• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800] CFW mod đơn giản chất lượng cao Full new icons N8

ikarushp

Heonho ơi cho mình hỏi tý( thông cảm cho đường truyền của mình nên hỏi luôn ở đây ):
Mình đã down về các file của bạn rồi nhưng khi JAF thì lại bị lỗi thế này

Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90007BF6
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Reading IMEI...
G:\Program Files\ODEON\JAF\ProgData\351531045874301_CRT_backup_512222.pm
Done!
Backup CRT OK!
Detected P-KEY: 90007BF6
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

Bạn có thể cho mình hỏi nguyên nhân đc ko?
Nếu tắt máy dùng chức năng Dead USB thì máy bắt cài đặt Device USB Nokia
Trả lời mình sớm nha. Down mãi mới đc đấy :|

nếu bạn gặp trường hợp như thế thì .....đơn giản thôi, ấn lại nú flash và làm như bạn vẫn thường làm

tiendat5800

mình jaf xong rồi. format lại luôn rồi mà sao máy vẫn không tìm được bài hát nào là sao hả mấy bác??? bác nào biết chỉ em với. thank!

ksmanhdung

Bản fix lỗi này sao vào menu lại là 4x4 và mất hết cột sóng và pinvaauyj. Bạn điều chỉnh lại được không. Vẫn menu 4x4 Icon to và có cả cột sóng và cột pin ấy!

dumber89

heonho2301 ơi, có phần mềm gõ tiếng Hoa chưa, up giùm mình nhe. hướng dẫn cách xài lun nha. mình cài thử 1 cái ra tiếng Hoa không, chả biết xài sao nữa. đang học nên còn gà lắm, chưa biết nhiều từ.

ksmanhdung

cảm nhận về bản Cook này rất tốt, các phần mềm dùng ok, cảm ứng nhạy và nhanh. tuy nhiên khi vào menu nhìn thấy bị mất cột sóng và pin thì thấy khó chịu quá. Bạn có thể cho mình cách sửa lại cái này ko thê?

manhtoan112

AI giúp mình hướng dẫn chi tiết từ A-Z Nạp FW C6 Vào 5800xp ko????? hiện giờ mình ko biết làm sao để nạp được FW cả ...thanks ALL

ksmanhdung

Chủ thớt đâu rồi thế. Cho hỏi chút, làm sao để hiện cột sóng và pin khi vô menu vậy? Vào trong menu mà ko thấy cột pin hay sóng j cả.Có ai biết không vậy, chỉ mình biết với!

heonho2301

Bạn dùng bản 4x4 hay 4x5 dzị

Bạn thích icon menu bản 4x5 ko,nếu thích thì mình làm thành cái file để bạn chép vào rom

manhtoan112

AI giúp mình hướng dẫn chi tiết từ A-Z Nạp FW C6 Vào 5800xp ko????? hiện giờ mình ko biết làm sao để nạp được FW cả ...thanks ALL

ksmanhdung

Bạn dùng bản 4x4 hay 4x5 dzị

Bạn thích icon menu bản 4x5 ko,nếu thích thì mình làm thành cái file để bạn chép vào rom

Mình thíc dùng ICON 4x4 thôi, nhưng mà vào trong menu thì vẫn có cột sóng và cột pin ấy.Chứ bản menu 4x4 khi vào menu chẳng thấy cột sóng và cột pin đâu cả.Nhình thấy chán lắm. Bạn làm giúp mình cái menu 4x4 và có cột sóng và pin nhé!

tiendat5800

bản này nói chung là mượt nhưng mà nhiều pm quá. nhiều pm đối với mình không cần thiết. bạn nào chỉ mình gỡ bớt pm đi được k? thank!

heonho2301

bản này nói chung là mượt nhưng mà nhiều pm quá. nhiều pm đối với mình không cần thiết. bạn nào chỉ mình gỡ bớt pm đi được k? thank!

cách dễ nhất là bạn kiếm phần mềm nào bạn mún xóa, lên google search phần mềm đó dùng siscontent hay là sisware bung nó ra, rồi dựa vào các file vừa bung ra mà xóa

Mình thíc dùng ICON 4x4 thôi, nhưng mà vào trong menu thì vẫn có cột sóng và cột pin ấy.Chứ bản menu 4x4 khi vào menu chẳng thấy cột sóng và cột pin đâu cả.Nhình thấy chán lắm. Bạn làm giúp mình cái menu 4x4 và có cột sóng và pin nhé!

à ha, bạn nhắc mới nhớ mình quên để cái đó vào

bạn vào đây down cái turn off FullScreen để vào rom là được rồi http://www.mediafire.com/?4cc0ynkedbocc

hjxhjx up lại tăng 4 T.T

dumber89

bản này mình cài từ điển Lacviet có license không xài được, không nhập chữ vào Lacviet được, chẳng rõ tại sao. thêm nữa là không apply theme mới được trong khi các bản trước đây mình xài đều được. nhưng nói chung là nhanh, mượt, nghe nhạc tốt.

debor_vn2000

Máy tính mình cài Nokia PC Suite rồi mà.
@heonho: Mình tắt máy để JAF thì máy tính yêu cầu cài đặt Nokia USB ROM. Mình lên mạng tìm về Nokia USB ROM nhưng ko có kết quả.
---> Lẽ nào phải cài lại win nhỉ :(

ksmanhdung

cách dễ nhất là bạn kiếm phần mềm nào bạn mún xóa, lên google search phần mềm đó dùng siscontent hay là sisware bung nó ra, rồi dựa vào các file vừa bung ra mà xóa

à ha, bạn nhắc mới nhớ mình quên để cái đó vào

bạn vào đây down cái turn off FullScreen để vào rom là được rồi http://www.mediafire.com/?4cc0ynkedbocc

hjxhjx up lại tăng 4 T.T
Bạn có cách nào mod chỉnh Volume của trình nghe nhạc cho to hơn được không nhỉ? CHo to hết cỡ mà vẫn thấy nhỏ hơn FW gốc. Hôm qua có lấy tai nghe nghe thử nhạc của E63 thấy to và hay ngang với 5800, chỉnh nút nghe mức 8 mà bằng N5800 để mức max.