• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800] CFW mod đơn giản chất lượng cao Full new icons N8

heonho2301

Máy tính mình cài Nokia PC Suite rồi mà.
@heonho: Mình tắt máy để JAF thì máy tính yêu cầu cài đặt Nokia USB ROM. Mình lên mạng tìm về Nokia USB ROM nhưng ko có kết quả.
---> Lẽ nào phải cài lại win nhỉ :(
hok cần cài lại win đâu,cài lun ovi suite thử lun đi mình cài bt mà

dumber89

cái vụ "- Tích hợp Flash Player 4.0 bản ổn định nhất" và chạy file .flv mấy bạn để ý coi nha. mình chạy mấy file .flv down từ youtube xuống vẫn không được.:|

heonho2301

manhtoan112

khi flash để ở chế độ bật nguồn hay tắt nguồn và các file mình down ở Navifirm mình đã chép đè wf c6 vào rồi về để ở thư mục nào??

ksmanhdung

ở phần Pfofile khi chọn chế độ im lặng xong và vào chỉnh sửa profile này thì xuất hiện thông báo là "không tìm tập tin mục No_sound.wav.Máy sẽ dùng nhạc chuông mặc định". Phải tắt đến 4 lần mới hết. heonho kiểm tra lại đi nhé. Bản này dùng không thấy mượt như bản ngày 20-2 nhỉ?
[

manhtoan112

hiện mình chưa biết cài fw bjo bạn hướng dẫn chi tiết cụ thể cho mình được không. mình làm đến chỗ này
thì ko có MCU và PPM

và đây nữa

ai giúp mình với HD càng chi tiết càng tốt thanks...!

taothephong

hiện mình chưa biết cài fw bjo bạn hướng dẫn chi tiết cụ thể cho mình được không. mình làm đến chỗ này
thì ko có MCU và PPM

và đây nữa

ai giúp mình với HD càng chi tiết càng tốt thanks...!

đến đoạn này rồi thì bạn chỉ cần bấm nút nguồn,rồi ngồi chờ thôi.thế là xong:D

manhtoan112

hiện lên chỗ press power ON NOW thì mình nhấn phím nguồn 2 -3s thì nó báo Searching for phone...Not found!!! gì ấy chắc là ko tìm thấy thiết bị làm TN bjo cần nhấn nút nguồn lâu ko??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

thanks ALL đã thành công sướng quá////

Chỉnh sửa cuối:

debor_vn2000

Tình hình là mình cài ngon lành rồi, cảm ơn heonho nhé. Tuy nhiên cài xong thì máy tính nhận ĐT là C6_00 nên đòi Driver Nokia C6_00
Làm cách nào để khắc phục bi giờ nhỉ. Ai biết chỉ giùm nhé.
@heonho: Trong menu ko có cột sóng và pin ( bản 4*5 ). Bạn có cách nào cho lại ko, Chỉ cần cho mình file thay thế thui, hạn chế down mà. Mình có Nokia Edition rồi, cho mình file và chép vào đâu nhé. Thank!

Chỉnh sửa cuối:

heonho2301

Tình hình là mình cài ngon lành rồi, cảm ơn heonho nhé. Tuy nhiên cài xong thì máy tính nhận ĐT là C6_00 nên đòi Driver Nokia C6_00
Làm cách nào để khắc phục bi giờ nhỉ. Ai biết chỉ giùm nhé.
@heonho: Trong menu ko có cột sóng và pin ( bản 4*5 ). Bạn có cách nào cho lại ko, Chỉ cần cho mình file thay thế thui, hạn chế down mà. Mình có Nokia Edition rồi, cho mình file và chép vào đâu nhé. Thank!
bạn dùng bình thường đi hum cần driver đâu,còn mún hiện thanh pin và cột sóng,thì bạn vào link 1số mod và giải trí download cái turn off Fullscreen,g iải nén nó ra, rùi dùng nokia editor bung Rofs2 ra, để cái file turn off fullscreen sau khi giải nén vào rofs2, rồi repack rùj Jaf là đc, cái file turn off Fullscreen nhẹ lúm,cứ down đi lẹ lúm

ksmanhdung

ở phần Pfofile khi chọn chế độ im lặng xong và vào chỉnh sửa profile này thì xuất hiện thông báo là "không tìm tập tin mục No_sound.wav.Máy sẽ dùng nhạc chuông mặc định". Phải tắt đến 4 lần mới hết. heonho kiểm tra lại đi nhé. Bản này dùng không thấy mượt như bản ngày 20-2 nhỉ?

heonho2301

Mình có cài thêm ji đâu ,chỉ thêm Autoinstaller ak,còn cái no sound thì mình xoá cho nhẹ máy ,theo mình bạn restart máy lại đi là hết lag àk

ksmanhdung

Mình có cài thêm ji đâu ,chỉ thêm Autoinstaller ak,còn cái no sound thì mình xoá cho nhẹ máy ,theo mình bạn restart máy lại đi là hết lag àk

Khởi động lại mấy lần rồi nhưng mà có được đâu.Vào chỉnh sửa profile Im lặng thì nó cứ xuất hiện cái thông báo là không tìm thấy tập tin no_sound.wav, bạn đã thử chỉnh sửa chưa?

ksmanhdung

Phần No_sound này mình chỉnh được rồi. Nhưng mà mình hỏi chút, sao mình thêm cái Mod đèn limdim vào thì máy không lim dim được thế. Bản ngày 20-2 thì mình thêm vào thì được. Bản ngày 21 này thêm vào ko được mà còn bị lỗi là khi tắt máy khởi động lại thì không có chuông khởi động, chỉ kêu bíp 1 tiếng rồi khởi động lên thôi. Hay là tại cho cái limdim vào nên bị thế nhỉ?

heonho2301

bạn thử cách này của mình koi sao
vào Rom private/10202be9/101f8763 bạn kiếm dòng này
0x2 int 8 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
sửa số 0 thành mức volume bạn mún thử xem