• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

0919571983

Xin giúp: cách up FW cho N86

tình hình là em có bà chị ở bên SING gửi về cho 1 cây N86,em nó khi khởi động lên thì k có tiếng nhạc chuông mặc định của nokia và k có tiếng việt.Sau đây là thông số của em nó :
N86-1
fw 20....
code 0580093
Phoenix em đã biết dùng,nhưng down FW của em nó trên mạng thì lại có đến 3 code 0580093 và cũng đều của Sing/indigo và em cũng k biết khi mình up lên FW 21.006 thì nó có hiển thị tiếng việt và fix được lỗi khởi động có tiếng chuông k.Rất mong được sự chỉ giáo của các bro đã test thành công chỉ dẫn cho.Thank all for share;;);;);;)

0919571983

thank>>>em biết phoenix rồi,bác đọc kĩ lại câu hỏi của em với,lac văn đề rồi pro :D

condandatcang

cho mình hỏi thằng bạn mình có con N73 RM 133 code là 0539336 FW hiện tại là 4.747.31.0.1 cho mình hỏi là hiện tại còn FW nào mới hơn FW này không theo như mình check trên navifirm có gần chục các FW mới hơn nhưng kok thấy FW nào hỗ trợ code này vậy ai có thể chỉ cho mình cần đổi sang code gì để up FW mới kok ?

ngoctugttn123

cho mình hỏi thằng bạn mình có con N73 RM 133 code là 0539336 FW hiện tại là 4.747.31.0.1 cho mình hỏi là hiện tại còn FW nào mới hơn FW này không theo như mình check trên navifirm có gần chục các FW mới hơn nhưng kok thấy FW nào hỗ trợ code này vậy ai có thể chỉ cho mình cần đổi sang code gì để up FW mới kok ?

máy mình cũng là N73ME RM-133. hnay mình vừa up lên FW 4.0839.42.2.1. Dùng navifirm đúng là có thêm những FW mới hơn thật nhưng mình xem thì thấy FW này đầy đủ các variants hơn.
Bạn qua đây tham khỏa thử . Và thử up lên FW mới đó xem
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Firmware-Nokia-S60v3-S60v5-bằng-Phoenix-2010

ovc

nếu bác biết rõ về em nó chắc bác ko cần có cái rely trên và ko cần cái topic này rồi đó
Phoenix em đã biết dùng,nhưng down FW của em nó trên mạng thì lại có đến 3 code 0580093 và cũng đều của Sing/indigo và em cũng k biết khi mình up lên FW 21.006 thì nó có hiển thị tiếng việt và fix được lỗi khởi động có tiếng chuông k.Rất mong được sự chỉ giáo của các bro đã test thành công chỉ dẫn cho.
bác down cái trên quăng vô nó có mỗi 1 cái rm-484 cài xong có tv có tiếng và hack được luôn, ko dám xài thì bác cứ ra tiệm chứ hỏi làm chi rồi nói lạc đề

BinladenVN

Xin nhờ các pro chỉ giáo dùm 1 xíu, đang đau dầu cái vấn đề này quá, đọc lang thang hoài mà k biết làm sao cả:
Nokia E71-1 (26) RM-346, da up FW bang phoneix voi FW 400.21. Tuy nhien tu ban 400.12 den 400.21 sau khi up deu bi cai loi la chay Vietmap hay KDP pro 3.0 đều bị lỗi tiếng việt hiện ra các ô vuông (mặc dù đọc Vnexpress thì chữ hiễn thị okie- hình như up len Fw mới thấy cái font chữ nó nhỏ nhỏ đi sao đó bà con ui). Mong được thông cảm vì sự gà nhưng đọc 1 số bài nói về vấn đề này có nói cái việc đổi code gì đó nhưng vẫn ko hiểu dc :D
Thx all...

