok.