• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

titan2912

Đúng là có overclock.. nhưng nếu để 998 thì vẩn đạt mức 1600 đây... sẳn tiện có pro xài chung bản này.. bạn cho hỏi bản này có xài usb connection đc ko vậy. Mình cài auto mount rùi mà ko đc...

không biết bác sao chứ e dc có 1245 điểm , thấp hơn cả rc1.5

kidokito

không biết bác sao chứ e dc có 1245 điểm , thấp hơn cả rc1.5

Các bạn sau cài bản 1.3 thì nên set lại CPU bằng phần mềm set cpu nhé. Vì cài xong mặc định của bản build này chỉ để hoạt động ở 800 thôi... Mình vừa cài xong chạy quadrant cũng thấy như bạn và bác ân, nhưng vào phần system information kiểm tra thì thấy chĩ có 800 nên đã set lại cpu 998 thì đạt mức xấp xỉ 1600, còn overclock lên 1100 thì đạt 1600+.

Link set cpu :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=734886

ancola66

Super V.I.P
ok rồi , dc 1500 , chắc do thẻ cùi :D
Đạt được 1521:p. Dù sao cũng bỏ xa Nexus One 2.2+ một quãng xa roài :)). Bản này dư ram nhiều hơn bản Matt 1.5 vì không dùng Sense. Nhưng kết quả Quadrant cũng hơn bản Matt 1.5

trinh12345

Bác nào làm cái topic về SetCPU đi ạ, em gà mờ đọc tiếng Anh lại là chuyên ngành nữa nên thấy khó hiểu quá ạ:(( thank trước!

ancola66

Super V.I.P
Bản 1.3 này uống pin hơn uống bia :(:(:(. Uống cả đêm, buổi sáng dậy đã gần hết:(

Chỉnh sửa cuối:

chamcham737877

Em không hiểu sao dùng bản andoid nào cũng bị chung 1 lỗi là ấn phím cứng nhiều lúc chỉ lên đèn mà ko lên hình, phải ấn mấy lần mới lên hình. Trong khi dùng winmo thì ấn phát nào cũng lên nên chắc đây không phải lỗi máy. Có bác nào bị như em ko ạ ?
bạn chú ý tắt hết những app chạy ngầm đi

phucvd

Lâu lâu em không vào diễn đàn vì ở nhà mất internet, cảm ơn bác ancola66 đã thường xuyên cập nhật thông tin mới nhất ở đầu topic này.

Update tình hình android trên HD2: Nhìn chung đa số chức năng đã hoạt động tốt, tuy nhiên HD2 sử dụng phím cứng nên khi ấn back và home hơi bất tiện. Em đã thử vài bản android, tất cả các bản đều chạy tốt, lỗi duy nhất là loa hơi bị nhỏ, mặc dù đã chỉnh volume lên mức cao nhất nhưng nghe vẫn rất khó :)

edmundo2203

Đúng là có overclock.. nhưng nếu để 998 thì vẩn đạt mức 1600 đây... sẳn tiện có pro xài chung bản này.. bạn cho hỏi bản này có xài usb connection đc ko vậy. Mình cài auto mount rùi mà ko đc...
P/s: bạn nào biết soft để hiển thị % pin phía trên taskbar luôn không vây?

Cái automount ấy chưa sử dụng được đâu bạn,trước mình cũng connection dc rồi copy file vào máy nhưng khi vào astro file lại chẳng có j,để hiện %pin bạn cài app system info widget có cả %pin,nhiệt độ máy,ram dư,sdcard dư... rất tiện.

chamcham737877

Cái automount ấy chưa sử dụng được đâu bạn,trước mình cũng connection dc rồi copy file vào máy nhưng khi vào astro file lại chẳng có j,để hiện %pin bạn cài app system info widget có cả %pin,nhiệt độ máy,ram dư,sdcard dư... rất tiện.
có cách nào làm hiện % pin ở goc phải thế này ko bạn ?

traitaoxanh

Hình như mấy bản càng về sau ngốn pin rất nhiều, buổi tối trước khi ngủ máy còn 50% sáng mai tỉnh dậy máy tắt ngóm, battery empty! :(

chamcham737877

Hình như mấy bản càng về sau ngốn pin rất nhiều, buổi tối trước khi ngủ máy còn 50% sáng mai tỉnh dậy máy tắt ngóm, battery empty! :(
ai đang xài shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.3 xác nhận giùm với,mình mới cài ngốn pin ghệ quá, tắt màn hình & ko có app chạy ngầm mà mất khoảng 5-8% pin / tiếng

quanthien84

Chỉ thời gian ngắn nữa là có bản Android dùng hàng ngày rồi.
Thax all connectors at pdaviet and all devs at xda :)

ancola66

Super V.I.P
ai đang xài shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.3 xác nhận giùm với,mình mới cài ngốn pin ghệ quá, tắt màn hình & ko có app chạy ngầm mà mất khoảng 5-8% pin / tiếng
Chính xác là rất ngốn pin :(. Quay lại với Matt 1.5 phiên bản mới roài:p

Chỉ thời gian ngắn nữa là có bản Android dùng hàng ngày rồi.
Thax all connectors at pdaviet and all devs at xda :)
Mình vẫn dùng hàng ngày cách đây nửa tháng rồi:D

quanthien84

mình thì switch 3 builds liên tục. matt, darkstone, shubcraft. đến lúc này, mỗi bản có mỗi bugs, điểm hay, riêng :p

Chỉnh sửa cuối:

edmundo2203

Bản Mattc up lên full Ram cũng hơi tốn pin,thấy nhanh hơn trước 40%.cứ thấy vạch pin hiện màu đỏ là thấy run rồi,máy off bất cứ lúc nào.:|

LUILUI

em dùng rom HD2_A66_C2_Build21914_OS 2.14_ANDROID_DUAL_BOOT_v06PV + FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010) (NO SENSE Version)
máy chạy quá mượt , mượt hơn con milestone của thằng bạn , download trên market = 3g rất nhanh , mình đa số xài bằng 3g , chưa test wifi
nói chung khá hài lòng , rất cám ơn anh ancola66 rất nhìu , và sẵn đây cho em hỏi
1 : chụp màn hình dùng soft gì ạ?
2 : do bản rom này ko có sense nên ko tích hợp đưa cái weather mặc định ra ngoài phải ko a?
3 : có 3 màn hình home , mình làm thêm 2 cái nữa dc ko ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.