habaolinh

Super V.I.P
Xin nhờ các pro chỉ giáo dùm 1 xíu, đang đau dầu cái vấn đề này quá, đọc lang thang hoài mà k biết làm sao cả:
Nokia E71-1 (26) RM-346, da up FW bang phoneix voi FW 400.21. Tuy nhien tu ban 400.12 den 400.21 sau khi up deu bi cai loi la chay Vietmap hay KDP pro 3.0 đều bị lỗi tiếng việt hiện ra các ô vuông (mặc dù đọc Vnexpress thì chữ hiễn thị okie- hình như up len Fw mới thấy cái font chữ nó nhỏ nhỏ đi sao đó bà con ui). Mong được thông cảm vì sự gà nhưng đọc 1 số bài nói về vấn đề này có nói cái việc đổi code gì đó nhưng vẫn ko hiểu dc :D
Thx all...
Bạn up luôn lên bản 410.. đi, nếu đã dùng Phoenix thì ko cần đổi code, chỉ cần chọn gói ngôn ngữ VN là ok.

BinladenVN

Xin hoi la chọn gói ngôn ngữ tiếng việt thì nó nằm ở đâu vậy Bro ? Mình đang k biết ở chỗ này nè ?? trong phoenix hay goi tiếng việt của FWtruoc khi down ??? Bản 410... hình nhu thấy moi người nói là down chậm và chưa up of bang Phoenix dc. Nếu có link nào thì gioi thieu cho minh voi (de mai len co quan down roi up luon :) )
Ah: Xin hỏi thêm là mọi người nói k nên downgrage FW nen cung dang ngai up len 410. Xin hỏi việc chọn gói ngôn ngữ rùi tiếp tục up lai 400.21 mot lan nua đã up thì có bị gì ko vậy bro ???

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
Xin hoi la chọn gói ngôn ngữ tiếng việt thì nó nằm ở đâu vậy Bro ? Mình đang k biết ở chỗ này nè ?? trong phoenix hay goi tiếng việt của FWtruoc khi down ??? Bản 410... hình nhu thấy moi người nói là down chậm và chưa up of bang Phoenix dc. Nếu có link nào thì gioi thieu cho minh voi (de mai len co quan down roi up luon :) )

đọc theo bài nầy nhé bạn http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-ngôn-ngữ-cho-fw-20-0-027-N97-bằng-Phoenix

BinladenVN

Xin hỏi MOD là cứ thấy cái nào *****.21 là quất vào thì ra ngay tiếng việt đúng k mod ?
Vấn đề up lại FW bằng phoenix với FW hiện hữu của máy đang xài có bị gì ko MOD ?
Down gói ngôn ngữ tại http://www.btusers.com.ar/nan/nokia/releases.php?id=213112&rid=2510356206&pid=104169383&firm=400.21.13 thì liên tục bị báo là Fatal error: Allowed memory size of 134217728 bytes exhausted (tried to allocate 10004552 bytes) in /var/www/web13/web/nan/nusoap/lib/nusoap.php on line 292. Mod ui! thật khó để nói e biết phải làm sao đây ???

ZzSongKiemzZ

nếu mà bạn chạy JAF thì ko cần đổi code đa7u bạn,mấy máy nước ngoài đem về xem nó RM mấy và vào navifirm tìm đùng FW củ nó mà có tv rùi chạy thôi ko cần đổi code đâu,trường hợp đổi code là bạn up bằng NSU thì phải đổi code,còn mình up bằng JAF thì vô tư mà up;;)

Cho mình hỏi,1 con E71 mà RM nó ko có Tiếng Việt thì làm thế nào?

0919571983

Xin hỏi MOD là cứ thấy cái nào *****.21 là quất vào thì ra ngay tiếng việt đúng k mod ?
Vấn đề up lại FW bằng phoenix với FW hiện hữu của máy đang xài có bị gì ko MOD ?
Down gói ngôn ngữ tại http://www.btusers.com.ar/nan/nokia/releases.php?id=213112&rid=2510356206&pid=104169383&firm=400.21.13 thì liên tục bị báo là Fatal error: Allowed memory size of 134217728 bytes exhausted (tried to allocate 10004552 bytes) in /var/www/web13/web/nan/nusoap/lib/nusoap.php on line 292. Mod ui! thật khó để nói e biết phải làm sao đây ???

