• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V20.0.041 TIẾNG VIỆT TRÊN 5230 BY WIMAX

v2honline

WM đi rùi topic cũng chìm nghỉm lun. Hum nay chắc anh WM đang thi, thứ 5 mình mới thi nên hum nay ở nhà cũng rảnh. Video làm demo sản phẩm của WM bị hủy do mờ wá.
@WM : Thi xong anh nhớ up típ v4 nha anh.

wimax16vnn

đang bình loạn bên mí topic kia, V1 của mình so với mấy bác kia cũng đâu có lỗi như thế đâu nhẫy ,mà cần lên tận V4 nhỉ !!
studying...

wimax16vnn

Hok lỗi nhưng có vấn đề pin thua của ngocha2006 kìa, cpu rate nữa :)
Gửi anh bộ plugin của ngocha2006 đã add zô cfw mà anh hok có :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

Bản này vs bản của DUYTHANH bên http://www.pdaviet.net/showthread.p...3x-by-Duy-Thanh-(update-12-12-2010)&p=1495477 và bản của ngocha2006 thì bản nào nhất zậy mấy anh ? :)

plugin gì vậy v2honline?

pin thì chưa chắc thua. do chả có cái căn cứ nào đánh giá cả. v2honline đang dùng bản của ngocha hả? thế thì cho a xin cái ảnh Nokia energy profiler chỉ số mA ? ( dkiện e cho máy ko chạy ứng dụng nền + đèn mh thấp nhất ( ko dùng lightctrl) nha e )

cpu rate thì a ngâm cứu rồi, mặc định bản PNHT là 75% , a mod lại là 50% cho ít tốn pin thôi . thậm chí bản N97mini của tungbach chỉ cho có 30% CPU đó e

Chỉnh sửa cuối:

v2honline

Em đang còn bản của anh nè, vẫn còn mong bản v4 của anh vì thấy bản của anh ổn định, hok lỗi j hết. Em thấy bản của duythanh cũng okie lắm đó, nhiều mod, ... Anh mod v4 thêm mấy mod của anh duythanh ik, tiện lém :) v4 mod cpu lên tí, 65% nha anh do máy chạy game nặng như AR Pirate và Mega Tower Assault vẫn còn giật lém :) Anh chơi thử xem thì pít à :) Có khi đang chơi hết ram tự thoát hoặc wá công suất cpu bị restart lun.
V4 khoảng chừng nào up zậy anh? :)

v2honline

plugin gì vậy v2honline?
Em hem pít plugin j nữa nhưng em lọc ra mấy cài này hok có trong bộ của anh. Còn file cenrep_raf.txt j đó của ngocha2006 cũng khác anh nữa đóa (lọc bằng winmerge) :)

wimax16vnn

chắc wa thi, noel mới rãnh để test bản của ngocha xem pin ra sao dc
còn bản của duythanh , mấy mod bên đó a k thiếu mod nào đâu, thậm chí V4 còn nhìu mod hơn đó

e rãnh thì test dùm a bản 5230 của ngocha , rùi cho a xem cái chỉ số mA của Nokia energy profiler lun đi ^^

v2honline

Okie anh, chắc để wa thi wá. Nay em cũng thi, thứ 5 tới thứ 7 này em thi liên tục :)

v2honline

Sao em hok thể khởi động đc energy profiler vậy ta? Nó cứ báo "Channel is reserved by another application", đã thử tắt battery monitor rùi mà hok đc.

anhhiepdhktcn

em đang dùng của bác WM>ko có lỗi gi,vấn đề pin t hì dùng lightcontrol cho mức sáng thấp xuống chắc là ngon!

ah,bác wm ơii.video quét ở thư mục nào vậy?

wimax16vnn

em đang dùng của bác WM>ko có lỗi gi,vấn đề pin t hì dùng lightcontrol cho mức sáng thấp xuống chắc là ngon!

ah,bác wm ơii.video quét ở thư mục nào vậy?

sau 1 thời gian mấy bác kia "nổ" CFW của mình tiết kiệm pin hơn , mình cho cái Nokia energy vô là hết đường PR ^^, cái nào cũng tốn pin như nhau cả
V1 ở trên thì wét ở E\images đó
V4 thì ko làm như thế nữa, mà là E\videos

v2honline

Thông tin pin cho bản của anh WM (Updated 14/12/2010 cfw v1)
+ Test trên : pin zin nokia 1320mAh (5230)
+ Máy đo : Nokia Energy Profiler (nep)
+ Mức thấp nhất (lúc idle, khóa màn hình, chạy ẩn nep, screenlocker, profile schedule, chế độ 2G, bluetooth off) : 3mA
+ Mức bình thường (như mức thấp nhất thêm đèn nền mức min và 3 bóng đèn phím cứng có đèn giữa sáng nhìu nhất) : 145mA
+ Mức tiết kiệm (như mức bình thường nhưng dùng lightcontrol giảm sáng tối đa) : 82mA
Anh em tham khảo và anh WM mod lại tiết kiệm pin hơn nha :)

wimax16vnn

V1 lúc đó a chưa đo ( lúc đó chưa mod pin thì fải)
còn V4 a có post hình hỏi mấy topic bên kia rồi nè

> đèn mh thấp nhất 120mA

> dùng LightCtrl là 74mA nha e , giống bản ngocha được "quảng cáo" pin 3ngày ý :))

v2honline

V1 lúc đó a chưa đo ( lúc đó chưa mod pin thì fải)
còn V4 a có post hình hỏi mấy topic bên kia rồi nè

> đèn mh thấp nhất 120mA

> dùng LightCtrl là 74mA nha e , giống bản ngocha được "quảng cáo" pin 3ngày ý :))
Chùi ui, lại nữa ùi. Có dịp cho anh nhá hàng mừ hem up, tức thiệt >"<

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

À, còn zụ ram nữa, lúc mới mở máy dùng ram blow dọn sạch rác chỉ tích đc 30MB, trong box Firmware này vừa xuất hiện bản cook cho 5800 bởi andy j đó có ram tới 71MB. Anh WM xem lạk zụ ram nha :) Xài game nặng + opera mobile hao ram wá, tự thoát ứng dụng khi hết ram lun :(

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

mình nhắc lại là ko có cái số 30 đó , máy u làm sao ý
mới khởi động lên là 55MB, xài 1 lúc là 43-45MB, giải fóng RAM bằng safe pro thì lên dc >50MB

( ko tin cho cái hình lên đi)

v2honline

Tìm ra nguyên nhân làm hao ram rùi, đó là i-sms, profile schedule, effect. Hiện đang chạy opera mini 5 còn 30MB, lúc khởi động thì 49-51MB