• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

cuongvt112

mình mới up lên 40 nhưng vẫn chưa phát hiện gì mới so với firmware cũ, bạn nào đã tìm hiểu chỉ giúp mình với. Thanks.

TruongHan

Super V.I.P
mình mới up lên 40 nhưng vẫn chưa phát hiện gì mới so với firmware cũ, bạn nào đã tìm hiểu chỉ giúp mình với. Thanks.
Vào danh bạ vuốt 1 phát là biết có gì mới liền,từ từ vọc đi bạn :)):))

jimmy_mei

Nếu không muốn vào danh bạ thì vào trình nghe nhạc của máy vuốt 1 cái là biết liền =))
Nói giỡn vậy thôi chứ fw 40 có rất nhiều cái mới mà quan trọng nhất là kenitic scrolling (cuộn động lực), bạn cứ từ từ mà tìm hiểu thêm hay lắm ;;)

mình tìm hoài rùi mà ko thấy nên mới kêu cứu mà. ai đó pro tìm hộ em cái :(

Pác vào đọc hướng dẫn cách UP FW bằng J.A.F hay phoenix trong diễn đàn này rùi dùng NAVIFIRM dow V30.0.010 về và UP theo hướng dẫn là OK. Bạn phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng J.A.F hay Phoenix nhé. Chúc bạn thành công....

bmw9999vn

trả lời không hợp lý vì mình lúc nào chẳng ở Hải Phòng, có ở Hà nội đâu mà sông Hồng với sông hiếc. Chíp GPS chưa nghoẻo vì khi mình dùng OVi map thì nó báo đang ở chỗ làm, gần cầu Bính cơ. mình tin tưởng thàng google map mà nó lại báo sai toét. Không thể hiểu nổi, có lẽ thàng OVI chính xác hơn nhưng với bán kính 1,8 km (chính xác quá nhỉ), còn ông google báo sai số 100 km.Vái ngả nón các anh MAP.

M

mousekid989

Guest
trả lời không hợp lý vì mình lúc nào chẳng ở Hải Phòng, có ở Hà nội đâu mà sông Hồng với sông hiếc. Chíp GPS chưa nghoẻo vì khi mình dùng OVi map thì nó báo đang ở chỗ làm, gần cầu Bính cơ. mình tin tưởng thàng google map mà nó lại báo sai toét. Không thể hiểu nổi, có lẽ thàng OVI chính xác hơn nhưng với bán kính 1,8 km (chính xác quá nhỉ), còn ông google báo sai số 100 km.Vái ngả nón các anh MAP.

Bác nói giống như là đi khám bệnh đau ở bụng mà kêu đau ở ngực đó. Bác có nói bác ở hải phòng hay gì ko? GPS thực sự chỉ là sóng vi ba, sai số của sóng vi ba rất nhiều tác nhân vừa là môi trường bên ngoài(có fading, nhiễu sóng vi ba khác hay ko,mật độ độ che phủ của mây,có hiện tượng siêu phản xạ hay ko..., vừa bản thân điện thoại ( bao gồm chip GPS, anten, khuếch đại, xử lí...)

Em chỉ nói như vậy. Bác đã xoắn thì em cũng ko bàn gì thêm nữa.

LeMyChinh

sao thế sao thế tui cũng ở hải phòng đây và dùng GM ngay từ đầu thấy nó tốt và chính xác hơn ovi nhìu ko tin giao lưu tí rùi test thử :D
còn thăng ovi nó chẳng thèm wan tâm đến VN chứ nói jie` là ở hải phòng đâu :p

TruongHan

Super V.I.P
Trước giờ mình rất thích xài googlemap,thích hơn cả thằng VietMap,mở lên là nó hiện chính xác vị trí của mình liền,đã test trên 20 máy Symbian,chưa từng báo sai vị trí như bạn

giang323

Sao sau khi mình up FW thì vietmap của mình lại không chạy được nữa bạn nào bít giúp với

hstp

Sau khi mình up bản 4.0 bằng wifi thì kết nối với máy tính qua chế độ PCsuite lúc được lúc không.

