• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 lai N97 giao diện Sym^3 cho 523x - Anonymous v7 by Duy Thanh (12/03/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

volam200588

làm như hướng dẫn trên thôi,down về,giải nén và copy vào ổ E(copy cả thư mục cities vào ổ E,chép đè luôn)

do unique xài ovi map 3.04 nên khi chép dữ liệu 3.06 vào sẽ ko tương thích bạn àh. ko dùng được..... ý mình hỏi là khi dùng nokia editor giải nén Anonymous v6 ra thì mình phải copy những file nào bỏ vào Unique 3.0 đó mè...
bác nào bik chỉ mình với! thank so much!!!!

ctgreen312

Bạn chuyển qua ngôn ngữ Tiếng anh thì hết lỗi mà, có bản bỏ vào rofs của ngviehoa đó, mình đang dùng nè.

hoangnguy

Sao dùng được 1 thời gian nó cứ đơ dơ nhỉ . lúc ấn mở khóa hay vào danh bạ đợi 1 lúc mới chạy dc ak . Nếu có cách thì bản sau bạn có gắng khắc phục nhé DT

shido_katori

Active Member
Sao dùng được 1 thời gian nó cứ đơ dơ nhỉ . lúc ấn mở khóa hay vào danh bạ đợi 1 lúc mới chạy dc ak . Nếu có cách thì bản sau bạn có gắng khắc phục nhé DT
khi thoát danh bạ thì danh bạ sẽ chạy ẩn ( đối với FW gốc ) nên khi vào lại sẽ nhanh hơn, CFW đa số thì khi thoát danh bạ ra nó sẽ ko chạy nền để tiết kiệm RAM nên khi vào lại danh bạ thì sẽ chậm hơn so với FW gốc

trankhanh2210

do unique xài ovi map 3.04 nên khi chép dữ liệu 3.06 vào sẽ ko tương thích bạn àh. ko dùng được..... ý mình hỏi là khi dùng nokia editor giải nén Anonymous v6 ra thì mình phải copy những file nào bỏ vào Unique 3.0 đó mè...
bác nào bik chỉ mình với! thank so much!!!!
http://www.mediafire.com/?7st83q2p97ltolj
đây là bản ovi map 3.06 có tiếng việt dành để cook rom đây, còn xóa file nào trong unique thì mình ko biết :)

x4kio

hjx ,cho hỏi ko bik có ai bị lỗi này ko ,lỗi cũ ,camera hiện đag dùg

shido_katori

Active Member
hjx ,cho hỏi ko bik có ai bị lỗi này ko ,lỗi cũ ,camera hiện đag dùg
xài nhiều CFW rồi mới thấy ko bao giờ fix hoàn toàn dc cái này đâu, xác suất bị khoảng 1/30 :p

bente402

Duy thanh có cách nào up r0m lên sym3 giống android dc ko...n0kia sao chậm chạp thế nhỉ

NguyenDuyThanh

Duy thanh có cách nào up r0m lên sym3 giống android dc ko...n0kia sao chậm chạp thế nhỉ

Nokia sắp từ bỏ Symbian rồi còn đâu, bán cả nền tảng QT lun. Chờ đợi gì nữa.

Bản mới thì cũng hoàn thiện nhưng đang cố gắng tăng ram. Thực sự là hơi khó.
Mình đã test thử rất nhiều firmawre C6-523x để nghiên cứu tăng ram nhưng tất cả ram cũng như bản v6 cả (đến Photon đc kêu là "fastest firmware" cũng ko khá hơn). X_X

bente402

Nokia sắp từ bỏ Symbian rồi còn đâu, bán cả nền tảng QT lun. Chờ đợi gì nữa.

Bản mới thì cũng hoàn thiện nhưng đang cố gắng tăng ram. Thực sự là hơi khó.
Mình đã test thử rất nhiều firmawre C6-523x để nghiên cứu tăng ram nhưng tất cả ram cũng như bản v6 cả (đến Photon đc kêu là "fastest firmware" cũng ko khá hơn). X_X

trời đất..cái này mình mới nghe ah..thông tin ở đâu vay chỉ mình xem với..tự nhiên nghe thấy nản..chắc rinh em wellc0me a88 vọc cho biết android quá...đó giờ chưa xài đt gì khác ngoài No,đúng là thất vọng quá...nếu thông tin 9xác vay thì duythanh cũng nên nghỉ ngơi cook đi,thấy bạn nhiệt tình với anh em quá, từ lúc biết hack đt là xài fw của bạn ko đó....1lần nữa cám ơn bạn nhiều nha,mai lên pc tks sau nha..☺

manh056

bạn qua tinhte.vn đó.tùy thôi bạn nokia tới chừng nào symbian hết lợi nhuận thì mới bỏ.mà cfw đâu phải nokia ra đâu bạn.có thể nay mai ra bản cfw khác c6 sao.đừng vội nản bạn ah.ah con a88 tui cụng định chuyển qua mà ko có tiền xui thật đang giảm giá nữa chư.

