• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

jimmy_mei

Mình up fw40 đã thành công, hacked. Nhưng khi cài VIETMAP thì không chạy được, khởi động phần mềm thì chỉ vào được một chút thì out ra (chưa chạy được phần mềm nữa). Có ai bị tình trạng này không, chia sẻ với, thanks?

Do bạn thiếu database của nó đó, bạn down cái data về giải nén ra được cái folder VietMap thì bạn chép toàn bộ vào thẻ là sài được ct thôi
Link đây nè bạn http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMap_SB_1001.zip

jimmy_mei

Quái lạ nó báo không đủ bộ nhớ????
Mình đã tạo folder E:\Vietmap\maps
Còn tạo folder E:\Vietmap hoặc vietmap thì không được

Không cần tạo folder đâu bạn, bạn down về giải nén ra là có luôn folder VietMap mà, cứ copy toàn bộ folder ViepMap vào thẻ là được (để nguyên xi như vậy đừng đổi tên folder nha bạn, mình nghĩ chắc do bạn tự tạo folder không đúng nên nó báo thế).
Nếu có thắc mắc gì thì bạn nên vào đây để hỏi nha đã có topic cho phần việt map rồi đó bạn

cuongvt112

Đện thoại của mình up lên 40 nhưng phần mêm nghe nhạc có trục trặc, nghe được một vài bài là tự động dừng lại, không chạy nữa, thoát ra cũng không được, chỉ có cách tắt nguồn, khởi động lại. Bạn nào có bị như thế không ? Nhờ các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục với. Thanks.

kiofyou

tốt nhất là format thẻ ^^

Đã format thẻ, Diệt virus trên thẻ,Format máy nhưng nó vẫn ko hiện ra thư mục nào trong file manager. Mặc dù nó ghi vẫn có sự hiện diện của thẻ nhớ và đúng số gb mình đã xài. Nhạc và hình vì vậy mà ko nghe và xem đc :((

TruongHan

Super V.I.P
Đã format thẻ, Diệt virus trên thẻ,Format máy nhưng nó vẫn ko hiện ra thư mục nào trong file manager. Mặc dù nó ghi vẫn có sự hiện diện của thẻ nhớ và đúng số gb mình đã xài. Nhạc và hình vì vậy mà ko nghe và xem đc :((

Vào quản lý tập tin nó cho phép bạn định dạng thẻ nhớ ko vậy?định dạng lại thẻ rồi dùng đầu đọc thẻ xem trên PC coi có thấy thư mục ko

kiofyou

Vào quản lý tập tin nó cho phép bạn định dạng thẻ nhớ ko vậy?định dạng lại thẻ rồi dùng đầu đọc thẻ xem trên PC coi có thấy thư mục ko

Có cho phép. Trên PC vẫn hiện đc thư mục. Chỉ trong máy là ko hiện thôi.

natan

FW 40 lướt web có vấn đề

khi nâng cấp fw 40 xong mình lướt web thì thấy nó hay bị văng ra menu không biết có bạn nào bị giống mình không

alphablue90

có bị nhiều, bị thường xuyên luôn, chán chả buồn khắc phục. là do ram ko đủ, bạn dùng taskman tắt tất cả các chương trình đi để khôi phục lại ram sẽ dùng được tiếp, nhưng dạo này mình cũng chả dùng máy lướt web mấy

cuongdien

các bạn dùng mạng nào. Mình dùng 3G của Viettel thì thời gian này cũng hay bị tình trạng như vậy, mình up fw40 từ 15/1. Bạn mình vẫn dùng fw31 và 3G của viettel cũng bị thế. Có lẽ là do mạng đó .

