• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V20.0.041 TIẾNG VIỆT TRÊN 5230 BY WIMAX

v2honline

Cook là 1 chuyệm, fix lỗi xung đột là 1 chuyện. Nhìu ng xài mới pít lỗi mà sửa cho ổn định chứ cook thì dễ thui mừ.

wimax16vnn

Trong FR có hướng dẫn cook đầy ra mà sao mấy bạn cứ xoắn vậy ?

Cook là 1 chuyệm, fix lỗi xung đột là 1 chuyện. Nhìu ng xài mới pít lỗi mà sửa cho ổn định chứ cook thì dễ thui mừ.

hee, trên 4r PDAVIET có chỉ cách cook và các mod có sẵn hết đó , mấy bạn tự tay cook lấy 1 bản cho riêng mình nha, tha hồ mà cá nhân hóa :))
mình đóng topic này thui, h ai cũng bít cook thì topic này thừa wá rùi nhỉ ??

v2honline

Ax, anh này ăn gian ghê, đang chờ ver mới của anh mà h đóng topic. Cook thì pít nhưng cook ùi xài đc hok là chuyện khác. :) Ai cũng có thể nấu ăn, nhưng nấu ùi ăn đc hay hok là điều đáng nói :))
Pít cook để làm j? Để thay font, thay effect, ... thui :)
Dù nhìu bản cook nhưng vẫn ủng hộ WM hết mình. Hum nay anh có thi hem? Nếu có thì good luck nhak !

v2honline

Phát hiện lỗi anh WM ơi. Mấy hum nay bị mà hum nay mới nặng, máy tự nhiên mở khóa lên bị sọc ngang màn hình, ko thấy hình j hết mà chỉ có sọc màu, vẫn cảm ứng được. Restart máy vẫn bị ùi sau đó cũng tự nhiên hết. Lỗi này là j zậy anh?

wimax16vnn

Phát hiện lỗi anh WM ơi. Mấy hum nay bị mà hum nay mới nặng, máy tự nhiên mở khóa lên bị sọc ngang màn hình, ko thấy hình j hết mà chỉ có sọc màu, vẫn cảm ứng được. Restart máy vẫn bị ùi sau đó cũng tự nhiên hết. Lỗi này là j zậy anh?

chưa gặp từ khi xài s60v5 lun .... kaka

darkness90vt

mấy bản cook thì trên fr có hướng dẫn hết rồi, đọc rồi làm theo cho biết, còn lười thì có thể qua DM hoặc pnht mà lấy bản cfw về dùng, toàn pro bên ấy làm dùng ok hơn nhiều ( photon là 1 vi du) down về thêm gói tiếng việt nữa

v2honline

mấy bản cook thì trên fr có hướng dẫn hết rồi, đọc rồi làm theo cho biết, còn lười thì có thể qua DM hoặc pnht mà lấy bản cfw về dùng, toàn pro bên ấy làm dùng ok hơn nhiều ( photon là 1 vi du) down về thêm gói tiếng việt nữa
Nếu vậy ông mò zô đây chi zạ?
@WM : Lỗi của em chắc do thằng Best Screen Locker nhưng thằng đó đẹp nhất, bỏ uổng :) Đành sống chung vs lũ :)

darkness90vt

Nếu vậy ông mò zô đây chi zạ?
@WM : Lỗi của em chắc do thằng Best Screen Locker nhưng thằng đó đẹp nhất, bỏ uổng :) Đành sống chung vs lũ :)

vô đây chơi, thấy mọi người mong hoài ko có nên chỉ cho, ko mún chạy thử cfw của 000Rohit( người port c6 cho 5800,523x ) thì thôi

wimax16vnn

vô đây chơi, thấy mọi người mong hoài ko có nên chỉ cho, ko mún chạy thử cfw của 000Rohit( người port c6 cho 5800,523x ) thì thôi

đang xải thử CFW 5230 của 008Rohit nè ( ko fải 000Rohit nha pa) , cảm nhận là bình thường , ko có điểm j nổi trội cả, thiếu 1 số mod quan trọng nữa
người Việt làm CFW cho người Việt xài sẽ tốt hơn , hiểu tâm lý người nhà mình cần gì và bớt gì chứ ^^ fải ko các bạ
n

darkness90vt

đang xải thử CFW 5230 của 008Rohit nè ( ko fải 000Rohit nha pa) , cảm nhận là bình thường , ko có điểm j nổi trội cả, thiếu 1 số mod quan trọng nữa
người Việt làm CFW cho người Việt xài sẽ tốt hơn , hiểu tâm lý người nhà mình cần gì và bớt gì chứ ^^ fải ko các bạ
n

dính cái ram thôi, bù lại cái tin nhắn đến, không biết thiếu mod quan trọng gì nữa, thấy mod vậy là đầy đủ ròi một số cái căn bản thì tự add vào thôi. còn về pin,tốc độ hay cảm ứng đều ok đều đã mod lại, bây h đang chạy thử của pirated . tui chỉ cần bản cfw ưng ý chứ ko phân biệt ai làm ( cứ phải của dân việt mới được chắc, có mà nhiều bạn down về muốn có đầy đủ lun cả tiếng việt nên ko muốn dùng)

girl_da_tinh93

n

Phải bản Pixel*1 k bạn ?:-?