bác cứ chọn đúng RM là được,em làm tren E72 hàng xách tay rồi,chơi thành có tv luôn,k cần phải đổi code làm gì cho lòng vòng.Dùng phoenix nghe,j.a.f thì em k biết ah :))

stopcrying

Cần giúp giải quyết vấn đề về flash die phone với JAF

Mình có con N82 up = NSU bị die, giờ bật ko lên nguồn, bỏ pin vào máy thì đèn flash cứ sáng đỏ, dùng JAF up ở chế độ dead USB thì đến đoạn:

init USB communication
PRESS POWER ON NOW!!!
Searching for phone...
Mình nhấn nút nguồn thì PC bắt đầu nhận ra USB và bắt phải cài cái driver OMAP24XX gì đó mà mình searcg mãi trên mạng ko thấy driver này, bỏ qua ko cài thì nó ko nhận ra điện thoại, vậy driver cần cho JAF nhận ra dt ở bước này là gì xin mọi người hướng dẫn giúp mình với,xin chân thành cám ơn mọi người :(

Cho mình xin file nokia E51 rm426 giao diện tiếng việt, please!

Cho mình xin file flash nokia E51 rm426 giao diện tiếng việt, please!:(

Hic, may quá. Mình thử liều dùng jaf flash firmware việt nam của E51 rm-244 cuối cùng cũng đc.

Phải đổi tên các file flash số 244 thành 426 thì jaf mới nhận đc.

Chỉnh sửa cuối:

mafiaboylay2

Đã làm theo hướng dẫ, đã coppy FW vào nơi như hướng dẫn, nhưng tới phần FWupdate lại chẳng thấy gì, nó chỉ hiện lên " Neither DP1.0 or DP2.0 war found for the Product, or the product cannot be indentified" là sao nhỉ :|

Mình cũng bị giống như bạn này. Đã copy fw down bằng Navi vào đúng đường dẫn ở trên. Máy mình là N73 ME. Đây là đường dẫn mình cop fw vào:
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-133
Đầu tiên:

Sau mình bấm vào nút "..." giống y như hướng dẫn, nhưng hiên ra bảng báo lỗi này:

Cuối cùng mình chọn:

Thì nó lại hiện ra lại như hình đầu tiên.
Mình đã làm đi làm lại và coi kĩ nhiều lần mà kdc mới hỏi các bác. Thanks.

Caominh171

Mình cũng bị giống như bạn này. Đã copy fw down bằng Navi vào đúng đường dẫn ở trên. Máy mình là N73 ME. Đây là đường dẫn mình cop fw vào:
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-133
..............
Thì nó lại hiện ra lại như hình đầu tiên.
Mình đã làm đi làm lại và coi kĩ nhiều lần mà kdc mới hỏi các bác. Thanks.
Bạn thử vào Phoenix, chọn Tools/Options/Product Location rồi chỉnh như hình dưới xem có được hok nha:

nguyentai8819

Up firmware xong thẻ nhớ đòi mật mã?

Có bạn nào trong forum biết vấn đề này thì giúp giùm! Mình dùng Nokia E63, up firmware từ 200 lên 410, quá trình up thành công, nhưng tự nhiên khi truy cập thẻ nhớ nó lại đòi mật mã, mặc dù trước đó mình không hề đặt mật mã cho nó! Các dữ liệu trong thẻ rất quan trọng nên không thể nào 4mat được!
(Lúc update firmware mình đã tháo thẻ nhớ ra đề phòng trường hợp nó 4mat luôn thẻ )

panrai

Super V.I.P
Có bạn nào trong forum biết vấn đề này thì giúp giùm! Mình dùng Nokia E63, up firmware từ 200 lên 410, quá trình up thành công, nhưng tự nhiên khi truy cập thẻ nhớ nó lại đòi mật mã, mặc dù trước đó mình không hề đặt mật mã cho nó! Các dữ liệu trong thẻ rất quan trọng nên không thể nào 4mat được!
(Lúc update firmware mình đã tháo thẻ nhớ ra đề phòng trường hợp nó 4mat luôn thẻ )

cái nầy là vấn đề lúc bạn tháo the ra mà ko kĩ thì nó mới như vậy,còn 1 cách là bạn bỏ vào PC xem có lấy lại đc ko monh rằng là đc,rồi sau đó mình bỏ vào máy cho nó định dạng và làm lai thôi