NguyenDuyThanh

bạn qua tinhte.vn đó.tùy thôi bạn nokia tới chừng nào symbian hết lợi nhuận thì mới bỏ.mà cfw đâu phải nokia ra đâu bạn.có thể nay mai ra bản cfw khác c6 sao.đừng vội nản bạn ah.ah con a88 tui cụng định chuyển qua mà ko có tiền xui thật đang giảm giá nữa chư.

Nokia nói "Sẽ sử dụng khi còn lợi nhuận" chẳng khác nào tự mình khuyên khách hàng "đừng nên mua đt chạy Symbian vì trong tương lai nó sẽ ko đc hỗ trợ".
Ai cũng có thể hiểu rằng sẽ chẳng ai mua 1 đt mà ko đc hỗ trợ về lâu về dài (chắc cũng chỉ còn vài bản cập nhật cho sym^3 nữa thôi, còn sym^1 chắc nghỉ luôn từ giờ rồi).

bente402

tui cũng như bạn nè..vất vả lắm mới mua dc em 5233 này...hic..a88 bây giờ 3củ3 ko mua dc mai mốt lên 5củ là ngáo lun...biết thế lúc trc mua 1202 xài để tiền rinh android...sr duythanh mình spam quá,nhưng mà bức xúc quá

shido_katori

Active Member
S^3 còn cập nhật dc bao lâu khi Nokia muốn lấy lại vị thế dẫn đầu của mình = cách hợp tác với Microsoft để cho ra những máy chạy WP7, Symbian hết thời thật rồi, Meego thì Nokia nói là " dự án HDH mã nguồn mở" => Meego cũng chưa chắc có dc chỗ đứng. HDH nào đa năng phù hợp với người tiêu dùng và thời đại thì mới giành dc thị phần thôi ! :-?

NguyenDuyThanh

Thui các bạn ơi! Chuyện ấy kệ Nokia đi! Đi vào chủ đề chính là CFW thôi. Lạc đề mod vào chém bay đầu như chơi đó ^^.

Bạn nào có góp ý giúp cải thiện ram fw ko? Nhiều cái đầu sẽ tốt hơn 1 cái đầu mà :-?

shido_katori

Active Member
bạn qua tinhte.vn đó.tùy thôi bạn nokia tới chừng nào symbian hết lợi nhuận thì mới bỏ.mà cfw đâu phải nokia ra đâu bạn.có thể nay mai ra bản cfw khác c6 sao.đừng vội nản bạn ah.ah con a88 tui cụng định chuyển qua mà ko có tiền xui thật đang giảm giá nữa chư
bác mua xài thự đi rồi pm e với , cũng tính đổi sang cái HDH mã nguồn mở của thằng GOOGLE đây

Bạn nào có góp ý giúp cải thiện ram fw ko? Nhiều cái đầu sẽ tốt hơn 1 cái đầu mà
anh coi core của bản photon C6-02, nghe quảng cáo RAM lên tới ~70 MB lận ấy :))

tatthanhlx

@DT : Em rất thix bản V5 của a và đang sài nó . nhưng có 1 điều vì mới Cài cái LT lại nhở làm mất cái bản V5 của a trong máy rồi :(( . Nếu a còn dữ bản V5 for 5233 thì share cho em xin lại file Rof2 được không ?

NguyenDuyThanh

@DT : Em rất thix bản V5 của a và đang sài nó . nhưng có 1 điều vì mới Cài cái LT lại nhở làm mất cái bản V5 của a trong máy rồi :(( . Nếu a còn dữ bản V5 for 5233 thì share cho em xin lại file Rof2 được không ?
http://www.mediafire.com/?xriq4z07fwfpy

bác mua xài thự đi rồi pm e với , cũng tính đổi sang cái HDH mã nguồn mở của thằng GOOGLE đây

anh coi core của bản photon C6-02, nghe quảng cáo RAM lên tới ~70 MB lận ấy :))

Đã flash thử photon c6-02 và nhiều bản khác, ram tương tự thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.