• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
Mình có 1 vấn đề nhờ mấy pro giúp đỡ. mình dùng nokia 5800 đã up fw 4.0 bằng NSU. mình chưa format để dùng luôn và cài pm vào thì máy báo đại loại là: phần mềm không cài đặt được, trình cài đặt đang thực hiện ( vì mình không nhớ rõ lắm). chạy taskman close all hết chỉ có: trình cài đặt và màn hình chủ. kill trình cài đặt thì cài đặt pm bình thường còn không thì không cài đặt được. reset máy lại thì trình cài đặt vẫn hiện lên. có bạn nào giúp mình với. nếu không có taskman để kill trình cài đặt thì mình chết chắc (up đi up lại 2, 3 lần rồi vẫn vậy). cảm ơn mấy bạn nhiều.

Do trong các file sis trong thư mục system của thẻ và máy khi lần đầu mở nguồn nó sẽ tự install các file này,nếu bạn tắt ngang thì trình cài đặt sẽ hay bị treo.Khi reset máy lại nên cho trình cài đặt install xong xuôi hết thì mới ổn

Ntv_79

Bác nào biết địa chỉ Care ở Hà Nội không? Cho mình với đã cố tìm cách chữa cho em nó nhưng vẫn không cứu chữa được. Bây giờ phải đưa vào bệnh viện "care" cho các bác sỹ cứu chữa xem thế nào huhu...:(

care1: 12 Hai Bà Trưng
care2: 18 Điện Biên Phủ
care3: 76 Nguyễn Chí Thanh

Bạn gần ở đâu thì ra đấy mà care thui!

Cho tui hỏi chút. Ở máy tính của tui flash điện thoại bằng jaf bình thường. Chuyển qua máy khác flash ko được, đã cài đầy đủ (JAF, NU, Nokia PC Suite), thư mục RM-356 được tạo bằng file .exe, có kiểm tra nhận USB. Vậy mà tới khúc ấn Power thì lại not found.
Bạn thử với bản Jaf khác xem sao. Nếu không được nữa thì dùng Phoenix sẽ ko bị lỗi đấy nữa!

MymUnique

em muốn hỏi 2 vấn đề của 5530.

1. khi vào phần connectivity chọn WLAN xong e thấy máy e bị hiện "connected to linksys" mà k ấn disconnect WLAN đc.

2. sau đấy vài ngày em tắt máy đi và bật lên thì chỉ hiện màn hình đến chữ NOKIA rồi k chạy tiếp

@@

k hiểu đây là lỗi j?? liệu ai gặp phải chưa ạ??

và giải quyết như nào đây ạ T.T

habaolinh

Super V.I.P
Thử 4mat lại máy đi, ko đc up lại FW, ko đc nữa mang ra hàng kiểm tra phần WLAN.

nhoxxxshock

Ae ơi giúp mình với.. mình up FW N97 v21 bằng phoenix .. khi xong thì ko thấy mất cái đồng hồ như là những mem khác up lên.. cảm ứng thì ko nhạy bằng nữa ... vào phần nhạc thì hay bị treo máy và phải tắt nguồn mở lại thì mới hết..nhưng vào phần nhạc thì nó vẩn vậy.. Anh em giúp mình với ... hjx hjx

ndtdlhagiang

Hãy format máy rồi up lại fw một lần nữa, nếu vẫn k hết thì định dạng lại bộ nhớ, sau đó up lại fw.

