• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 lai N97 giao diện Sym^3 cho 523x - Anonymous v7 by Duy Thanh (12/03/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

anh coi core của bản photon C6-02, nghe quảng cáo RAM lên tới ~70 MB lận ấy :))
Bạn nói làm mình nghi nghi vấn đề ram gặp phải có thể là do core file v40 của binh24 chưa ổn định. Biết thế ở v21 còn hơn, lỡ up v40 rồi giờ chịu chết. Đành chờ thời gian tới xem có core mới ko.

shido_katori

Active Member
Bạn nói làm mình nghi nghi vấn đề ram gặp phải có thể là do core file v40 của binh24 chưa ổn định. Biết thế ở v21 còn hơn, lỡ up v40 rồi giờ chịu chết. Đành chờ thời gian tới xem có core mới ko.
mượn máy thằng bạn test cái C6-02 đó rồi, flash xong cài memcheck coi thì RAM ~58 MB ( tested on 5230 RM-588 21.6.5) =))

Dồng ý với bạn, v40 wá nhiều lỗi
core đó của bác binh24 ra riêng mà, đâu phải cả đội ngũ pnht như trên v21 đâu

NguyenDuyThanh

mượn máy thằng bạn test cái C6-02 đó rồi, flash xong cài memcheck coi thì RAM ~58 MB ( tested on 5230 RM-588 21.6.5) =))
Ram khởi động thì ko nói làm gì, bạn cài ổn định nhiều soft thì mới quyết định lượng ram. Chứ nếu bạn flash xong Anonymous vào memcheck xem luôn 6x MB luôn. Mình check ram tối đa sau khi flash của Anonymous sau khi flash có lên tới 65MB mà.

shido_katori

Active Member
Ram khởi động thì ko nói làm gì, bạn cài ổn định nhiều soft thì mới quyết định lượng ram. Chứ nếu bạn flash xong Anonymous vào memcheck xem luôn 6x MB luôn. Mình check ram tối đa sau khi flash của Anonymous sau khi flash có lên tới 65MB mà.
hồi đó còn xài Photon^C6 cũ, cài xong 85 soft, restart lại cho ổn định, RAM trung bình là 45MB, ko nhiều nhưng đủ xài. giờ v40 chắc có nước downgrade quá :-?

NguyenDuyThanh

hồi đó còn xài Photon^C6 cũ, cài xong 85 soft, restart lại cho ổn định, RAM trung bình là 45MB, ko nhiều nhưng đủ xài. giờ v40 chắc có nước downgrade quá :-?

Bạn thử cài soft như thế với Anonymous và restart lại và checkram xem sao. Ram cũng chừng đó thì phải. Mình cài 40 soft thôi. Sau khi restart xong memcheck lên cũng đc >45MB đó :p Thực ra cũng ko đến nỗi quá tồi.

nicky205

ram bao nhiêu cũng vậy thôi hà, chủ yếu là chạy ổn định, đừng có quá rề rề tới mức bực bội mà thôi, ổn mà, mình kết bản v6 này :x

manh056

dt có thể chỉnh lại cái effect đc ko effect này vô ứng dụng và thư mục hơi lâu bạn ah.mình chỉ cần chỉnh này là mọi thứ đều tốt rồi.chứ ram mình thấy ko cần thiết gì cả.ram mình toàn 3 mấy ko ah mà vẫn chạy ngoan ê.

NguyenDuyThanh

dt có thể chỉnh lại cái effect đc ko effect này vô ứng dụng và thư mục hơi lâu bạn ah.mình chỉ cần chỉnh này là mọi thứ đều tốt rồi.chứ ram mình thấy ko cần thiết gì cả.ram mình toàn 3 mấy ko ah mà vẫn chạy ngoan ê.

Những vấn đề về font, effect, ... thực sự rất khó thống nhất (mỗi ng 1 ý). Theo mình bạn cứ để tắt effect là hợp lý, còn nếu thích effect khác thì bạn có thể thay bằng cách cook lại hoặc sử dụng c2z để thay effect ko cần flash lại.

longbs

duy thanh khi nào cho ra bản mới vậy ? mình đang dùng 5230. mấy bản dùng cho 5230 khi soạn văn bản đều bị loang màu. bản 5230 big icon thì photobrowse bị văng ra luôn. chờ bạn ra bản mới quá :D.

NguyenDuyThanh

Thật sự là mình ko có 5230 để test rất khó fix cho các bạn. Mình thấy 1 số bạn kêu có lỗi loang màu gì đó nhưng mình cũng chưa hình dung ra đc. 1 số bạn thì vẫn sử dụng rất bình thường, bạn thử flash lại xem sao.

banhmj

mình chỉ muốn xài lạo fw của 5233 10hs thôi, ngày trc minh dùng cfw revenge^4 của v21,¹.004 cài trăm soft vẫn ởn đinh, thế mà từ khi len v40 mở ứng dụmg dứng liên tục, minh k có ý chê cfw của bạn mhé ^^

NguyenDuyThanh

Tháng sau nếu có thời gian có thể sẽ làm bản 10 HS. Nói chung tính năng phải đi kèm với ngốn ram thôi mà.

x4kio

5233 mới ra ver mới kìa ,bác DT up lên thử xem
ngoài lề tí ,cho e hỏi sao cái navifilm e vào hoài k đc.từ lúc ghost lại máy đến h
nó hiện ra cái bảg ghi chữ
the application failed to initialize properly (0xc0000135) click on ok to terminate the application
có ai bik tại sao k giúp e với

longbs

nó bị loang màu như kiểu khi windows bị đơ. kéo cửa sổ nó vẫn lưu lại cửa sổ cũ. ảnh nó bị trồng lên nhau. mình flash lại nhiều rồi nhưng vẫn bị.
kiểu này này

x4kio

hjx ,bác DT rảh làm dùm e 1 FW gốc đ.c k ,dạo này xài CFW C6 thấy chán ,mún qay về như xưa ,mà trìh độ thì k đủ ,nếu k đ.c thì bác cho em xin lish các mod cần thiết ,tại có nhìu mod qá mà k bik mod nào qan trọg mod nào k ,tks bác trước :D:D

Status
Không mở trả lời sau này.