• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

massage000

Các bạn ráng đợi vài ngày nữa là có bản shurtcaft của tác giả Shui8 trên XDA full ram này. thấy quadrant 1600+... kinh thật...

link:http://twitter.com/shu8i

Vãi hàng!!!

edmundo2203

có bản nào chạy thẳng trên rom luôn không vậy? Chạy trên thẻ cài soft vô khá chậm mình sài bản có htc sence ngày 07/08 tất cả gôd trừ vụ cài soft vô chạy hơi chậm vì chạy trên thẻ

Làm gì đã có bạn,Android giờ vẫn chạy ký sinh trên WM thôi,muốn ko bị tình trạng vậy thì mua 1 con android mà dùng.:))

hackbabe

Làm gì đã có bạn,Android giờ vẫn chạy ký sinh trên WM thôi,muốn ko bị tình trạng vậy thì mua 1 con android mà dùng.:))

nhưng mà cái HD2 nó đẹp wa' . làm gì có con android nào thiết kế borderless như HD2 đâu? Có Evo tạm được thì lại chạy CDMA. chú M9 của Meizu cũng chưa bán. Chắc sắp tới có HD3 chạy android thì múc vậy

chamcham737877

có bản nào chạy thẳng trên rom luôn không vậy? Chạy trên thẻ cài soft vô khá chậm mình sài bản có htc sence ngày 07/08 tất cả gôd trừ vụ cài soft vô chạy hơi chậm vì chạy trên thẻ
dân xài Android chính hiệu còn phải root để cài soft lên thẻ, ko biết soft của bác nặng cỡ nào mà kêu chạy chậm trên thẻ, chắc thẻ bác Class 1 quá :D

edmundo2203

nhưng mà cái HD2 nó đẹp wa' . làm gì có con android nào thiết kế borderless như HD2 đâu? Có Evo tạm được thì lại chạy CDMA. chú M9 của Meizu cũng chưa bán. Chắc sắp tới có HD3 chạy android thì múc vậy

Có con Desire HD sắp ra nhìn cũng ghiền quá nhưng ko nỡ chia tay e Leo yêu dấu.:p

long76

Chào các bác, em đã cài Android cho con leo tmobile của em (bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5, winmo room là energy series). Mọi thứ đều rất ổn nhưng có vấn đề là wifi của em không sử dụng được, mặc dù vẫn nhận sóng và kết nối.

Em là tay mơ, các bác chỉ giáo giúp em với. Cám ơn các bác trước.

massage000

Nhất trí 100% với bác. Cho tới giờ vẫn chưa thấy em nào thiết kế nam tính mà lại tinh tế như Leo ^^

gunnroseclose

Em không hiểu sao dùng bản andoid nào cũng bị chung 1 lỗi là ấn phím cứng nhiều lúc chỉ lên đèn mà ko lên hình, phải ấn mấy lần mới lên hình. Trong khi dùng winmo thì ấn phát nào cũng lên nên chắc đây không phải lỗi máy. Có bác nào bị như em ko ạ ?

massage000

Các bác cho em hỏi có cách nào để đổi cái lock screen của Sense UI thành lock Screnn của bản nosense ko? Em đang dùng bản mattc 1.5. Không ưng ý nhất chính là cái lock screen ><

sweetmoon

Mình bị lỗi về date and time. Cứ mỗi lần chuyển từ winmo sang adroid hay ngược lại thì date and time nhảy lung tung hết cả lại phải set lại từ đầu. Có ai lỗi giống mình không. Về wifi, lúc vừa cài xong thì vào wifi (ngoài quán cafe được) và về wifi tại nhà không vào được (wifi nhà mình set mac filter thôi nên không có vấn đề set sai đâu nhé).

dienluc510

Chào bác Phuccd !
em đã cài được hệ điều hành Androrid vào em HD2 như bác hướng dẫn nhưng khi nạp Pin thì không thấy hiển thị biểu tượng đang được nạp + không thể truye cập Web + hình ảnh thì mờ nhạt + độ sáng của màn hình thì rất kém, vậy xin bác hướng dẫn giúp như vậy la do đâu? hay em đã làm sai bước nào !

ancola66

Super V.I.P
Các bác qua link này down bản android này nha:)) quadrant 1700+... hơn cả sự mong đợi
Đang tải về để Test, nhưng lưu ý với các bạn để có quadrant 1700+ còn phụ thuộc rất nhiều vào thẻ nhớ nữa đấy ( SD Class ). Và rất nghi bản này đã có sẵn OverClock:-?

* Đã tải về và đang cài
- Cài hơi lâu vì mình dùng bản 1G :p
* Cài xong (Khoảng 4 Phút)
* Ram dư sau khi cài 284Mb>>> Đã Full Ram và OverClock (Đúng như dự đoán)
* Wifi, 3G hoạt động tốt
* Tích hợp sẵn một số phần mềm cần thiết như Advanced Task Killer và Astro
* Chức năng ReBoot đã hoạt động
* Thời gian Reboot thì mất khoảng 1 Phút là lên đầy đủ
* Sau lần Reboot thì Ram dư 314Mb
* Tuy nhiều Ram nhưng cảm giác vuốt vẫn giật và lác ở trong phần nặng nhất là Start Menu :(
* Thẻ của mình 8Gb Class 4 >>> Quadrant chỉ đạt 1254 :(

Thôi các bạn vọc tiếp và thông báo tiếp nhé, phải nạp pin cái đã :p

Chỉnh sửa cuối:

massage000

hehe , vừa thấy bên xda , mà mấy cái bản , shubCRAFT_1.3 | shubCRAFT_1.3_1GB | shubCRAFT_1.3_origfonts | shubCRAFT_1.3_origfonts_1GB khác nhau gì ko mọi người @@
p/s: mình đang tải và chuẩn bị cài bản shubCRAFT_1.3

Bạn tải bản shubCRAFT_1.3_origfonts_1GB ấy. Bản kia ko có font tiếng Việt đâu

gunnroseclose

Em không hiểu sao dùng bản andoid nào cũng bị chung 1 lỗi là ấn phím cứng nhiều lúc chỉ lên đèn mà ko lên hình, phải ấn mấy lần mới lên hình. Trong khi dùng winmo thì ấn phát nào cũng lên nên chắc đây không phải lỗi máy. Có bác nào bị như em ko ạ ?

kidokito

Đang tải về để Test, nhưng lưu ý với các bạn để có quadrant 1700+ còn phụ thuộc rất nhiều vào thẻ nhớ nữa đấy ( SD Class ). Và rất nghi bản này đã có sẵn OverClock:-?

* Đã tải về và đang cài
- Cài hơi lâu vì mình dùng bản 1G :p
* Cài xong (Khoảng 4 Phút)
* Ram dư sau khi cài 284Mb
* Wifi, 3G hoạt động tốt
* Tích hợp sẵn một số phần mềm cần thiết như Advanced Task Killer và Astro
* Chức năng ReBoot đã hoạt động
* Thời gian Reboot thì mất khoảng 1 Phút là lên đầy đủ
* Sau lần Reboot thì Ram dư 314Mb

Thôi các bạn vọc tiếp và thông báo tiếp nhé, phải nạp pin cái đã :p

Đúng là có overclock.. nhưng nếu để 998 thì vẩn đạt mức 1600 đây... sẳn tiện có pro xài chung bản này.. bạn cho hỏi bản này có xài usb connection đc ko vậy. Mình cài auto mount rùi mà ko đc...
P/s: bạn nào biết soft để hiển thị % pin phía trên taskbar luôn không vây?

Status
Không mở trả lời sau này.