v2honline

n
Thix pài trả lời này. Thế giới đang thiếu time, nếu như có thể chia time giữa mọi người vs nhau thì thật tốt.
Vd : Ng Việt ai cũng down fw chưa có
tiếng Việt về, ngồi add tv (chưa tính mod khác) thì tổng cộng tgiới mất bao nhiu time? Đằng này 1 ng dùng free time của mình để cook rùi mọi người down về, tốt hơn chứ, dành tgian để nghiên cứu sao cho fw hay hơn chứ ko phải cứ add tv hoài => TG sẽ phát triển.
Tiếp thu thành wả của người khác hay tiền nhân là một điều wan trọng giúp phát triển thế giới (1 trong những wan điểm triết học) :)
Nói vậy thui chứ mỉnh cũng hok nói j pạn, tùy sở thích mỗi ng mà :)

wimax16vnn

típ thu cái hay của người ta, chứ người ta đã tìm ra rùi mà mình lại đi tìm nữa thì mất time lắm...
xài thử 3 bản của nước ngoài ( envy2 , unleased , pixel1) xem sao đã, đang xài thử Pixel 1 của 2 pro bên DM là 008Rohit và Upakul , chủ yếu mình test 3 cái của họ là CPU, pin và camera.
xài pixel1 thì pin đo vẫn vậy, camera chưa thử , CPU thì tốc độ máy xử lý chưa cảm nhận dc khác biệt j với bản của mình, và 1 điểm yếu của pixel1 là vào danh bạ cực chậm , cho dù đã cho chạy ẩn rùi ???, giao diện còn xấu, RAM ăn nhìu ...
chắc chắn mình ko xài 1 trong 3 bản đó đâu, chỉ down về dùng thử rùi hoàn thiện V4 của mình thôi ^^

ah wên , có 1 điểm ko ưng của bọn nước ngoài nữa là CÁ NHÂN HÓA BẢN COOK khinh khủng, đi đâu trong dt cũng thấy DẤU TÍCH :)) :))

v2honline

Hihi, tại ng ta mún nổi tiếng. VN nói share lả share, hok share thì thui, như bản của ngocha2006 đóa, mới add dấu tích zô màn hình boot + thông tin fw mà pị kiu gỡ ùi kìa :)

darkness90vt

Thix pài trả lời này. Thế giới đang thiếu time, nếu như có thể chia time giữa mọi người vs nhau thì thật tốt.
Vd : Ng Việt ai cũng down fw chưa có
tiếng Việt về, ngồi add tv (chưa tính mod khác) thì tổng cộng tgiới mất bao nhiu time? Đằng này 1 ng dùng free time của mình để cook rùi mọi người down về, tốt hơn chứ, dành tgian để nghiên cứu sao cho fw hay hơn chứ ko phải cứ add tv hoài => TG sẽ phát triển.
Tiếp thu thành wả của người khác hay tiền nhân là một điều wan trọng giúp phát triển thế giới (1 trong những wan điểm triết học) :)
Nói vậy thui chứ mỉnh cũng hok nói j pạn, tùy sở thích mỗi ng mà :)

ngồi chờ mà ko test mới gọi là phí time, 1 người test so với 10 người test thì hiệu quả thế nào biết đấy, ko có time thì ko thể flash chạy thử tìm lỗi sao( ko ai làm lấy đâu ra mà tiếp thu, tòan ôm cây đợi thỏ), pixel1 thì được ở tin nhắn đến,unleased ok, pirated thì đang thử. còn giao diện thì tự sửa có gì đâu, wan trọng là cpu và pin

wimax16vnn

tuần sau mới thi xong ... thi làm bài ỏi wá ...
ko bít còn hứng up cho ae ko nữa T T

anhhiepdhktcn

hix.mình tuần sau bảo vệ đồ án ne ,bảo vệ xong lại thi cuối kỳ luôn.báo điẻm giữa ky 4 môn thì dc 4 con 8,dạo này chăng thấy 9,10 gì cả.hix.thế bác học trường gì vậy?