Cho mình hỏi thêm từ lúc mua máy tới giờ mình ko update bằng NSU được mặc dù đã tải phiên bản mới nhất cho cả PC suite và NSU chỉ update bằng wifi hoặc GPRS.

laphungtiendg

Mình dùng I8910 sau khi up fimware mới (HX_2.0 FINAL và một số bản khác) thì nó bị hiện tượng có tiếng e e khi quay phim. Sau khi quay xong phát lại nghe cứ có tiếng e e khó chịu quá, có ai bị như mình không, chỉ mình cách khắc phục với

panrai

Super V.I.P
Mình dùng I8910 sau khi up fimware mới (HX_2.0 FINAL và một số bản khác) thì nó bị hiện tượng có tiếng e e khi quay phim. Sau khi quay xong phát lại nghe cứ có tiếng e e khó chịu quá, có ai bị như mình không, chỉ mình cách khắc phục với

bạn thừ fomat lại xem có hết ko bạn,vì thường khi up xong có 1 số lỗi nhỏ như vậy đó chứ ko có gì hết

Mấy a cho e hỏi.Máy of e mới up len V40 thi xài WIFE được 2 tuần thì vào WIFE k dc nữa.nó báo CONECTION TIME OUT e đã thử nhiều chổ rồi vẫn bị như vậy là bị sao vậy mong các Anh có kinh nghiệm chỉ dùm em cám ơn thanksssss

TruongHan

Super V.I.P
Mấy a cho e hỏi.Máy of e mới up len V40 thi xài WIFE được 2 tuần thì vào WIFE k dc nữa.nó báo CONECTION TIME OUT e đã thử nhiều chổ rồi vẫn bị như vậy là bị sao vậy mong các Anh có kinh nghiệm chỉ dùm em cám ơn thanksssss

Bạn đã chọn đúng kết nối qua WiFi chưa đó? :D
Giờ chỉ có 1 cách duy nhất là format lại máy rồi check Wifi xem ok không,ko hết thì phải Flash lại máy xem :(

kiofyou

Mình up fw v40 xong thì mọi thứ vẫn ok . Có cái là vào file manager-> memory card thì nó ko hiện thư mục nào hết, kể cả thư mục mặc định của thẻ hay thư mục tự mình tạo. Chỉ hiện các file được lưu bên ngoài thư mục thôi. Còn galery thì lâu lâu hiện hình ko đủ. Chụp hình nó kêu mình hết bộ nhớ thẻ, mặc dù còn trống 2gb. Haizz, có phải thẻ nhớ mình đang giở trò gì hả mấy bạn :( Chỉ mình cách trị nó nhé. Cám ơn nhiều :)

TruongHan

Super V.I.P
Mình up fw v40 xong thì mọi thứ vẫn ok . Có cái là vào file manager-> memory card thì nó ko hiện thư mục nào hết, kể cả thư mục mặc định của thẻ hay thư mục tự mình tạo. Chỉ hiện các file được lưu bên ngoài thư mục thôi. Còn galery thì lâu lâu hiện hình ko đủ. Chụp hình nó kêu mình hết bộ nhớ thẻ, mặc dù còn trống 2gb. Haizz, có phải thẻ nhớ mình đang giở trò gì hả mấy bạn :( Chỉ mình cách trị nó nhé. Cám ơn nhiều :)

tốt nhất là format thẻ ^^

lbxminh

Mình up fw40 đã thành công, hacked. Nhưng khi cài VIETMAP thì không chạy được, khởi động phần mềm thì chỉ vào được một chút thì out ra (chưa chạy được phần mềm nữa). Có ai bị tình trạng này không, chia sẻ với, thanks?

Status
Không mở trả lời sau này.