cugung212

5800 sau khi up lên V40,video clip làm nhạc chuông thì bị giựt

Tình hình là con 5800 của em đã up lên V40, nay cài nhạc chuông bằng 1 đoạn video clip. Khi khóa phím có người gọi đến thì nhạc lẫn hình của video clip đều bị giựt ngay chỗ đường cuối màu xanh (chỗ cho mình vuốt để chấp nhận cuộc gọi), còn khi mở phím thì không sao. Em nghĩ đây là lỗi vừa nâng cấp chỗ vuốt chấp nhận cuộc gọi này.
Em có up lên 2 video clip để các bạn dễ hình dung, khi nhận cuộc gọi ở 2 chế độ (khóa phím và không khóa phím), các bạn mở tiếng lên nghe cho dễ nha:
1. Lúc khóa phím ==> bị giựt:
[video=youtube;rAqit37NM6M]http://www.youtube.com/watch?v=rAqit37NM6M[/video]
2. Lúc không khóa phím ==> không giựt:
[video=youtube;lzFcY2E6pJU]http://www.youtube.com/watch?v=lzFcY2E6pJU[/video]
Có anh em nào cũng bị tình trạng như mình không? cho mình hỏi cách khác phục nha!
Đa tạ! Đa tạ! :)

jinsk8r

Tình hình là con 5800 của em đã up lên V40, nay cài nhạc chuông bằng 1 đoạn video clip. Khi khóa phím có người gọi đến thì nhạc lẫn hình của video clip đều bị giựt ngay chỗ đường cuối màu xanh (chỗ cho mình vuốt để chấp nhận cuộc gọi), còn khi mở phím thì không sao. Em nghĩ đây là lỗi vừa nâng cấp chỗ vuốt chấp nhận cuộc gọi này.
Em có up lên 2 video clip để các bạn dễ hình dung, khi nhận cuộc gọi ở 2 chế độ (khóa phím và không khóa phím), các bạn mở tiếng lên nghe cho dễ nha:

Có anh em nào cũng bị tình trạng như mình không? cho mình hỏi cách khác phục nha!

Mới test thử, mình cũng bị, có lẽ là do 2 thanh trượt đó làm giật hình. :|

cugung212

Mới test thử, mình cũng bị, có lẽ là do 2 thanh trượt đó làm giật hình. :|

Đúng rồi đó, từ khi up lên V40 có thanh trượt đó là bị, không biết có cách nào sửa không nữa.. :(

trantuan1207

Đã hack máy đc rồi bạn nhé.

flast lại bản hack đi bạn

e ngại mò mẫm lại jaf quá T__T, dưng mà hôm qua k thể chịu đc nữa, khách hàng gọi mà nó cứ restart, lộn ruột *#7370# lun, hết lỗi restart mà đc cái chỉ 1 số ít soft cài trên máy bị phăng teo, soft + themes trên thẻ còn nguyên, lôi ra dùng típ :)), khoái thế :D

cugung212

[video=youtube;rAqit37NM6M]http://www.youtube.com/watch?v=rAqit37NM6M[/video]
[video=youtube;lzFcY2E6pJU]http://www.youtube.com/watch?v=lzFcY2E6pJU[/video]

Có ai bị giống mình không? Giúp mình với!

pikachu81

VIP Pikachu
các bác ơi sao sau khi update lên V40.0.005 thì con N5800 của mình không cài đặt lại được ngày giờ. Khi click vào để điều chỉnh thì nó báo system error. Bác nào biết cách khắc phụ chỉ mình với

Đã tìm mọi cách cứu chữa cho em 5800 nhưng kô được. Hôm nay mới mang em nó ra Care bảo hành, nhìn em nó bị mấy tay Care phanh phui xót wa. Tưởng là được luôn nhưng bon Care bảo ngoài tết mới bảo hành. Thể là tết này kô có em nó vọc chơi rùi bun wa :(:(:)(:)((

pikachu81

VIP Pikachu
các bác ơi sao sau khi update lên V40.0.005 thì con N5800 của mình không cài đặt lại được ngày giờ. Khi click vào để điều chỉnh thì nó báo system error. Bác nào biết cách khắc phụ chỉ mình với

Có bác nào giúp em không nhỉ

thng1990

N 5800 RM428 Up firmware RM356?????

Máy mình mua bên us ko bít giờ mình up len firmware 40.0 của RM356 đc ko nếu đc thì úp bằng cách nào. Bạn nào giúp mình với

jimmy_mei

down cái gói rm356 trên navifirm về rồi dùng jaf up đi bạn, có thể tham khảo thêm 1 số bản cook thích bản nào thì up bản đó ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.