Anther1991

Cho tui hỏi chút. Ở máy tính của tui flash điện thoại bằng jaf bình thường. Chuyển qua máy khác flash ko được, đã cài đầy đủ (JAF, NU, Nokia PC Suite), thư mục RM-356 được tạo bằng file .exe, có kiểm tra nhận USB. Vậy mà tới khúc ấn Power thì lại not found. ~X(

taolahoan

các bạn dùng mạng nào. Mình dùng 3G của Viettel thì thời gian này cũng hay bị tình trạng như vậy, mình up fw40 từ 15/1. Bạn mình vẫn dùng fw31 và 3G của viettel cũng bị thế. Có lẽ là do mạng đó .

không phải tại fw đâu . mình dùng từ 31 đến bây h là V40 đều bị như vậy cả . thi thoảng đang lướt web thì out :-?? chưa pit là bị sao

trantuan1207

Mình cũng mới up FW từ tuần trước, ban đầu thì k vấn đề j nhưng bih bắt đầu bị làm sao ấy. Nó thường xuyên bị khởi động lại mà mình k hiểu đc tại sao. Ban đầu là có cuộc gọi đến nó khởi động lại, vừa khởi động xong, người ta gọi lại nó lại bị thế tiếp. Bih còn bị nặng hơn, chả làm j tự nhiên cứ thỉnh thoảng nó vui vui nó lại chớp màn hình khởi động T__T.
K dám format vì chưa hack đc :((.

LeMyChinh

Mình cũng mới up FW từ tuần trước, ban đầu thì k vấn đề j nhưng bih bắt đầu bị làm sao ấy. Nó thường xuyên bị khởi động lại mà mình k hiểu đc tại sao. Ban đầu là có cuộc gọi đến nó khởi động lại, vừa khởi động xong, người ta gọi lại nó lại bị thế tiếp. Bih còn bị nặng hơn, chả làm j tự nhiên cứ thỉnh thoảng nó vui vui nó lại chớp màn hình khởi động T__T.
K dám format vì chưa hack đc :((.

flast lại bản hack đi bạn

leonchan87

Mình có 1 vấn đề nhờ mấy pro giúp đỡ. mình dùng nokia 5800 đã up fw 4.0 bằng NSU. mình chưa format để dùng luôn và cài pm vào thì máy báo đại loại là: phần mềm không cài đặt được, trình cài đặt đang thực hiện ( vì mình không nhớ rõ lắm). chạy taskman close all hết chỉ có: trình cài đặt và màn hình chủ. kill trình cài đặt thì cài đặt pm bình thường còn không thì không cài đặt được. reset máy lại thì trình cài đặt vẫn hiện lên. có bạn nào giúp mình với. nếu không có taskman để kill trình cài đặt thì mình chết chắc (up đi up lại 2, 3 lần rồi vẫn vậy). cảm ơn mấy bạn nhiều.

ndtdlhagiang

@leonchan87: sau khi up fw xong bạn phải để máy tự cài đặt xong hết đã. Như vậy sử dụng mới được.
@nhungxinh28: có thể là fw bạn up lên bị lỗi, bạn nên format máy sau đó up lại fw.

LeMyChinh

Mình có 1 vấn đề nhờ mấy pro giúp đỡ. mình dùng nokia 5800 đã up fw 4.0 bằng NSU. mình chưa format để dùng luôn và cài pm vào thì máy báo đại loại là: phần mềm không cài đặt được, trình cài đặt đang thực hiện ( vì mình không nhớ rõ lắm). chạy taskman close all hết chỉ có: trình cài đặt và màn hình chủ. kill trình cài đặt thì cài đặt pm bình thường còn không thì không cài đặt được. reset máy lại thì trình cài đặt vẫn hiện lên. có bạn nào giúp mình với. nếu không có taskman để kill trình cài đặt thì mình chết chắc (up đi up lại 2, 3 lần rồi vẫn vậy). cảm ơn mấy bạn nhiều.

4mat là hết thôi.ko thf flast lại bạn nhé

Ntv_79

Vấn đề của bạn là do bạn đã cài nhiều phần mềm trên thẻ, khi khởi động máy thì các phần mềm trên thẻ sẽ được cài đặt vào máy. Bạn cứ để cho nó cài đặt xem là cái gì? ko cài được nó sẽ báo ko cài được và tắt trình cài đặt. Bạn hãy tìm và xóa các phần mềm đã cài trên thẻ đi. Hoặc là 4mat thẻ nhớ đi. (4mat máy và flash đều ko hiệu quả đâu)!

Status
Không mở trả lời sau này.